ผู้เขียน หัวข้อ: MG Nu Gundam Ver.Ka [โมจีนสีกระป๋องล้วน]  (อ่าน 4307 ครั้ง)

ออฟไลน์ deepdoza

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
MG Nu Gundam Ver.Ka [โมจีนสีกระป๋องล้วน]
« เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 12:27:13 AM »
MG 1/100 Nu Gundam Ver.Ka เป็นโมจีนของ Daban นะครับ
ส่วนตัวโมจีนตัวนี้ค่อนข้างประกอบง่ายอยู่ แต่มีช่องห่างเยอะพอควร ต่างกะโมแท้ครับ
สีที่ใช้เป็นสีกระป๋อง Leyland ทั้งหมดครับ ด้วยความขี้เกียจอย่างสุดซึ่ง
จึงไม่มีการอุดขัดอะไรเลยทั้งสี จับแยก พ่นๆ ประกอบกลับ เสร็จ 555

สีที่ใช้
F-15 Flat White
F-14 Flat Black
L-03 Vermillion
L-17 Leaving Silver
L-92 Space Grey
C-75 เคลียร์เงา

มาดูกันเลยครับ ***โทษทีนะครับ ภาพไม่ชัด ถ่ายในห้องไฟนีออน แตกเป็นเม็ดยังกะกล้องหน้าไอโฟนเลย -*-
เริ่มด้วยท่ายืนตรงเคารพธงชาติก่อน

โหมดตั้งท่าเท่ๆมั่ง

ลองติดฟินที่หลัง หนักเอาเรื่อง

ต่อมาก็ติด Effect part เป็นนกยูงรำแพงหางมั่ง

เริ่มแอ๊คชั่นกันหน่อย ขอมุมแบบเยเกอร์ในหนัง 55

ด้านข้างมั่ง

เก็กๆเลย

สุดท้ายล่ะ ไอพ่น

ก็ขอขอบคุณที่ติดตามชมนะครับ ติชมอะไรก็เชิญได้เลยครับ สีกระป๋องล้วนๆ ด้วยความขี้เกียจล้วนๆ ไม่ขัด ไม่อุด ไม่รองพื้นด้วยนะเออ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2015, 12:36:09 AM โดย deepdoza »

ออฟไลน์ dutch6544

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: MG Nu Gundam Ver.Ka [โมจีนสีกระป๋องล้วน]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 05:56:49 PM »
โทนสีสด ตัดกัน สวยดีครับ :iconsmile:
ชอบตรงเท้ามากๆเลยครับ รายละเอียดสีสวยมากๆเลยครับ
DUTCH6544

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: MG Nu Gundam Ver.Ka [โมจีนสีกระป๋องล้วน]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 07:26:07 PM »
สวยดีครับ