ผู้เขียน หัวข้อ: สี ทอง Gaia ใช้ทินเนอร์ของ Gunze ได้?ครับ  (อ่าน 2768 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wolverine

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สี ทอง Gaia ใช้ทินเนอร์ของ Gunze ได้?ครับ
« เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 01:26:43 PM »
คือจะใช้ Star bright Gold ของ Gaia สีเดียวอะครับ
เอาไว้ทำสีส่วนที่เป็นลาย หุุ่นชาร์
ทินเนอร์ Gaia มีขายแต่ขวดใหญ่ เลยคิดอยู่ว่าจะคุ้ม?

รบกวนถามหน่อยครับ ว่า Star bright Gold Gaia ใช้ทินเนอร์ของ Gunze ได้?ครับ

ต่อโม ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: สี ทอง Gaia ใช้ทินเนอร์ของ Gunze ได้?ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 02:17:05 PM »
ได้ครับ

แนะนำให้รองพื้นดำเงา และใช้ ทินเนอร์กันเซ่ฉลากเหลือง แห้งช้า แต่จะเงากว่า ฉลากน้ำเงิน

ออฟไลน์ gJaiz

• *
  • Like: 1
Re: สี ทอง Gaia ใช้ทินเนอร์ของ Gunze ได้?ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 03:17:52 PM »
ตามด้านบนครับ แต่ถ้ามีฉลากฟ้าอยู่แล้ว ไม่อยากซื้อตัวสีเหลือง ใช้ตัว mr.retarder mild ผสมในทินเนอได้ครับ อย่างเดียวกัน

ออฟไลน์ Wolverine

• Verified User
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 08:40:54 PM »
ไม่ทราบ รองพื้นด้วยสี "เงิน" หรือ "ดำเงา" งานออกมา สีทองสด/สวย กว่ากันครับ?
ต่อโม ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 09:55:23 PM »
ความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน

สำหรับผม ดำเงา สวย กว่า..

เอาเป็นว่า ลองดูครับ อาจค้นพบเทคนิคใหม่ๆ สีแดง น้ำเงิน เหลือง ก็มีผลกับสีทองหมด.. ลองๆ ดูครับ