ผู้เขียน หัวข้อ: MG RICK DOM พี่อ้วนปืนโต โหลดโหดนิดหน่อย  (อ่าน 6674 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
MG RICK DOM พี่อ้วนปืนโต โหลดโหดนิดหน่อย
« เมื่อ: มกราคม 22, 2015, 10:16:20 PM »
สวัสดีสมาชิก TG ทุกท่านครับ วันนี้ผมมีงานมานำเสนอเช่นเคย กับเฮียอ้วน ริคโดม ตัวนี้เป็นโมมือสองในบอร์ดเรา
เช่นเคยครับ ตัวโมที่ได้มาก็ไม่หัก ไม่กาวใดๆ เสียอย่างเดียวตัดเกต เข้าเนื้อหลายจุดไปหน่อย ก็อุดขัดกันไปครับ
แล้วก็โมตัวนี้นี่ต้องอุดขัดปืนกันทั้งกระบอก แล้วปืนทั้ง 2 กระบอกของพี่ท่านก็ใหญ่ซะเหลือเกิน เหนื่อยกันปืนพี่แกนิดหน่อย
ตัวนี้ผมเดินลายเพิ่มนิดหน่อย (แต่ลายก็ยังกากเหมือนเดิม  :icondizzy: ชักจะท้อกับการเดินลายแล้วนะเนี่ย)
ส่วนงานสีจำไม่ค่อยได้ แล้วครับ โมตัวนี้ทำเสร็จตั้งแต่ ก่อนปีใหม่นานแล้วครับ แต่เพิ่งมีเวลาจับมาถ่ายครับ

ดูตอนทำงานนิดหน่อยครับ ตอนอุดขัดกับเดินลายครับ

ส่วนพุตตี้ตัวนี้คือพระเอกของงานนี้+ตอนเริ่มทำสีอีกรูปครับ ปล. แต่ตอนพ่นม่วงคลุมนี่แทบไม่เห็น ไฮไลท์เลย  :icondisapp:

ไปดูตัวงานกันเลยครับ

ซูมๆ รายละเอียด นิดหน่อยครับ

แอ๊กชั่นยาวๆ ไปครับ

ภาพหมู่กับแก็ง โมโนอาย

ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณที่รับชม แล้วเจอกันงานหน้า ว่าแต่ว่างานหน้า นี่เหนื่อยเหมือนกันวุ้ย
ภาพสุดท้ายก่อนจาก กับหนึ่งในชิ้นส่วนของงานหน้า

เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
Re: MG RICK DOM พี่อ้วนปืนโต โหลดโหดนิดหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 08:53:14 AM »
ไม่กากนะครับ โอเคเลย ถ่ายรูปก็สวย โอ้ว เอาไป 10 คะแนนเต็มครับ ชอบ!
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ naiyee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
Re: MG RICK DOM พี่อ้วนปืนโต โหลดโหดนิดหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 09:57:52 AM »
สีสวยครับ ไฮไลท์ ก็โอเค แต่เดินเส้น ยังไม่เนียนครับ ผมก็เดินเส้นใหม่ไม่เป็นเหมือนกัน แถมไม่กล้าด้วย กลัวของพังอีกต่างหาก...555

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 11:04:21 AM »
สีสวยไฮไลท์สะอาด ถูกใจคอUCรุ่นดึกครับ

ส่วนเรื่องการเดินลายนี่ไม่ทราบว่าคุณkritใช้อะไรเดินลายครับ ผมใช้ของ hasegawa Scriber เดินลายได้คมกว่าเข็มทั่วๆไปไปครับ

ป.ล. พวกToolแพงๆนี่ช่วยงานได้เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 12:31:13 PM »
หลังจากเดินลายเสร็จแล้ว เส้นมันจะไม่ค่อยคมเท่าไร ลองเอากาวฝาเขียวทามิย่า ค่อยๆ ทาไปตามเส้นครับ จะดีขึ้น.. :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 12:43:43 PM »
 :iconlove: สวยงามมาก ดีคอลติดกำลังดี ดูสบายตาไม่รกเกินไป (อันนี้ความชอบส่วนตัว)

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 01:46:02 PM »
โอววววว...
งานหน้าคือ The O ใช่มั้ยครับ รอชมครับ ชอบ
เดินลายสวยดีครับ
ถ้าเจอะรูเล็กจะดูมี detail ขึ้นครับ
ตอนผมลองทำ แล้วเทียบดูระหว่างมีรูกับเดินลายเฉยๆๆ จะรู้เลย
แต่ก็แล้วแต่ชอบครับ
อุดกันได้
atinatv

ออฟไลน์ keunser

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 02:08:14 PM »
เดินไลน์ได้สวยครับ แต่ขอตินิดเดียวครับ มันมีไลน์ที่ไม่พึงประสงค์เช่นอาจจะเดินพลาด หรืออุดขัดไม่เรียบเนียน

โดยเฉพาะกระโปรงที่เป็นสีดำเห็ชัดอยู่ครับ

ลองเช็คผิวก่อนทำสีก็ได้ครับ

แต่โดยรวมชอบครับ :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 02:13:24 PM »
สวยมากๆเลยครับ ถ่ายรูปก็สวยด้วยๆ :iconwink:

ออฟไลน์ Justperfect

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 03:38:47 PM »
สวยมากครับทั้งตัวโมและองค์ประกอบภาพ

อ้างถึง
หลังจากเดินลายเสร็จแล้ว เส้นมันจะไม่ค่อยคมเท่าไร ลองเอากาวฝาเขียวทามิย่า ค่อยๆ ทาไปตามเส้นครับ จะดีขึ้น.. :iconvsign:

ขออนุญาติถามต่อเป็นความรู้ว่า ทานี่คือก่อนงานทำสีก่อนพ่นรองพื้นใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ :iconshy2:

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 03:42:19 PM »
สีสวยไฮไลท์สะอาด ถูกใจคอUCรุ่นดึกครับ

ส่วนเรื่องการเดินลายนี่ไม่ทราบว่าคุณkritใช้อะไรเดินลายครับ ผมใช้ของ hasegawa Scriber เดินลายได้คมกว่าเข็มทั่วๆไปไปครับ

ป.ล. พวกToolแพงๆนี่ช่วยงานได้เยอะเลยครับ
ขอบคุณครับ ส่วนอุปกรณ์ผมใช้ของธรรมดา แล้วค่อยใช้อาร์ตไนท์กรีดอีกทีครับ เด่วเก็บเงินก่อน
จะหาของดีๆ หน่อยมาใช้ครับ

ความรู้ใหม่ครับ ขอบคุณมากครับ

โอววววว...
งานหน้าคือ The O ใช่มั้ยครับ รอชมครับ ชอบ
เดินลายสวยดีครับ
ถ้าเจอะรูเล็กจะดูมี detail ขึ้นครับ
ตอนผมลองทำ แล้วเทียบดูระหว่างมีรูกับเดินลายเฉยๆๆ จะรู้เลย
แต่ก็แล้วแต่ชอบครับ
อุดกันได้
เดี๊ยวงานหน้าจะลองทำดูครับ ขอบคุณมากครับ ผมดูงานเดินเส้นของคุณ avichi ผมชอบมากเลย
เจ้า PG GP03 อะครับเลยลองทำตามดู แต่ยังห่างไกลของคุณมาก 555

และขอบคุณทุกคำติชมของทุกท่านครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ whitemeteor

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 12:01:45 PM »
ชอบโทนสีม่วงที่ลงครับสวยมากครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 02:24:36 PM »
สีสดดีครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 02:55:29 PM »
สีสวย อุดขัดดี ภาพชัด ถูกใจ โมโนอาย อิอิ
...
ปัญหาอยู่ที่การเดินลายจริงๆ นั่นแหล่ะครับ

พยายามทำบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่งครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 10:28:13 PM »
ชอบสีมากอ่ะครับ  โดดเด่นได้ใจจริงๆ

การเดินลายนี่  เคยซื้อตัวกรีดลายมาลองก็โอเคอยู่นะครับ  ไม่ก็เอาสันอาร์ทไนฟ์ขูดเอาเส้นสวยดีแต่ใบมีดจะบิ่นหักง่ายมาก

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 06:48:14 AM »
เดินลายเพิ่มแล้วหล่อขึ้นมากเลยครับ