ผู้เขียน หัวข้อ: แกะกล่อง นักดาบ แห่ง Momoko Mg Sword Strike Gundam (รูปอาจเยอะหน่อยนะครับ)  (อ่าน 14628 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kai8944

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อาจจะไม่ได้อธิบายอะไรมากครับ เพราะผมอธิบายไม่ค่อยเก่ง :iconpale: :iconpale:
ก่อนอื่นมาดูกล่องกัน ก่อนดีกว่า

** ป.ล. ภาพอาจะมืดหน่อยนะครับ ต้องขอโทษด้วยครับ  :iconsoul: :iconsoul:

หน้ากล่อง :iconnasty: :iconnasty:

พื้นหลังสีขาว เรียบหรูดูดี  :iconmeow:

หลังก่อน :iconwish:

ข้างกล่อง เทียบกับ  launcher strike
  :iconshy:

มาเปิดดูข้างในกัน

มีฝาปิดลองอีกชั้น

คู่มือ

แผงทั้งหมด มีประมาณ24-25 ไม่แน่ใจ นับแล้วลืม  :iconfreak: :icondizzy:

รายละเอียด

มีแผงแถมมา 2 สี แดง กับ ดำ

มาต่อกันเลยครับ

ไม่สนิท

:icondizzy:

ครึ่งล่าง  :iconwish: :iconwish:

รงมร่าง

ส่วนต่อไป อาวุธ และ แพคหลัง

เอารวมกันเลย  :iconlol: :iconlol:

:iconhappy: :iconhappy:  เสร็จแล้ว

ส่วนนี้เอาไว้เปลี่ยน

:iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

ป.ล. ข้อต่อต่างๆไม่หลวมครับ แต่แน่นมาก ทำให้การจัดท่า อาจจะยากซะหน่อย
แต่โดยส่วนแล้วก็ถือว่า OK เลยนะครับ ทั้งรายละเอียดที่มีเยอะมาก มากกว่าของ ลุงบันอีก
                                                                                                    ***** จบการรีวิว 5555555555*****************

ออฟไลน์ shinoni

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 9
ผิวหยาบไปนิดแต่หล่อมาก :iconnosebleed:

แต่ที่ตกใจคือ momoko แก้โรคข้อต่อเสื่อมได้แล้ว :iconjoy:

แล้วที่ว่าข้อต่อแน่นนี่ใช้แน่นแบบกดจนกล้ามขึ้นแบบดาบันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
ดิบๆดูลายละเอียดแล้วยังสวย แต่ถ้าจะเอามาทำสีแล้วคงต้องขัดใหม่ทั้งตัวเลย
ว่าแต่ Strike นี่มันออกมากี่Versionแล้ว ออกมาเยอะจริงๆ

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
ตรงปากนั่น มันหักยุบ หรือว่าหล่อมาแบบนั้นเลยหรือครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ไวดีเเท้ :iconlol:.......เเก้ไขข้อต่อเเล้ว......นี่ละที่อยากได้ยินที่สุดสำหรับค่ายนี้........... :iconlol:

ออฟไลน์ alucard26

• *
ขอบคุณนะค้าบ

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
ผิวสากดีแท้หนอ แต่่งานสวยดี ให้อภัยได้

ออฟไลน์ chaiwat

• *
  • Like: 1
ดูแล้วสวยดีนะครับแต่ข้อต่อดีกว่า
หรือเปล่าไม่รู้
อยากรู้ว่าราคาประมาณเท่าไรอยาก
ได้มาครองน่ะครับ :iconwish:
ต่อดิบตัดเส้น

ออฟไลน์ shinoni

• **
  • Like: 9
ดูแล้วสวยดีนะครับแต่ข้อต่อดีกว่า
หรือเปล่าไม่รู้
อยากรุ้ว่าราคาประมาณเท่าไรอยาก
ได้มาครองน่ะครับ :iconwish:

หนึ่งใบเทา มีใบแดงทอนมาสองสามใบแล้วแต่ร้านครับ

ออฟไลน์ noom

• *
  • Like: 1
ตัวนี้ได้มาแล้วเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้แกะกล่องมาประกอบ ดูรีวิวไปก่อน ดีเทลสวยใช้ได้เลย ราคาตอนนี้ประมาณ 700 บ. up แล้วแต่เว็ป ซื้อคู่ถูกกว่านะสำหรับบางเว็ป

ขอบคุณสำหรับการรีวิว (ตินิดนึงถ่ายภาพเบลอไปนิดนะครับ ทางที่ดีควรใช้ขาตั้งกล้องและล็อคโฟกัส จะได้ไม่เบลอ)    :iconwinks:

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
ผิวสากระดับ HD อยากรู้อย่างเดียว

ทำ Perfect Strike ได้ไหมอ่ะครับ? :iconwish:

• *
ข้อต่อแน่นครับแแต่ไม่ถึงกลับต้องออกแรงกดมากจนนิ้วแดง
ตรงปากเขาทำมาแบบนี้เลยครับ
ตัวนี้ผมจัดมาแพ็คคู่ครับตัวละ675บาท

ออฟไลน์ ChaosinparK

• *
ถอยมาแล้วอย่างละตัวยังไม่ว่างต่อ

อยากรู้จริงๆว่าทำ perfect strikeได้ไหมครับ

จะได้วางแผนทำสีถูก

• *
เรื่องการทำ perfect strike ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ แต่อาจจะทำได้ ครับ  :iconhihi:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ข้อต่อดีขึ้น แจ่ผิวสากกว่าเดิม เอิ่ม....

ผิวนี่ดูผ่านๆสากเหมือน TT เลยเฮะ พอดีมี SW/LA ของ TT ตัวนึง

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ deepdoza

• *
มีดีคอลน้ำให้มาป่ะครับ คุณภาพเป็นไงมั่งครับ

• *
มีให้มาด้วยครับ รายละเอียดดีคอลก็ถือว่าดีและชัดเจนเลยครับ

ออฟไลน์ porple

• *
ที่สะพานเหล็กมีขายรึยังครับเนี่ย

ออฟไลน์ 0EXIA0

• **
  • Like: 5
ที่สะพานเหล็กมีขายรึยังครับเนี่ย

สะพานเหล็กของเข้าแล่วครับเข้าเฉพาะตัวดาบ

ออฟไลน์ nitirat023

• *
Re: แกะกล่อง นักดาบ แห่ง Momoko Mg Sword Strike Gundam (รูปอาจเยอะหน่อยนะครับ)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 07:56:10 AM »
 :iconvsign:ผมก็พึ่งโดนมาที่สะพานเหล็กครับตัวเดียวกันครับ (ราคาพอๆกันครับ)