ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเอาดีคอลน้ำออกแล้วทำสีใหม่  (อ่าน 2571 ครั้ง)

ออฟไลน์ zatannluther

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากเอาดีคอลน้ำออกแล้วทำสีใหม่
« เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 05:44:44 PM »
มีวิธีไหมครับแบบว่า จะเอาดีคอลน้ำออกแล้ว ทำสีใหม่แล้วค่อยแปะกลับคืน   :iconcry:

ออฟไลน์ jamestgsun

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: อยากเอาดีคอลน้ำออกแล้วทำสีใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 05:57:29 PM »
ดีคอล นี้ผมไม่เห็นมีวิธีเอาออกเลยครับนอกจากมันลอกเอง ยิ่งดีคอลน้ำยิ่งแล้วใหญ่ ลองหาดูรึยังครับว่าดีคอลของตัวนี้มีขายไหม

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: อยากเอาดีคอลน้ำออกแล้วทำสีใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 06:00:42 PM »
ไม่มีวิธีครับ นอกจากขัดออกทิ้งอย่างเดียวครับ

ทำสีเสร็จแล้วค่อยหาซื้อมาใส่ใหม่

ออฟไลน์ zatannluther

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 06:42:29 PM »
อุส่าพยายามเอาน้ำลูบๆ จนลอกออกมาเป็นแผ่นแต่เอาติดกลับคืนไม่ไ้แล้ว มันไม่เหนียวแล้ว  :iconcryout:

ออฟไลน์ jamestgsun

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 11:17:55 PM »
อุส่าพยายามเอาน้ำลูบๆ จนลอกออกมาเป็นแผ่นแต่เอาติดกลับคืนไม่ไ้แล้ว มันไม่เหนียวแล้ว  :iconcryout:
เอ รู้สึกเหมือนมีกาวติดดีคอลอยู่นะครับไม่รู้ว่าใช่ได้ไหม Mr.Mark Setter