ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการพ่นสีใหม่ทับสีเดิมค่ะ  (อ่าน 2280 ครั้ง)

ออฟไลน์ sixouthae

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามการพ่นสีใหม่ทับสีเดิมค่ะ
« เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 09:34:20 PM »
กรณีโมพ่นเคลียร์ด้านอย่างเดียวถ้าต้องการทำสีใหม่จำเป็นต้องล้างเคลียร์ออกก่อนไหมคะ

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
Re: สอบถามการพ่นสีใหม่ทับสีเดิมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 12:18:56 AM »
ผมแนะนำให้ล้างดีกว่าครับ เพราะไม่รู้ว่าถ้าทำสีทับไป เกิดเคลียร์เดิม
ร่อนออกมันจะยุ่งนะครับ ล้างออกดีกว่าเพื่อความชัวร์ครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ toppaa01

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
Re: สอบถามการพ่นสีใหม่ทับสีเดิมค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 09:28:08 AM »
ขอถามต่อในกระทู้นี้นะครับ แล้ววิธีการล้างเคลียออกนี่มีวิธีไหนบ้างครับ

แล้วมีวิธีล้างเส้นที่ตัดไปแล้วด้วยไหมครับบ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sixouthae

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 11:58:47 AM »
ผมแนะนำให้ล้างดีกว่าครับ เพราะไม่รู้ว่าถ้าทำสีทับไป เกิดเคลียร์เดิม
ร่อนออกมันจะยุ่งนะครับ ล้างออกดีกว่าเพื่อความชัวร์ครับ
ขอบคุณมากค่ะ

ขอถามต่อในกระทู้นี้นะครับ แล้ววิธีการล้างเคลียออกนี่มีวิธีไหนบ้างครับ

แล้วมีวิธีล้างเส้นที่ตัดไปแล้วด้วยไหมครับบ

ขอบคุณครับ
ล้างเคลียร์น่าจะเป็นแบบเดียวกับล้างสีนะคะ (ถ้าจำไม่ผิด) แบบปลอดภัยสุดน่าจะเป็นการใช้คอตตอนบัทชุบทินเนอร์แล้วเช็ดค่ะ (กรณีต่อดิบพ่นเคลียร์)