ผู้เขียน หัวข้อ: Sazabi Ver. Ka กับงานสีกระป๋อง  (อ่าน 3780 ครั้ง)

ออฟไลน์ peechanbong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Sazabi Ver. Ka กับงานสีกระป๋อง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 02:53:54 PM »
งานตัวนี้ ทำเสร็จไว้นานแล้ว (สังเกตุได้จากฝุ่นที่เกาะ) เนื่องจาก ต้องทำสีให้ออกมาเป็น 3 โทน งานเลยไปลงที่เคลียร์ด้านซะ 1 โทน แต่เนี่องจากไม่เคยพ่นเคลียร์ด้านเลยหนักมือไปหน่อย ผลที่ได้ในส่วนของแดงด้านเลยออกเป็นคราบขาวๆ :iconcry:

เนื่องจากไม่ค่อยมีไอเดียในการจัดท่าซะเท่าไหร่ เลยอนุญาตขอลงแบบทื่อๆเลยล่ะกัน :iconnasty:
ปล.ถ่ายจากมือถือครับ เลยคัดเลือกรูปที่ชัดๆมาได้แค่นี้ครับ  :iconpanic:

รบกวนขอคำแนะด้วยครับ :icongift:

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: Sazabi Ver. Ka กับงานสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 06:00:17 PM »
สีสวยสดดีครับ งานเรียบร้อยดี

ลดการใช้แสงแฟลชและแสงสว่าง ในการถ่ายภาพ พร้อมกับหามุมดีๆ ภาพที่ออกมาจะทำให้งานดูดีขึ้นครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ peechanbong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Sazabi Ver. Ka กับงานสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 07:37:25 PM »
สีสวยสดดีครับ งานเรียบร้อยดี

ลดการใช้แสงแฟลชและแสงสว่าง ในการถ่ายภาพ พร้อมกับหามุมดีๆ ภาพที่ออกมาจะทำให้งานดูดีขึ้นครับ :iconvsign:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 07:47:56 PM »
Act น้อยไปหน่อยครับ สีสวยเเล้ว