ETC. > ซื้อ-ขาย

เข้มงวดกับห้องซื้อขายให้มากขึ้น เพื่อป้องกันปัญหาที่จะเกิด ให้เวลาปรับตัว 1 เดือน เริ่มใช้ 1 กุมภาพันธ์ 59 เ

(1/5) > >>

NeoX:
ที่ผ่านๆ มาปัญหาเยอะมาก ไม่ว่าจะเป็น ไม่อ่านแนวทางการใช้ห้องซื้อขาย โกงกันฯ

ให้เวลาปรับตัวกัน 1 เดือน ถ้ารู้ว่าผิดก็ปรับตัว ท่านใดรู้เห็น ก็เตือนๆ กัน ด้วย เต็มที่ครับ ให้อยู่ในขอบเขต และแนวทางการใช้ห้อง

หลักๆ ที่ผิดบ่อยคือ

ตั้งกระทู้ซ้ำรายวัน, ดันกระทู้แบบรายวัน, ฯ

ส่วนร้านค้าที่มิใช่สปอนเซอร์เว็บ / สมาชิกที่ทำเหมือนร้านค้า มีเพจร้านค้า รับฝากซื้อ พรีออเดอร์ฯ  ดูจากเจตนาเป็นหลัก ถ้าเข้ามาโพสก็จะล็อกกระทู้ไว้ และอนุญาติให้โพสระยะเวลาห่างกัน 5-7 วัน ในการตั้งกระทู้ใหม่ เท่านั้น ย้ำว่า เท่านั้น

ส่วนสมาชิกอื่นๆ ถ้าจะโพสใหม่/ดันกระทู้ ก็ อนุญาติให้ระยะเวลาห่าง 3-5 วัน ในการตั้งกระทู้ใหม่ และควรจัดการกับกระทู้เก่าด้วย ไม่ว่าจะเป็น การแจ้งลบ(ส่งข้อความมาหาผม) แจ้งปิดกระทู้(ทำเองได้เลย)

เพื่อเป็นการรักษาความสงบของบอร์ดแห่งนี้ รบกวนช่วยปฏิบัติตามกันด้วย เพื่อป้องกันปัญหาที่จะเกิดขึ้น

ในกระทู้นี้ ก็อนุญาติให้สอบถามได้เกี่ยวกับข้อสงสัยในห้องซื้อขายแห่งนี้ได้ ให้เวลาถึง 31 มีค.58 เท่านั้น

ถ้าเห็นว่าทำผิดก็เตือนๆ กันได้ให้อยู่ในขอบเขตของความสงบ ช่วยๆ กัน

ส่วนบทลงโทษ คือ พักการใช้งาน 5-7 วัน และ 15-30 วัน ถ้ายังตราจสอบพบว่า 1 คนมี 2 ID อันนี้ แบนถาวรถือว่าเจตนาไม่ดี

noom:
รับทราบ ตามนั้นครับ

ปล. เห็นว่าทาง TG รณรงค์ให้ใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง แนะนำนิดหนึ่งครับ คำว่า "อนุญาต" ที่ถูกต้องสะกดแบบนี้ครับผม  :iconvsign:

NeoX:
เพิ่มเติมกันอีกหน่อย

หลายๆท่าน ส่ง IM มาหาผมให้ลบกระทู้ให้ เป็นเรื่องดีครับขอชมเชย แต่ก็มีข้อเสียอยากแรงก็คือ เครดิตของท่านจะหายไปจากบอร์ดเลย ท่านที่ เป็น Verified User คงไม่เท่าไร ความน่าเชื่อถือ มีในระดับนึง แต่สำหรับท่านอื่นๆ ที่ยังไม่ได้ Verified ท่านจะเป็น มือใหม่ หน้าใหม่ไม่มีประวัติหรือ ข้อมูลใดๆ ใน TG เลย..

ทุกวันนี้มันโกงกันง่าย ถ้าท่านมีความน่าเชื่อถือ ก็จะเป็นการดีสำหรับตัวท่านๆ เอง แนะนำแก้ไขกระทู้เดิมเป็น "ปิดกระทู้" จะดีกว่า

อันนี้ไม่ได้บังคับแต่อย่างใด เป็นการแนะนำเท่านั้น ... ยังไงก็ให้ถือเอาข้อตกลงเรฟแรก เป็นหลักด้วยแล้วกัน

zanu009:
 :iconvsign:
รับทราบครับท่าน

NeoX:
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=35554.msg244394;topicseen#msg244394

ตัวอย่างแรก จัดไป 5 วัน เบาๆ

นับแต่กระทู้นี้ไปถ้ามีเคสแบบนี้อีก พักการใช้งานครับ..

ถ้างงว่า โดนเพราะอะไร.. "โพสกระทู้รายวัน"

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version