ผู้เขียน หัวข้อ: [IDW] Minicon Assault Team รวมกันเราอยู่ แยกหมู่เราก็สู้ได้  (อ่าน 2504 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42

สวัสดีครับ

Minicon Assault Team เป็นของเล่นในไลน์ CHUG ที่น่าสนใจ ทั้งด้วยดีไซน์ที่สวยงาม และลูกเล่นการรวมร่าง ผมก็เล็งไว้ตั้งแต่มีข่าวว่าจะออกแล้วครับ แต่อีกสักพักหลังจากออกมาจึงได้มาในราคามือสอง แล้วในช่วงนี้เจ้าจิ๋วรวมร่างก็ได้รับความนิยมเล็กๆ ขึ้นมาอีก ในหมู่ผู้เล่นเกม Transformers Tactics ในมือถือ ผมเองไม่ได้เล่นแต่ก็ขอเอาเจ้านี่มารีวิวครับ

Heavytread

Vihicle Mode

ก็เป็นรถถังน่ะนะ

สังเกตได้ว่าโลโก้ฝ่ายไม่ใช่ดีเซปดีคอนส์หรือออโต้บอท แต่เป็น Ammonites ซึ่งเป็นฝ่ายเฉพาะของมินิคอน

ยกปืนได้นิดหน่อย

Robot Mode

รูปร่างตุ้มตุ้ยน่ารักดี แต่จุดขยับน้อยมากๆ

Runway

เครื่องบินรบสายปราดเปรียว?

Robot Mode

ในสามตัวผมชอบรูปร่างหมอนี่มากที่สุด

จุดขยับขาดีเวอร์ แขนไม่มีข้อศอก

WindShear

ขาเห็นชัดเจน ใส่ส้นสูงอีกต่างหาก

ส่วนที่เป็น "หัว ฮ." เดือยค่อนข้างสั้น ทำให้หลุดได้ง่าย ยิ่งเป็นตำแหน่งติดตั้งปืน ทำให้หนัก ถ้าไม่ได้โมอะไรก็ต้องระวังหัว ฮ. จะหาย

Robot Mode

เธอคือหัวหน้าหน่วย

ถึงขาจะเล็กแต่ก็มีหาง ฮ. คอยค้ำไว้ ทำให้ไม่ล้มง่าย

จุดขยับก็แบบเดียวกับ Runway

ทั้งสามรวมร่างเป็น Centuritron

หัวหันไม่ได้

หน้า Heavytread เต็มๆ

ช่วยสู้ซะเลย

จุดขยับร่างรวมก็ไม่ค่อยมีอะไร แต่สนุกตรงรวมร่างแยกร่าง

อาวุธรวมกันได้ Combiner Style

รวมอาวุธแบบ official 

การ์ตูนที่แถมมา

แก๊งมินิคอนได้ขึ้นปก Dark Cybertron เล่มสี่ แต่จะมีบทเล่มไหนก็ไม่ทราบได้ เท่าที่อ่านตามเว็บฝรั่งเห็นว่า เป็นพวกรวมร่างกันได้ไม่รู้จบ ค่อนข้างน่ากลัวทีเดียว (มีแฟนโหมดรวมร่างแบบเยอะๆ อยู่เหมือนกันครับ แต่ผมไม่อยากตามซื้อหลายๆ แพ็คเอามารวมน่ะ)

แก๊ง Ammonites จาก TFwiki

เทียบขนาด

สรุปว่ารวมแล้วได้ DX สมัยใหม่นี่เอง

ปล. ตอนผมรู้ว่าจะมีตัวนี้ออกมา คิดถึงแก๊กนี้เลย

ปล. 2 ดันมีค่าย 3rd ปาร์ตี้ ทำแก๊งนี้รวมร่างกันได้อีกต่างหาก 5555

พบกันใหม่คราวหน้าครับ