ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ มีวิธีจัดการกับรอย เกท ในชิ้นส่วนใส ยังไงกันบ้างครับ  (อ่าน 2211 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gashapontoy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
 :iconcry:  ตอนนี้กะลังจัดการกะเจ้า TurnX อยู่ครับ มันจะมีชิ้นส่วนใสๆที่เป็น สีดำๆ ตัดแล้วเป็นรอบขาว เยอะมากเลยครับ ขัดก็ไม่ได้ ปกติทำไงกันบ้างครับผม

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
ผมใช้อาร์ทไนท์คมๆค่อยๆเฉือนเกทออกอ่ะครับ  เคยอ่านเจอบางท่านบอกว่าขัดกระดาษทรายได้โดยใช้เบอร์ละเอียดๆ ไล่ไปจบที่เบอร์ 2000 พอพ่นเคลียร์ใสมันก็จะใสปิ้งเหมือนเดิม (แต่ผมยังทำไม่ถึงขั้นขัดแล้วพ่นเคลียร์นะครับ แค่เฉือนเกทออก  เพิ่งเริ่มทำได้ไม่เท่าไหร่)

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ Gashapontoy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
ทำได้แล้วครับ ^^