ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Neo Zeong NZ-999 Assault Kingdom แคนดี้ทอยที่ยิ่งใหญ่ที่สุด  (อ่าน 9543 ครั้ง)

ออฟไลน์ yaiid

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มือใหม่รีวิวเน้นรูปครับ
ตัวนี้เป็นสินค้า P-Bandai สั่งไว้ตั้งแต่ปีที่แล้วครับ ของเพิ่งมาถึงเมื่อวาน
จ่ายภาษีเสร็จสรรพ นอนหลับสบาย  :icondizzy:

ตัว Neo Zeong ตัวนี้อยู่ในซีรียส์ Assault Kingdom ครับ เป็นไลน์แคนดี้ทอย (ของเล่นแถมขนม)
ที่ฮิตมาก ตัวเล่นไซส์ประมาณ 1/200 แต่ขยับได้ใกล้เคียง HG
ซึ่งตัวนี้ดูจากไซส์แล้ว ประมาณ 18 นิ้วเลยทีเดียว เป็นของเล่นแถมขนมที่ ไซส์และราคา
ไปไกลกว่าของเล่นแถมขนมมาก (รวมค่าส่ง+ภาษี แล้วเกือบๆ 5000)

มาดูตัว Neo Zeong กันเลยนะครับ ขอข้ามการประกอบเพราะ ประกอบง่ายมาก
เอาแขนเสียบเข้ากับลำตัว กับฐานเสร็จ หลายๆส่วนทำสีมาให้เรียบร้อย สมราคา P-Bandai ?

เทียบไซส์กล่อง น่าจะพอๆกับ 1/100 ตัวใหญ่ๆ

ประกอบเสร็จเป็นตัว

ด้านหลัง

ดีเทล รายละเอียดผมว่าเยอะกว่า HG อีก เหมือนทำมาแก้มือเลย

ที่เจ๋งกว่า HG คือนิ้ว ขยับได้ทุกนิ้ว เป็นบอลจ้อย ทำไมตอนทำ HG ไม่ใส่มาด้วยฟะ  :iconsweat:

เปิดมาดูชินันจูหน่อย

บาซูก้าคู่แบบในการ์ตูน

ถือดาบ

ชินันจูตัวเล็กนิดเดียว ดีเทล จุดขยับใช้ได้เลย เพลอๆดีกว่า HG  :iconlove:

ท่าบังคับ หกมือ

ที่เจ๋งกว่า HG อีกอย่าง มีแขนกลมาให้ด้วย

เอามาหนีบแบบในเรื่องได้ หนับแบนชีไปก่อนละกัน ยูนิคอนฟูลอาร์เมอร์ของออกกลางปี 

ใต้กระโปรง ถอดถังพลังงานออกได้ เป็นโหมดซีออง

ฐาน รายละเอียดดีมาก

ที่เก็บอาวุธ อุปกรณ์ต่างๆ ดีมากเลยจะได้ไม่หาย

มีแถมนิ้วแบบยิงบิทมาด้วย แต่ผมไม่ติดนะ มันแน่นมาก กลัวขึ้นขาว

กล่องขี้โม้

มาดูจุดขยับบ้าง ได้สุดๆ แค่นี้แหละ แต่ก็ถือว่าเยอะกว่า HG นะ

เทียบไซส์กะ 1/144 ตัวใหญ่ๆหน่อย ZZ จิ๋วไปเลย

สรุป มันทำมารวมๆ ดีกว่า HG อีก แถมเก็บง่ายกว่า ใครไม่มายด์เรื่องราคาที่เกือบจะซื้อ PG
ได้ก็จัดเลยครับ เอามายืนรวมกับ 1/144 1/100 ได้เนียนๆไม่ล้นตู้
สงสัยบันไดมันแก้มือ HG ใหญ่แต่ตัว คงรีบเข็นออกมาให้ทันหนังฉาย
ตัวนี้ออกทีหลังมีเวลาปั้นเยอะหน่อย ใครอยากได้ก็ลองถามหากับพ่อค้ากันดูนะครับ

รอ ตัวนี้ครับ ก็จะครบทีมละ ปิดไลน์ได้

ขอบคุณที่รับชมครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 02:17:18 AM โดย yaiid »

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: รีวิว Neo Zeong NZ-999 Assault Kingdom แคนดี้ทอยที่ยิ่งใหญ่ที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 07:56:30 AM »
ขอบคุณที่รีวิวให้ชม เป็นอีกตัวที่หลายๆคนอยากเห็นมาก ตัวนี้มาทีหลังดังกว่าจริงๆ  คนเก็บ HG ไปเเล้ว บางคนเห็นตัวนี้แล้วอาจอยากร้องไห้ก็ได้  เหตุผลที่HG มันไร้ซึ่งดีเทลเเละลูกเล่นต่างๆเหมือนในหนังเพราะลุงบันไดออกแบบไว้ก่อนอนิเมฉายด้วยซ้ำครับ เพราะถ้ารอหนังจบ กว่าจะออกแบบ กว่าจะทำ คงไม่ทันกิน เลยเร่งทำก่อน หนังจบปุ๊ป ขายปั๊ปเลยเหอๆ มันเลยเป็นอย่างที่เห็น มีแต่ขนาดใหญ่เป็นจุดขายจุดเดียวก็ชดเชยกันไปเเทนดีเทลเเละลูกเล่น อยากสวยก็เหนื่อยหน่อย ส่วนคนใจเย็นก็โชคดีไปครับ  ได้เล่นตัวนี้
เห็นด้วยกับคอมเม้นหลายๆอย่างที่เขียนไว้นะ เรื่องราคามันเกินเเคนดี้ทอยจริงๆ เเต่ตัวงานจริงก็สวยมาก งานเนี๊ยบกว่าที่คิดไว้ อาจเพราะตัวใหญ่เเละสีน้อยด้วย ข้อดีไม่ต้องทำสีให้เหนื่อย ใหญ่กำลังดี หาที่เก็บง่ายอีกต่างหาก ข้อเสียก็อาจหาของยากเพราะพีบันได

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: รีวิว Neo Zeong NZ-999 Assault Kingdom แคนดี้ทอยที่ยิ่งใหญ่ที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 08:37:07 AM »
ดีเทลจัดหนักจัดเต็มจริงๆตัวนี้ คนที่ซื้อHGไปคงมีเซ็งๆกันบ้างละครับ HGนี่ใหญ์แต่ตัวอย่างเดียวเลย  :iconpale:

แน่จริงลุงแกแก้ตัวใหม่กับMGสิ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 10:28:57 AM »
สวยจริงๆ ดีเทลงามมาก

ชอบไลน์นี้นะ ดีเทลและจุดขยับดีมากๆเลยเม่ีอเทียบกับขนาด
แต่หาซื้อบ้านเรา ราคาไปไกลเมื่อเทียบราคาเยนเหลือเกิน
ใครพอเห็นร้านไหนเอามาขายเยอะๆ ราคาสมเหตุสมผลไหมครับ
รู้สึกจะมีตัวแทนนำเข้านะ แต่ขายจากปกติ 400 เยนเป็นเกือบ 300 บาทเลย

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 11:10:34 AM »
อยากเห็นแบบเอามาทำสีใหม่ทั้งตัวจะแล่มแค่ไหนนะ
ด้วยดีเทลและขนาดมันดูน่าเก็บกว่าไฮเกรดมากเลย เห็นแล้วเกิดกิเลส

ว่าแต่เดี๋ยวมันต้องมีบันชีนอนเฟรมเขียวออกมาด้วยไม่ใช่รึครับถึงจะครบชุด
ไม่ใช่จบที่ยูนิคอนเฟรมเขียว

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 09:49:43 PM »
โห..ราคานี่ได้ๆกับ S-Gundam Booster unit ที่ผมสั่งมาจากนอกเลย ภาษีช่วงนี้รัดกุมจริงๆ โดนกระหน่ำเหมือนกัน  :iconpanic:
น่าเก็บอยู่เหมือนกันถ้าไม่ติดเรื่อง ราคา :iconshy2:

ออฟไลน์ yaiid

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 10:17:37 PM »
ขอบคุณที่รีวิวให้ชม เป็นอีกตัวที่หลายๆคนอยากเห็นมาก ตัวนี้มาทีหลังดังกว่าจริงๆ  คนเก็บ HG ไปเเล้ว บางคนเห็นตัวนี้แล้วอาจอยากร้องไห้ก็ได้  เหตุผลที่HG มันไร้ซึ่งดีเทลเเละลูกเล่นต่างๆเหมือนในหนังเพราะลุงบันไดออกแบบไว้ก่อนอนิเมฉายด้วยซ้ำครับ เพราะถ้ารอหนังจบ กว่าจะออกแบบ กว่าจะทำ คงไม่ทันกิน เลยเร่งทำก่อน หนังจบปุ๊ป ขายปั๊ปเลยเหอๆ มันเลยเป็นอย่างที่เห็น มีแต่ขนาดใหญ่เป็นจุดขายจุดเดียวก็ชดเชยกันไปเเทนดีเทลเเละลูกเล่น อยากสวยก็เหนื่อยหน่อย ส่วนคนใจเย็นก็โชคดีไปครับ  ได้เล่นตัวนี้
เห็นด้วยกับคอมเม้นหลายๆอย่างที่เขียนไว้นะ เรื่องราคามันเกินเเคนดี้ทอยจริงๆ เเต่ตัวงานจริงก็สวยมาก งานเนี๊ยบกว่าที่คิดไว้ อาจเพราะตัวใหญ่เเละสีน้อยด้วย ข้อดีไม่ต้องทำสีให้เหนื่อย ใหญ่กำลังดี หาที่เก็บง่ายอีกต่างหาก ข้อเสียก็อาจหาของยากเพราะพีบันได

ขอบคุณครับ ตัวนี้ดีจริงๆ ว่าจะเอาเจ้า HG ขายออกไปอยู่ครับ กินที่มากจริงๆ

อ้างถึง
สวยจริงๆ ดีเทลงามมาก

ชอบไลน์นี้นะ ดีเทลและจุดขยับดีมากๆเลยเม่ีอเทียบกับขนาด
แต่หาซื้อบ้านเรา ราคาไปไกลเมื่อเทียบราคาเยนเหลือเกิน
ใครพอเห็นร้านไหนเอามาขายเยอะๆ ราคาสมเหตุสมผลไหมครับ
รู้สึกจะมีตัวแทนนำเข้านะ แต่ขายจากปกติ 400 เยนเป็นเกือบ 300 บาทเลย

ผมสั่งมาเองตัวเดียวเลยแพงครับ พ่อค้าสั่งหลายตัวหารค่าส่งน่าจะถูกกว่านี้ สะพานเหล็กคิดว่าคงมีครับ

อ้างถึง
อยากเห็นแบบเอามาทำสีใหม่ทั้งตัวจะแล่มแค่ไหนนะ
ด้วยดีเทลและขนาดมันดูน่าเก็บกว่าไฮเกรดมากเลย เห็นแล้วเกิดกิเลส

ว่าแต่เดี๋ยวมันต้องมีบันชีนอนเฟรมเขียวออกมาด้วยไม่ใช่รึครับถึงจะครบชุด
ไม่ใช่จบที่ยูนิคอนเฟรมเขียว

บันชีเขียวยังไม่เห็นโฆษณาเลยครับ ถ้ามีเก็บแน่นอน ^ ^

อ้างถึง
โห..ราคานี่ได้ๆกับ S-Gundam Booster unit ที่ผมสั่งมาจากนอกเลย ภาษีช่วงนี้รัดกุมจริงๆ โดนกระหน่ำเหมือนกัน  :iconpanic:
น่าเก็บอยู่เหมือนกันถ้าไม่ติดเรื่อง ราคา

ตอนนี้โดนทุกกล่องที่มาจากญี่ปุ่นเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 10:23:20 PM โดย yaiid »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 08:12:25 AM »
มีแต่คนบ่นเรื่องภาษี สงสัยช่วงนี้ต้องงดส่องเว็บนอกชั่วคราว

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 02:44:46 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิว ครับ ของผมเพิิ่งได้มาเมื่อวานของผมยังไม่มีที่จะวางเลยดองกล่องไปก่อน :iconfreak: