ผู้เขียน หัวข้อ: SD Musha Gundam มุฉะกันดั้มตัวน้อยๆ >W<  (อ่าน 5126 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Musha Gundam มุฉะกันดั้มตัวน้อยๆ >W<
« เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:15:59 PM »
SD Musha Gundam มุฉะกันดั้มตัวน้อยๆ >W<

สวัสดีครับ ขอนำเจ้ามุฉะกันดั้มที่ทำเสร็จช่วงๆตรุษจีนมาลงครับ
เป็นงานที่ตั้งใจทำรับตรุษจีนโดยเฉพาะ ทำเสร็จแต่ยังไม่มีจังหวะเอาลงกระทู้
วันนี้เลยขอจัดมาลงครับผม >0<

งานนี้บังพ่นกันนานพอสมควรครับ ทำช่วงๆตรุษจีนด้วย ทำเสร็จก็รีบมาทำความสะอาดบ้าน
เตรียมของไหว้เจ้า บลาๆๆ พอไหว้เสร็จเรียบร้อยทุกอย่างก็มากินไก่ กินส้มอิ่มไปเลย >Q<

มาดูภาพมุมต่างๆของมุฉะกันดั้มน้อยกันครับ

ขยับได้น้อยตามประสาเอสดีรุ่นเก่าๆ
และบ้างจุดไม่สามารถขยับได้โดยเฉพาะตอนที่ถือปืน
มันไปติดกับหมวกครับ ถือตรงๆไม่ได้เลยต้องถือเฉียงๆ

ชักดาบ

WIP ซักหน่อยครับ

เจ้ามุฉะตัวน้อยตัวเก่า จะไม่มีแผงสีทองมาให้ครับ ส่วนเขาก็เลยจะไม่ค่อยเข้ากับตัวอื่นๆในซีรีย์
แต่จะมีเขาสีทองมาให้ในกล่องของตัวน้อยมุฉะ
โชคดีที่ซื้อตัวน้องของมุฉะ มาก่อนมีเขาสีทองมาให้ตัวพี่ด้วย >0<

ประกอบแล้วพ่นรองพื้นแล้วเตรียมพ่นสีด้วยแอร์บรัช

พ่นปกติตามลำดับ แต่นานมากๆตอนปิดเทปบังพ่นครับ
ส่วนที่ปวดหัวที่สุดสำหรับผม เป็นหมุดทองๆตรงหมวกครับ
เล็กก็เล็ก แถมเยอะอีกต่างหาก นับได้ทั้งหัวมี 44 เม็ด OAO!!!
ติดเทปเสร็จผมนี่ตาลายเลย  :icondizzy: :icondizzy:

จากนั้นจึงตัดสินใจ พ่นส่วนสีทองก่อน แล้วตัดเทปกลมๆน้อยๆปิดไปรอบ
แล้วค่อยพ่นดำทับอีกทีครับ

ตอนแกะเทปผมละกลัวมากๆ กลัวบังไม่มิด สีซึม บลาๆๆ ปิดมาตั้งนาน
ส่วนขอบๆก็ใช่เรียวทัชเก็บขอบครับ สีดำเหมือนกันเลยเนียนๆไปได้ (ฮา)

ค่อยๆแกะเทปกลัวสีหลุดสุดๆครับ แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดี อิอิ

เสร็จเป็นตัวก่อนตรุษจีน และมีเวลาจัดการบ้านให้เรียบร้อย ชัยโย

พาเจ้ามุฉะถ่ายรูปกับพรรคพวกซามูไรกันดั้ม

บอลน้อยมากับตัวน้องของมุฉะครับ ได้มาแล้ว ผมนี่ก๊อปเลย

เทียบกับเร็กกะมุฉะ

ยืนข้างๆกันกับมุฉะ BB Legend เป็นตัวเด็กกับตัวผู้ใหญ่เลย 555

เจอกันกับศัตรูตามบท

พวกพี่น้องซาคุทำทีมาเป็นขอถ่ายรูปกับมุฉะกันดั้ม
จากนั้นพวกตาเดียวที่แอบอยู่ก็เข้ามาล้อมไว้ แต่ !!!!
โชคดีที่มีน้องด๋อยซากุระวอร์มาช่วยไว้ ทำให้มุฉะไม่ตึงมือมากในการต่อสู้

และพรรคพวกกันดั้มก็มากันพอดี งานนี้พวกพี่น้องตาเดียวจำเป็นต้องถอยก่อน
วันนี้ฝากไว้ก่อน วันหน้าจะมาถอนนะตัวเอง !!!!

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับผม
ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่
http://www.facebook.com/Off.Art.Onn

เพจ Off Art กับ สารพัด สารพัน

ปล.ช่วงก่อนทำแต่พี่น้องตาเดียว หลังๆทำกันดั้มเยอะขึ้นแล้วครับ อิอิ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: SD Musha Gundam มุฉะกันดั้มตัวน้อยๆ >W<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:29:07 PM »
เห็นรูปหน้าแรกปั๊ปรู้เลยว่าใครทำ งานเป็นเอกลักษณ์จริงๆครับ งานกุ๊บกิ๊บแต่ทำสีโหดมาก :icondizzy:

ป.ล. ตรงปุ่มที่หมวกสีดำลองใช้สีอีนาเมลพ่นทับสีทองแล้วเช็ดออกดูมั้ยครับ น่าจะง่ายกว่ากัน

ออฟไลน์ ryukendo1

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
Re: SD Musha Gundam มุฉะกันดั้มตัวน้อยๆ >W<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:31:45 PM »
สวยมากครับ อยากต่อ กับทำสีSD ได้แบบนี้มั่งจัง คลละตัวกับตอนแรกเลยเห็นแต่ละผลงานนี่สวยมาก

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:53:02 PM »
ตัวน้อยน่ารัก สีสวยดีครับ เอามายืนรวมเป็นกลุ่มๆนี่ ชอบเลยครับ แต่งานตัดเทปกันพ่นนี่ อย่างโหด โดยเฉพาะเจ้า ปุ่มๆบนหมวก ขอบคุณที่ลงงาน sd แจ่มๆมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:54:42 PM »
น่ารักดี :iconlove:

ปล.ตรงสีทองนี่นับถือในความพยายามบังพ่นเลย เป็นผมใช้เมจิของSakura สีทองทาไปแล้ว (ข้อเสียมันอยู่ที่ลอกง่ายต้องทาบ่อยๆ )

ออฟไลน์ whitemeteor

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 03:28:22 PM »
เห็นภาพแรกๆคิดอยู่เลยว่าท่านจะทำยังไงกับปุ่มทอง พอรู้ว่าใช้ใช้วิธีบังพ่นนี่โอ้โห นับถือในความทุ่มเทดเลยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 03:55:52 PM »
เห็นรูปหน้าแรกปั๊ปรู้เลยว่าใครทำ งานเป็นเอกลักษณ์จริงๆครับ งานกุ๊บกิ๊บแต่ทำสีโหดมาก :icondizzy:

ป.ล. ตรงปุ่มที่หมวกสีดำลองใช้สีอีนาเมลพ่นทับสีทองแล้วเช็ดออกดูมั้ยครับ น่าจะง่ายกว่ากัน

ขอบคุณคร๊าบ >0<  :iconwish: :iconwish: :iconwish:
แบบยังไม่เคยลองใช้วิธีนี้มาก่อนเลยครับ ถ้ามีโอกาศคงต้องได้ใช้แน่ๆครับผม

สวยมากครับ อยากต่อ กับทำสีSD ได้แบบนี้มั่งจัง คลละตัวกับตอนแรกเลยเห็นแต่ละผลงานนี่สวยมาก

ตัวน้อยน่ารัก สีสวยดีครับ เอามายืนรวมเป็นกลุ่มๆนี่ ชอบเลยครับ แต่งานตัดเทปกันพ่นนี่ อย่างโหด โดยเฉพาะเจ้า ปุ่มๆบนหมวก ขอบคุณที่ลงงาน sd แจ่มๆมาให้ชมครับ

น่ารักดี :iconlove:

ปล.ตรงสีทองนี่นับถือในความพยายามบังพ่นเลย เป็นผมใช้เมจิของSakura สีทองทาไปแล้ว (ข้อเสียมันอยู่ที่ลอกง่ายต้องทาบ่อยๆ )

เห็นภาพแรกๆคิดอยู่เลยว่าท่านจะทำยังไงกับปุ่มทอง พอรู้ว่าใช้ใช้วิธีบังพ่นนี่โอ้โห นับถือในความทุ่มเทดเลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:
ส่วนตรงสีทองนี้ตอนแรกก็คิดว่าจะทาเอาแต่กลัวจะไม่เรียบเสมอกันก็เลยตัดสินใจบังพ่นครับ ตาผมนี้ลายเลย (ฮา)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 04:29:00 PM »
เจ้าพ่อ sd เลยคนนี้ งานน่ารักทุกชิ้นเลย บังพ่นนอตขยันจริงๆ  :icongift:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 09:15:08 PM »
งานเอกลักษณ์ SD งามๆ กันพ่นโหดๆ
งานคุณภาพเช่นเคยครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 09:49:50 PM »
สวยมากครับ กั้นพ่นโหดมากๆ ตามฉบับ SD จริงๆ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 07:51:56 PM »
เจ้าพ่อ sd เลยคนนี้ งานน่ารักทุกชิ้นเลย บังพ่นนอตขยันจริงๆ  :icongift:
ขอบคุณครับคุณกร แบบว่าช่วงนี้โดนความน่ารักของเอสดีครอบงำเต็มๆ อิอิอิ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

งานเอกลักษณ์ SD งามๆ กันพ่นโหดๆ
งานคุณภาพเช่นเคยครับ

สวยมากครับ กั้นพ่นโหดมากๆ ตามฉบับ SD จริงๆ

ขอบคุณมากๆครับ
ปิดเทปเสร็จแล้วตอนที่แกะเทปออกรุ้สึกเสียดาย แป๊ะเทปมาตั้งนาน (ฮา)
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2015, 07:52:44 PM โดย Off-Songwut »