ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเทคนิคการพ่นสีแบบง่ายๆครับ  (อ่าน 2297 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jokerex5357

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ต้องการพ่นสี rg destiny gundam ส่วนที่เป็นสีน้ำเงินให้เป็นสีดำด้านครับ ต้องใช้สีอะไร มีขั้นตอนยังไงบ้างครับ สามารถใช้สีเสปร์ได้ไหม
มือใหม่ครับ ขอบคุณมากๆนะครับบ :iconlol: :iconwish: :iconlove:

ออฟไลน์ kenata

• *
  • Like: 4
Re: อยากทราบเทคนิคการพ่นสีแบบง่ายๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 01:11:48 PM »
ขั้นแรก ก็ใช้ สีรองพื้น พลาสติก ก่อน จากนั้น ใช้สีที่เราต้องการ ได้เลย

ส่วนสีที่ใช้ เป็นสีสเปร์ย ได้ครับ

ออฟไลน์ Jokerex5357

• *
  • Like: 0
Re: อยากทราบเทคนิคการพ่นสีแบบง่ายๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:22:04 PM »
ขอบคุณมากๆครับบบ :iconlol: