ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความสำคัญระหว่างปั้มลมกับแอร์บรัช  (อ่าน 2927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zakee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
สวัสดีครับ ขออนุญาติสอบถามความสำคัญระหว่างปั้มลมและแอร์บรัชนะครับ เผอิญวาอ่านข้อมูลมาเยอะระดับนึงแต่ตัดสินใจไม่ได้ซักที เผอิญมีงบอยู่ 5 พัน และมีคำถามมีตามด้านล่างนี้ครับ (เป็นมือใหม่นะครับ)

1. ถ้าจะเลือกซื้อของดีไปเลยระหว่าง ปั้มลมดี + แอร์บรัช พอใช้ กับ ปั้มลมธรรมดา + แอร์บรัชดีๆ ไปเลย แนวคิดคือลงทุนซื้อดีก่อนหนึ่งชิ้น พอมีเงินค่อยเปลี่ยนตัวพอใช้ไประดับดีตาม

2. ซื้อชุดพอใช้ในราคาตามงบ

ป.ล.
- ผมทำสีประมาณ 2 เดือน 1 ตัว อยากเปลี่ยนจากสีกระป๋องเป็นแอร์บรัช
- เทคนิคของแอร์บรัชผมยังไม่เน้นมาก ที่อยากใช้ตอนนี้คือเฉดสี และความเนียน  ส่วนเทคนิคอื่นๆค่อยขยับขยายมาตามหลัง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
Re: สอบถามความสำคัญระหว่างปั้มลมกับแอร์บรัช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 12:42:17 PM »
ผมเลือกปั้มลมดีไปเลยแล้วค่อยเปลี่ยนแอร์บรัชครับ

ปั้มลมห่วยๆเริ่มต้นที่ 2000+ ครับ ในขณะที่แอร์บรัชพอใช้ เริ่มต้นที่ 1000 นิดๆุ

• *
Re: สอบถามความสำคัญระหว่างปั้มลมกับแอร์บรัช
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 08:04:17 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:36:53 PM »
ส่วนตัวคิดว่าเลือกปั๊มลม+แอร์บรัช ชุดพอใช้ได้ไปก่อนพอฝึกฝีมือดีแล้ว ค่อยซื้อแอร์บรัชดีๆ ส่วนปั๊มลมขอให้มีลมออกมา เสียงไม่ดังลั่นบ้านก็ใช้ได้ละครับ

ที่เลือกแอร์บรัชแบบพอใช้ได้ไปก่อนเพราะจะได้ลองพ่น ถอด ล้าง ประกอบก่อน พอชำนาญแล้วพอดีแอร์บรัชเจ๊งได้ซื้อใหม่ แบบผม  :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 11:47:32 PM »
ขอบคุณคุณ unn13 มากครับ

ออฟไลน์ Wolverine

• Verified User
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 11:08:06 AM »
แนะนำรุ่นนี้ครับ 4,300 ครบเลย
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=34439.0
ใช้ดีครับ

พอมีเงิน ก็ Upgrade เฉพาะ Airbrush ครับ

ต่อโม ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 01:20:33 PM »
ขอบคุณมากนะครับ