ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนๆเรื่องการพ่ยเคลียร์ด้านด้วย leyland หน่อย  (อ่าน 3036 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonozanplabuilder

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0

สีแบบนี้ต้องกะระยะพ่นค่ไหน พ่นหนาเท่าไหน ถ้าพ่นเป็นฝ้าขาว ต้องแก้ยังไงครับ ใครเคยใช้ช่วนแชร์หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
1 ระยะพ่น ประมาณ 10-30 เซนเลยครับ ลองดูระยะที่ชอบ เลือกเอาเองนะ

2 พ่นหนาเท่าไรก็ได้ครับ ส่วนใหญ่ก็ 1-3 รอบได้ทั้งนั้น

3 พ่นในวันที่อากาศดีนะ ฝนไม่ตก ไม่คลื้ม หลีกเลี่ยงพ่นตอนกลางคืน หากเกิดฝ้า ให้เอาเคลียร์มันมาพ่นกลบ รอเเห้งเเล้วพ่นเคลียร์ด้านทับ

ลองทำดูนะครับ

• *
เคลียมันกับเคลียร์เงาเหมือนกันรึป่าวครับ

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
เคลียมันกับเคลียร์เงาเหมือนกันรึป่าวครับ

เหมือนกันครับ

เสริมนิดนะครับเคลียร์ด้านเลแลนด์พ่นใส่โมต่อดิบแล้วกัดสีนะครับทินเนอร์มันค่อนข้างแรงมันจะขึ้นเป็นดวงขาวๆ(แต่ไม่ใช่ฝ้านะ) แนะนำให้พ่นครั้งแรกห่างมากๆประมาณ 50 cm และรอให้ชั้นแรกแห้งจริงๆค่อยพ่นต่อ หรือแก้โดยการพ่นบางๆด้วยเคลียร์มันก่อนรอบนึงก็ได้ครับ

• *
ขอบคุณมากครับ