ผู้เขียน หัวข้อ: IRON BEARGGUY (IRON MEE)  (อ่าน 4523 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutzaa12

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
    • Facebook
IRON BEARGGUY (IRON MEE)
« เมื่อ: เมษายน 12, 2015, 08:59:57 PM »
สวัสดีครับทุกท่านที่เข้ามาแวะชม
ผมเพิ่งได้ติดตาม thaigundam เมื่อต้นปีที่ผ่านมา
วันนี้ผมขอโชว์ผลงานการพ่นสีครั้งแรก (จากที่เห็นผลงานของหลายๆคนสวยมากเลยอยากทำเองขึ้นมา)
รับชมกันได้เลยครับ........... :iconhappy:

HG BEARGGUY จากกันดั้มซี่รีย์ชุด BUILD FIGHTER ขนาด 1/144
ต่อง่าย น่ารัก ราคากลางๆ

สีที่ใช้เป็นสีสเปรย์ ยี่ห้อ KOBE ทั้งหมด (ที่ร้านผมขายเอง (ร้านผมขายอุปกรณ์ก่อสร้างครับ))
รหัสสี
- Gold 928
- Red 911
- Clear 931

แยกชิ้นส่วนของสีทอง

พ่นเสร็จ รอสัก 1 ชม.

สีแดงก็เหมือนกัน แยกชิ้นส่วน

ประกอบเสร็จ
ด้านหน้า

ชุดรวม

ติดชมกันได้นะครับ
สุดท้ายนี้ขอบคุณที่รับชมครับ
 :iconlike: :iconlike: :iconlike:
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai

ออฟไลน์ jordan2014

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 35
Re: IRON BEARGGUY (IRON MEE)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 11:30:59 AM »
พ่น clear หรือยังครับ อยากให้เงาๆกว่านี้จังท่าน
ความดีก็เหมือนกางเกงในมีใส่ไว้แต่ไม่ต้องเอาออกมาโชว์....

ออฟไลน์ nutzaa12

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
    • Facebook
Re: IRON BEARGGUY (IRON MEE)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 01:50:25 PM »
พ่น clear หรือยังครับ อยากให้เงาๆกว่านี้จังท่าน

พ่น Clear แล้วครับ
ตอนพ่นสีทองตอนแรกเงากว่านี้นะครับ แต่พอพ่น Clear ไปกลับดูหมองๆไป
ผมเลยพ่นเทียบใส่ เศษพลาสติกดู ปรากฎว่า สีทองอย่างเดียวเงากว่าครับ
พอผมไปถาม พ่อและแม่ผม(คนขาย) เค้าก็บอกว่า สีทองมันเงาอยู่แล้ว พ่นไปก็เลยเป็นแบบที่เห็น  :icondisapp:
อ่าวว... ทำไมไม่บอกผมตั้งแต่ทีแรก  :iconcryout:

ส่วนสีแดง ส่วนที่เป็นเท้า จะเงาๆ เพราะตอนพ่นรอบที่ 2 พ่นไปเยอะมากจนเยิ้มเลยครับ ส่วนอื่นผมเลยพ่นไม่เยอะพอ
เพราะกลัวจะเยิ้มจนน่าเกลียด
ตอนผมพ่นมันกลางแดด มันก็สะท้อนดี หลอกตาผมว่ามันเงาแล้ว ผมเลยพ่น Clear ทับไปแล้ว

ถึงตอนประกอบ เลยไม่เงาอย่างที่เห็นครับ  :iconcry:
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai