ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องการปิดรอยประกบหน่อยครับ  (อ่าน 1694 ครั้ง)

ออฟไลน์ tim0818511

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอสอบถามครับ พอดีกำลังจะปิดรอยประกบของกันพลาครับ ผมเลยทำการศึกษาเบื้องต้นครับ แต่ไม่ได้ทำให้ผมเข้าใจมันเลยเพราะแต่ละคนใช้วิธีไม่เหมือนกันครับ ผมเลยตั้งกระทู้ขึ้นเองเลย คำถามของผมคือ ผมจะซื้อ tamiya lemonnese sement ครับขอวิธีใช้หน่อยได้ไหมครับ ผมงงกะการใช้มันอะครับเพราะบางคนก็บอกว่า ต้องทาก่อนแล้วค่อยประกบชิ้นส่วน บางคนก็บอกว่าประกยก่อนค่อยทา ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: ขอสอบถามเรื่องการปิดรอยประกบหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 01:06:07 PM »
ทากาวที่ขอบก่อนประกบซิจ๊ะ ส่วนที่ทาหลังจากประกบจะทาบางจุดที่เวลาประกบแล้วเนื้อกาวไม่ปลิ้นออกมายังเห็นเป็นร่องบุ๋มเล็กๆอยู่ โดยกาวที่ทาเพื่อให้เนื้อเรซิ่นเข้าไปอุดในร่อง(แต่ถ้าร่องใหญ่ก็ต้องใช้พุ๊ตตี้อุดเอาหลังจากกาวแห้งแล้ว) แต่กาวlemonnese กับกาวแห้งเร็วฝาเขียวไม่ผสมเนื้อเรซิ่นนะ ทาไปก็เหมือนเอากาวช้างเพียวๆทาครับ