ผู้เขียน หัวข้อ: MG Sinanju Stein มฤตยูสีขาว ก่อนจะตกตะกอนเป็นดาวหางสีชาด  (อ่าน 4850 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สวัสดีสมาชิก TG ทุกท่าน วันนี้ผมมีงานมานำเสนอเช่นเคยครับ กับเจ้า Stein ที่ว่างทำในช่วงวันหยุดยาว
ตัววางความคิดไว้แต่แรกเลยครับ ว่าจะทำไฮไลท์อ่อนๆ แต่ทำไมทำมาแล้วมองไม่เห็นไฮไลท์ อะ  :icondisapp:
ส่วนตัวหุ่นมันสวยอยู่แล้วไม่ต้องทำอะไรหรอก ทำแบบเดิมเลย งานสีก็ทำง่ายไม่มีบังพ่นเลย (คือเก็บรอยตัด
ให้เรียบร้อยแล้วพ่นได้เลย) ก็เลยบังพ่นที่ปืน และท่อพลังงานไปหน่อยนึ่ง ส่วนดีคอลมีให้ติดแบบสะใจ+ตาลาย
เดี๊ยวไปชมตัวงานกันเลยครับ
สีที่ใช้
1.ขาว
2.โคบอลบูล+ดำ เติมขาวพ่นไฮไลท์
3.เทา no.13 กันเซ่
ปิดงานด้วยเคลียร์ เงา+ด้าน 40/60

ซูมรายละเอียด

อาวุธทั้งหมดครับ

เดี๊ยวไปชมภาพยาวๆเลยครับ

รูปสุดท้ายครับ เทียบไซส์ด้วย

ขออภัยถ้าภาพเยอะไปหน่อย ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณที่รับชมครับ
แล้วพบกันใหม่งานหน้าครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: MG Sinanju Stein มฤตยูสีขาว ก่อนจะตกตะกอนเป็นดาวหางสีชาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 02:50:25 PM »
สีเรียบเนียนสวยมากครับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: MG Sinanju Stein มฤตยูสีขาว ก่อนจะตกตะกอนเป็นดาวหางสีชาด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 05:11:23 PM »
งานสีเรียบเนียนมากครับ เวลาถ่ายรูปลองใช้Action Baseมาช่วยจะจัดท่าและมุมในการถ่ายได้อีกเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 12:00:28 PM »
สวยมากๆเลยครับ สีสวยเนียนมากๆ
ติดดีคอลแล้วดูเท่ห์จริงๆครับ
  :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 05:09:46 PM »
งานสวยสะอาดดีครับ แต่แอคชั่นน้อยไปนิด
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/