ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ Thailand Comic con ขาย figma ไหมครับ  (อ่าน 18402 ครั้ง)

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
ที่ Thailand Comic con ขาย figma ไหมครับ
« เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 09:11:28 PM »
 :iconsmile: ผมว่าผู้ที่เคยไป Thailand Comic con น่าจะรู้นะครับเพราะผมพึ่งไปครั้งเเรกบอกหน่อยนะครับ :iconvsign: ผมจะได้เตรียมตัวเก็บตังค์รอ :iconnasty: ขอขอบคุณสําหรับผู้อ่านทุกคนด้วยนะครับ :iconshy2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2015, 09:17:06 PM โดย KanekiKen »
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: ที่ Thailand Comic con ขาย figma ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 10:18:30 PM »
ได้ยินว่า TCC จะมี Nida และ dreamtoy ไปเปิดบูธ คงมีของไปขายบ้าง ดรีมทอยไม่ค่อยห่วง คงกะไปล้างสต๊อค แต่นิด้าที่เคยไปจัดงาน(ตอนนั้นtoy expoมั้ง)มีของน้อยมาก มีแต่ตัวพิเศษ ตอนนั้นคือสโนว์มิกุที่เกิดเหตุวิ่งควาย งวดนี้ได้ยินว่าจะไม่มีปัญหานี้เพราะลัคกี้ดรอว์เอา ของบางอย่างบอกจะเอามาก็ไม่มีขาย ก็หวังว่างวดนี้จะดีขึ้น

ส่วน BCC งวดก่อนหลายร้านในสะพานเหล็กเอาของมาถล่มล้างสต๊อคกันในงานของเยอะ จะโดนรึเปล่าอีกเรื่อง แต่สนใจ volks มาอีกแล้ว งวดนี้อาจได้ของแรร์อีก แต่กลัวใจตัวเองเปิดไลนื BJD ชะมัด (ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

Re: ที่ Thailand Comic con ขาย figma ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 11:46:29 PM »
(ฮาด้วยคน) ขอให้มันมีของด้วยเถิดสาธุครับขอบคุณครับที่ให้คําเเนะนํา :iconcryjoy:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 07:50:24 PM »
สอบถามหน่อย คือไม่เคยไปงานนี้เลย
ผมได้ยินมาว่ามีทั้งงานชื่อ Bangkok comic con , Thailand comic con จัดที่ พารากอนกับไบเทคตามลำดับ แล้วยังมีอีกสองงานชื่อ Digital... อะไรนี่แหล่ะ เห็นว่าทุกงานจัดพร้อมกันเป็น และมี Event ตามแนว BTS

ผมสงสัยว่าถ้าผมจะไปงานเดียว ไปช๊อป ต้องไปงานไหนครับ ใช่ที่ไบเทคหรือเปล่า และถ้าที่พารากอนก็มีด้วยจะน่าไปไหมเพราะผมสะดวกพารากอนมากกว่า / ขอบคุณครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 10:22:30 PM »
TCCที่พารากอน น่าจะมีร้านที่สะพานเหล็กไปเปิดกัน งวดที่แล้วก็ได้ของราคาดีมาพอสมควรนะ และก็มี Volksมา

BCCที่ไบเทคมีนิด้ากับดรีมทอยคิดว่าคงไม่ต่างกันเท่าไหร่ แต่มีพวกขายเฉพาะงานเช่นฟิกม่ากับด๋อยสโนว์มิกุของปีนี้ด้วย (เห็นว่าจะมีบูธของแบรนเพรสโต้ และเมก้าเฮาส์ที่นี่ด้วย)

thailand toyexpo มีที่ central world ของอาจไม่เยอะ แต่ก็มีของแปลกๆให้เดินดูและก็มีนิด้ากับฮาสโบรไปด้วยอาจมีฟิกมา หรือ ทรานส์ฟอร์เมอร์น่าสนนะ

ถ้าจัดตารางดีๆ ผมว่าวันเดียวไปครบทุกงานได้ครับ แต่เงินจะพอผลาญครบทุกงานหรือไม่นี่คิดหนัก (ฮา)

อาจเดินงานที่พารากอนก่อน แล้วไปต่อที่ ctw กินข้าวเทียง (สองงานนี้ใกล้กันเดินได้ และงานไม่น่าใช้เวลาเดินนานนัก) แล้วขึ้นรถไฟฟ้าไปสถานีบางนาเดินย้อนไปเข้าBitecได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2015, 10:40:34 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 10:25:56 PM »
TCCที่พารากอน น่าจะมีร้านที่สะพานเหล็กไปเปิดกัน งวดที่แล้วก็ได้ของราคาดีมาพอสมควรนะ และก็มี Volksมา

BCCที่ไบเทคมีนิด้ากับดรีมทอยคิดว่าคงไม่ต่างกันเท่าไหร่ แต่มีพวกขายเฉพาะงานเช่นฟิกม่ากับด๋อยสโนว์มิกุของปีนี้

thailand toyexpo มีที่ central world ของอาจไม่เยอะ แต่ก็มีของแปลกๆให้เดินดูและก็มีนิด้ากับฮาสโบรไปด้วยอาจมีฟิกมา หรือ ทรานส์ฟอร์เมอร์น่าสนนะ

ถ้าจัดตารางดีๆ ผมว่าวันเดียวไปครบทุกงานได้ครับ แต่เงินจะพอผลาญครบทุกงานหรือไม่นี่คิดหนัก (ฮา)

อาจเดินงานที่พารากอนก่อน แล้วไปต่อที่ ctw กินข้าวเทียง (สองงานนี้ใกล้กันเดินได้ และงานไม่น่าใช้เวลาเดินนานนัก) แล้วขึ้นรถไฟฟ้าไปสถานีบางนาเดินย้อนไปเข้าBitecได้
:iconmeow: เจ้า mg unicorn ver.ova รอข้าก่อนเถอะข้าจะไปสอยเจ้า :iconsmile:
Raiden

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 07:52:44 AM »
ขอบคุณครับ ประมาณว่าที่ไบเทคงานใหญ่กว่า มีกันดั้มจากดรีมทอย และฟิกม่า อื่นๆ ส่วนที่พารากอนงานคงเล็กลงแต่ก็มีกันดั้มจากร้านสะพานเหล็ก และ Volks (อันนี้ผมไม่รู้จัก คือเป็นของเล่นแบบไหน)   งานทั้งสองที่คงเสียค่าเข้าชมใช่ไหมครับ 300 บาท น่าไปทุกที่เลือกไม่ถูก  :iconpanic:

ออฟไลน์ SecondOrbit

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 12:48:12 PM »
เพิ่มให้ครับ
สืบเนื่องจากโพสต์นี้

Gunpla Builder World Cup in Thailand
April 23 at 6:50pm ·
ฝากข่าวแจ้งเพื่อนๆเพื่อทำความเข้าใจ เนื่องจากอาจจะสับสนเกี่ยวกับสินค้าที่กำลังจะมีการจัดงานดังนี้ครับ.
- Bangkok Comic Con กับ AFA Th 2015 จัดอยู่ที่เดียวกันคือที่ไบเทคบางนา
- Thailand Comic Con 2015(TCC) จัดอยู่ที่ Siam Paragon
- สินค้า Gunpla มีจำหน่ายที่ AFA ส่วนที่ TCC Dreamtoy ไม่ได้จำหน่าย แต่จะสามารถหาซื้อได้ตามร้านค้าตัวแทนจำหน่ายที่มาออกบูท
- สินค้า Limited ของ Gunpla มีจำหน่ายทั้ง 2 ที่ (จำนวนจำกัด)
- บูท Tamashii มีทั้ง 2 ที่ และมีสินค้าจำหน่าย
- บูท Magahouse และ Banpresto มีอยู่ที่ AFA
ฝากแจ้งข่าวนี้ต่อไปด้วยนะครับ เนื่องจากเห็นมีสอบถามเข้ามาเยอะ และบางท่านยังสับสนระหว่างงานทั้ง 2 นี้ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2015, 12:56:03 PM โดย SecondOrbit »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 12:37:41 PM »
 :iconlike: ขอบคุณครับช่วยตัดสินใจได้ดีเลยครับ :iconlove:
Raiden

ออฟไลน์ Net2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 08:23:37 PM »
งานแบบนี้จะมี PG gundam ไปขายรึเปล่าครับ?

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 08:47:05 PM »
 :iconvsign: ผมว่าน่าจะมีน้า....... :iconlol:
Raiden

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:10:02 PM »
งงเรื่องบัตรเข้างานครับ

งานไหนบ้างที่ต้องเสียค่าเข้างาน 300 บาทครับ เข้าใจว่า AFA นี่ต้องจ่ายค่าเข้าแน่นอน แต่ Comic con นี่ก็ต้องจ่ายด้วยหรือเปล่าครับ หรืออยู่คนล่ะโซน

ส่วนที่พารากอนกับเซ็นทรัลเวิล์ด นี่ต้องเสียค่าบัตรไหม

กะไปซื้อของอย่างเดียวไม่ได้กะแจมอีเว้นคอนเสิร์ท ว่าจะตามหาFigma เหมือนกัน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:13:59 PM »
 :iconwish: มีคนไปล่า figma ด้วยเเล้ว.......ตามที่ผมเข้าใจคือมันไม่ถึง 300 นะครับ TCC เนี่ยเเต่ไอ 300 เนี่ยผมว่า BCC หล่ะมั้งครับ
Raiden

ออฟไลน์ Kreme

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:40:27 PM »
งงเรื่องบัตรเข้างานครับ

งานไหนบ้างที่ต้องเสียค่าเข้างาน 300 บาทครับ เข้าใจว่า AFA นี่ต้องจ่ายค่าเข้าแน่นอน แต่ Comic con นี่ก็ต้องจ่ายด้วยหรือเปล่าครับ หรืออยู่คนล่ะโซน

ส่วนที่พารากอนกับเซ็นทรัลเวิล์ด นี่ต้องเสียค่าบัตรไหม

กะไปซื้อของอย่างเดียวไม่ได้กะแจมอีเว้นคอนเสิร์ท ว่าจะตามหาFigma เหมือนกัน
ช่วยตอบให้ครับ งานBCCที่Bitecต้องเสียค่าเข้า300บาทนะครับตามนี้

ส่วนงานTCCที่พารากอนเสียค่าเข้างาน100บาทครับ แต่งานtoy expoที่CTWไม่เสียค่าเข้านะครับเพราะจัดที่ชั้นพื้นของห้างแบบหลายๆโซนน่ะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:50:41 PM »
:iconwish: มีคนไปล่า figma ด้วยเเล้ว.......ตามที่ผมเข้าใจคือมันไม่ถึง 300 นะครับ TCC เนี่ยเเต่ไอ 300 เนี่ยผมว่า BCC หล่ะมั้งครับ

ผมไปตามหา Figma Sinon ไม่ได้จองไว้กับร้านไหนไว้เลย :iconcry: นึกว่าร้านประจำจะสั่งมาเกินสักตัวสองตัว ดันสั่งมาพอดีกับคนที่จอง แล้วให้ไปลุ้นว่าจะมีหลุดจองไหมเอา ไม่รู้ในงานจะมีมาไหม ถามทางFacebook Nida group ไปเงียบเป็นเป่าสาก :iconsoul:

ตัวพิเศษของ Bandi จะมีมาไหมครับ เช่น HGUC 1/144 RX-80PR Pale Rider [Heavy Equipment Ver]

ถ้าขับรถไปมันมีที่จอดไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2015, 10:35:48 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 10:44:15 PM »
ออกทะเลหน่อยละกัน ใครไป TCC อย่าลืมดูนี่ล่ะ

http://www.thailandcomiccon.com/?p=1660

วันเสาร์รอบคัดเลือก ต่อยกับลิ้วล้อสุนัขด้วยมือเปล่า เอาเวลาดีสุด 3 คนไปปราบบอสวันอาทิตย์

ส่วนตัวเร้าใจสุดคงไปสู้กับบอสวันอาทิตย์นี่แหล่ะ แต่ Time attack สู้กับลิ่วล้อนี่มันใช้ดวงมากกว่าฟีมือ คงคัดอะไรไม่ได้มาก ถ้าโชคดีอาจมีคนวิ่งไปโดนบอสตบตายวันอาทิตย์

แต่ถ้าตัวจี๊ดที่รู้จักลงแล้วเข้ารอบนี่แทบหมดลุ้น สับบอสฝ่ายเดียวแหงๆ

แต่กลัวใจตัวเองเปิดไลนื BJD ชะมัด (ฮา)

ลองซักตัวสิ แล้วอาจจะอยากตัดไลนน์อื่นทั้งหมดทิ้งไปเลย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ mediump

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 10:58:58 PM »
งาน Toy expo ที่ CW มีกันดั้มมาขายไหมครับ ลองดูจากแผนที่แล้วหาไม่เจอเลย

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 12:23:07 AM »

ผมไปตามหา Figma Sinon ไม่ได้จองไว้กับร้านไหนไว้เลย :iconcry: นึกว่าร้านประจำจะสั่งมาเกินสักตัวสองตัว ดันสั่งมาพอดีกับคนที่จอง แล้วให้ไปลุ้นว่าจะมีหลุดจองไหมเอา ไม่รู้ในงานจะมีมาไหม ถามทางFacebook Nida group ไปเงียบเป็นเป่าสาก :iconsoul:

ตัวพิเศษของ Bandi จะมีมาไหมครับ เช่น HGUC 1/144 RX-80PR Pale Rider [Heavy Equipment Ver]

ถ้าขับรถไปมันมีที่จอดไหมครับ
:iconcry: คุณเหมือนผมเลยครับหา BRS 2035 หาไม่เจอซักทีเอาเเทบร้องเลยครับผมว่างานนี้ผมจะไปหาดู
Raiden

ออฟไลน์ Net2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 11:00:26 AM »
รายงานที่ไบเทค กันดั้มมีลิมิเต็ดอยู่2ตัวมั่งครับ
หมีสะท้อนแสงกับ star building gundam (ไม่แน่ใจ)
แล้ว PG มีแต่ยูนิคอร์น (ไม่มีชุดไฟขาย) :iconcry:
ใหม่ๆก็เห็น rg 00 raiser :iconcryout:

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 11:33:10 AM »
 :iconwish: มี rg oo raiser ขายด้วยเหรอครับ
Raiden