ผู้เขียน หัวข้อ: ของเก่ามาเล่าใหม่ Mechanical Chain Base เวอร์ชั่นประหยัด TT พร้อมโชว์หมีชมพูสีป๋องนิดหน่อย  (อ่าน 5676 ครั้ง)

ออฟไลน์ maku00

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
หลายท่านคงใช้มาจนเบื่อแหละ แต่ผมเพิ่งค้นพบเลยเอามาลงประสามือใหม่  :iconshy2:
ไม่ได้สนันสนุนของก๊อปนะครับ แต่ขอหนทางประหยัดมาช่วยกระเป๋าผม 

สืบเนื่องจากนั่งชมงานพี่น้องๆที่ริวิวมาจะมีฉากสวยเป็นโรงซ่อม เลยไปค้นๆดู แม่เจ้า  :iconpanic: ราคาช่างทำร้ายจริงๆ
เลยหาต่อจนเจอว่ามีงานก๊อปที่หลายๆท่านคงผ่านตามามากแล้ว เลยสั่งมาใช้บ้าง ราคาดีจริงๆ แต่ก็แลกมากับ คิวซีพี่จีน  :iconcry:

สั่งมา 5 แบบ 8 อัน  :iconnasty:

แกะมาดู ไม่มีของจริงเลยไม่รู้จะเทียบกับอะไรนะครับ มีแค่ที่ติดมากับ REX ดูแล้วก็เอามาต่อกันได้เพราะคงก๊อปมาจากบล๊อกเดียวกันแน่นอน

อันนี้ของต้นฉบับที่ได้มากับ REX แต่พ่นสี Steel grey ลงไปหน่อย

ใบต่อเกี่ยวกับรายละเอียดส่วนอื่นบางกล่องมีบางกล่องไม่มี ส่วนการประกอบ ดันเป็นแบบติดอยู่ด้านในสะงั้น ผมลืมถ่ายทิ้งไปหมดแหละ   :icondizzy:

ลองประกอบกันดูง่ายๆกดลงไปเลยบังคับจุดต่ออยู่แล้ว เพียงแต่สลับเองนิดหน่อยตามจุดประกบ ตอนต่อมีส่วนที่ต้องบิดต้องดัดนิดหน่อย แต่ก็พอได้ อยากเรียบเลยคงต้องดัดความร้อนมั้งผมว่า ใครมีไรแนะนำช่วยด้วยนะครับ

ส่วนที่เหลือ กล่องที่ลองแกะคือเบอร์ 008

ลองเอามาต่อกันสักหน่อย ตรงที่วงแดงนั้นแหละครับ ที่มีการบิดตัวจะเห็นว่าเผยอยกตัวจากพื้นเลย ยังไม่รู้จะแก้ไงดี  :iconangry:

ต่อมันให้หมด จะเห็นว่ามี 2 ผนังด้านขาวมือ คือเป็นเบสที่ใช้สำหรับฐานวางหุ่น คือผนังจะแตกต่างออกไป แล้วจุดประกบก็เลยบังคับให้อยู่ด้านนั้น อยากได้ที่เหมือนกันหมดต้องเลือกสั่งมาดีๆนะครับ ส่วนผมก็เอามาให้ครบๆแบบไปก่อนค่อยว่ากัน

ลองต่อแบบเป็นห้องบ้างอารมณ์ฉากในเกมส์เบย  :iconlove:

ลองเอา REX ลง ได้ผล Digi Camo ทำงาน หายไปในฉากหลัง  :iconfreak:

จบแล้วครับสำหรับ โรงซ่อมเวอร์ชั่นประหยัดใครมีอะไรแนะนำแลกเปลี่ยนรบกวนด้วยนะครับ

ก่อนจากก็ขอลงภาพหมีชมพูหน่อย ตัวนี้เบสคือ Beargguy F สีปกตินะครับ แต่ทำแค่ตัวแม่ก่อน ตัวลูกกะเอามาหัดโม
ทำสีชมพู สีกระป๋องเหมือนเดิม Leyland ชมพู ขาว เคลียด้าน แล้วก็ส่วนโลหะ พ่นสีเงิน ทับด้วยเคลียดำ แล้วก็เคลียเงา

ส่วนตาเนื่องจากกันสีพลาดเลอะไปหมด พอล้างสีออกดันใช้แรงเยอะแตกร้าวบริเวณจุดเชื่อมต่อ  :iconcryout: เลยตัดไม้โปร มาเกลา พ่นสีเงิน ตามด้วยเคลียแดง เคลียเงา ติดมันสะเลย

ลองแอคชั่นนะครับ

ส่วนนิ้ว มั้ง? พ่นเงิน ตามด้วย เคลียแดง เคลียเงา เหมือนตรงตานะครับ

จัดสมดุลโอเคเนื่องจากเท้ากว้างเล่นได้นิดหน่อย ส่วนฝ่าเท้า พ่นเงินกันพ่น เคลียดำ ปิดด้วยเคลียเงา

ขอจบลงเท่านี้นะครับในช่วงที่ฝนฟ้าไม่เป็นใจ มีอีกหลายงานที่ยังไม่ได้เริ่มไว้มีอะไรจะมาลงใหม่นะครับ
รับฟังทุกความคิดเห็นนะครับ อยากเรียนเพิ่ม ขอบคุณครับ :iconshy2: 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2015, 11:49:52 AM โดย maku00 »

ออฟไลน์ ds304021

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 6
  • "ยังงงอยู่เลยครับ"
สวยงามครับ ชอบหมีชมพู อิอิ  :iconlol: