ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง mr super clear  (อ่าน 2023 ครั้ง)

ออฟไลน์ doggreendog

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามเรื่อง mr super clear
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 07:56:32 PM »
1.ถ้าหากผมใช้ mr super clear flat   พ่นทับgundam ที่ตัดเส้นด้วย gm 301  หมึกมันจะละลายออกมารึป่าวครับ   
2.สอบถามเพิ่งเติมด้วยว่าถ้าหากต่อดิบตัดเส้นด้วย planal line accent color enamal   ได้รึป่าครับ   มันจะกัดพลาสติดมากไหมครับ

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
Re: สอบถามเรื่อง mr super clear
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 12:58:17 AM »
ข้อแรกไม่ชัวร์ครับเพราะไม่ได้ใช้มาร์คเกอร์นานแล้วไม่รู้มันเป็นสูตรอะไร ส่วนข้อสองถ้าใช้กับโมต่อดิบอย่าจิ้มนานและอย่าให้เข้าร่องไม่งั้นจะกรอบและแตกครับ