ผู้เขียน หัวข้อ: งานโมแบบกากกาก :: GNG-0001-Strike Buster + GN Striker  (อ่าน 10882 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kunpew

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 43
  • งานโม "มันมัน" สำหรับคน "คันมือ"
    • https://www.facebook.com/KunpawGundam
งานโมแบบกากกาก :: GNG-0001-Strike Buster + GN Striker
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 02:42:17 AM »
สวัสดีครับเพือนๆ พี่ๆ ชาวไทยกันดั้ม ทุกๆ ท่านครับ
ผมก็กลับมาอีกครั้งกับการทำรีวิวผมงานโมแบบกากๆของผมนะครับ
ผมทำก็มาหลายบอร์ดแล้วก็ยังไม่ได้แนะนำตัวเองเลย
ผมชื่อ ต้นนะครับผม แต่เพื่อนๆชอบเรียก "คุณแผ้ว" ขอฝากตัวด้วยนะครับผม

ก่อนที่ผมจะเริ่มรีวิวงานโมแบบกากกาก ของผมนั้นผมขอประชาสัมพันธ์สักหนึ่งเรื่องนะครับ
ตอนนี้ผมมีเพจเป็นของตัวเองเเล้ว อย่างงัย
ท่านใดที่ชอบ
งานโมมัน มันมัน สำหรับคนคันมือ
แบบผมก็รบกวนกดไลค์เพื่อเป็นกำลังใจเเก่คนสร้างงานสักหน่อยนะครับ

ติดตามผลงานเก่าใหม่ได้ที่

LINK :: https://www.facebook.com/KunpawGundam

ผมก็แอบหายหน้าหายตาไปเลยนะครับผมช่วงนี้ทั้งติดเรียนทำงานเอย รับทำสีโน่นนี่นั่นบ้างเอย
เลยไม่ค่อยจะมีเวลามาทำงานโมของตัวเองเท่าไหร่เลยครับ บางท่านจะยังจำได้เมื่อกระทู้ล่าสุด
ที่ผมได้โพสลงบอร์ดไป ที่บอกว่างานที่ทำบ่าสุด เเค่ 50 % ของทั้งหมดเเต่ตอนนี้ โปรเจคนั้นได้สมบูรณ์เเล้วครับ
กับเจ้านี่ที่เปรียบเสมือน โล่เเละปราการของทีม

ไม่พูดพร่ำไรมากมาย
ไปชมกันเลยครับ

ก่อนอื่นขอท้าวความเนื่องจากผมทำเจ้างานตัวก่อนหน้านี้สีพังผมจึงทำสีใหม่เเล้วปรับทรงให้ดูบึกขึ้นนิดหน่อย
เเละแอบเปลี่ยนชื่อมันส้ะใหม่

GNG-0001-Strike Buster

ไม่มีไรมากยาวๆเลยหร่ะกันครับรีวิวเก่าตามในบอร์ดนี้เลยครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=34276.0

แล้วเจ้านี่ก็คือ 50% ของงานที่เหลือนะครับ
ผู้ที่ติดตามงานผมอยู่บางท่านจะคิดว่ามันเป็นอาเมอร์สูทที่ไว้ใช้ส่วนใส่
เเต่ความจริงเเล้ง ผมดีไซออกมาให้มาเป็นหุ่นอีกตัวนะครับ
คือหุ่นสองตัวนี้จะส่วนร่างเข้าด้วยกัน

GN Striker

Action

GN Striker เป็นหุ่นที่สร้างขึ้นมาเพื่อคอยสนับสนุนเเละเพิ่มจะสิทธิภาพในการรบให้กับ Strike Buster โดยเฉพาะ

และเมื่อเข้าสู่โหมด ด๊อกกิ้ง จะอยู่ในสภาพของอาเมอร์สูท รอการด๊อกกิ้ง

Strike Buster ในโหมดด๊อกกิ้งจะอยู่ในสภาพนี้ โล่งโจ้งเชีย

Striker Buster

Action

ยาวๆไปเลย

THE END

ก็จบกันเเล้วนะครับสำหรับรีวิวงานโมบ้านๆตัวนี้ของผม ผมใช้เวลาครึ่งปีที่เดียวกว่าจะทำเสร็จกินกำลังใจมากงานตัวนี้ เพราะผมต้องล้างสีทำใหม่ไปตั้งสองรอบ
แต่งานออกมาสวยก็คุ้มละครับ สำหรับกิจกรรมยามว่าง ในโปรเจคนี้ผมเพิ่งทำเสร็จไป สองโปรเจคย่อยๆนะครับ ยังเหลืออีก
2 โปรเจคย่อยๆ ที่ต้องต้องทำให้ครบทีมที่ผมว่างไว้

ฝีมือการทำสี+โม+บวกถ่ายภาพ อาจจะดูกากๆนะครับต้องขออภัย
มือใหม่จริงๆครับ แล้วยังมีอีกหลายตัวที่ทำไปแล้วจะเอามานำเสมอใหม่ให้รับชมนะครับ

ส่วนนี้ไม่เกี่ยวกับเนื้อหากันดั้มนะครับแทบจะเป็นเอกลักษณ์ประจำตัวผมไปแล้วเวลาจะเอางานไปลงบอร์ดไหน
เพื่อนรักที่สุดในชีวิตเค้าบอกผมว่า "ถ้าจะให้บอร์ดมุงดูดีต้องมีรูปกุนี่ต้น"
จัดไป

และพบกันใหม่

เมื่อโมต้องการ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2015, 09:29:22 PM โดย Kunpew »

ออฟไลน์ dutch6544

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: งานโมแบบกากกาก :: GNG-0001-Strike Buster + GN Striker
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 06:22:31 AM »
โอ้วว สวยมากเลยครับ บ้าหอบฟางมาเลย จัดเต็มสุดๆเลยครับ :iconshy2:
รู้สึกจะได้ลงเว็บ Gundam kits collection ด้วยนะครับ http://www.gundamkitscollection.com/2015/05/custom-build-1144-gng-0001-strike.html
DUTCH6544

ออฟไลน์ Kunpew

• **
  • Like: 43
  • งานโม "มันมัน" สำหรับคน "คันมือ"
    • https://www.facebook.com/KunpawGundam
Re: งานโมแบบกากกาก :: GNG-0001-Strike Buster + GN Striker
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:15:10 AM »
โอ้วว สวยมากเลยครับ บ้าหอบฟางมาเลย จัดเต็มสุดๆเลยครับ :iconshy2:
รู้สึกจะได้ลงเว็บ Gundam kits collection ด้วยนะครับ http://www.gundamkitscollection.com/2015/05/custom-build-1144-gng-0001-strike.html

555 ขอบคุณมากครับผม เอ้าหรอครับ ผมยังไม่ทันได้เช็คเว็ปกันดั้มเลย ผมเพิ่งโพสไปเมื่อคืนตอยเกือบตีสอง โห้ววเห็นงี้หายเหนื่อยเลยครับ T.T

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:18:07 AM »
1 like ครับ
งานโมคุณภาพ
atinatv

ออฟไลน์ winnythepooh

• Like: 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:25:37 AM »
สวยลงตัวครับ เยี่ยม  :iconvsign:

ออฟไลน์ maku00

• *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:52:28 AM »
อลังการมากเลยครับ สีที่ให้ก็เรียบร้อย เก็บทุกจุดเลย ดีเทลมาเพียบ ขยับได้ไม่พอรวมตัวได้อีก สึดยอดครับ

ออฟไลน์ Dutch00

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 12:25:12 PM »
แบบนี้ไม่เรียกว่ากากแล้วนะครับ สุดยอดมาก!!!! :iconlol:

GN Striker นั่นโมจาก liger zero panzer ใช่มั้ยครับ
แต่ทำให้ docking ได้ด้วยนี่เจ๋งสุดๆ ไปเลย ผมชอบตรงนี้ที่สุดละ

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 12:49:10 PM »
ป้อมปราการเคลื่อนที่ได้ดีดีนี่เอง สุดยอด
....
งานโมได้อลังการดี สีสันก็สวยดีคับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Justperfect

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 12:55:51 PM »
ชอบมาก เป็นกำลังใจให้นะครับ :iconpunch:

ออฟไลน์ wee77

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 01:05:46 PM »
เจ๋งครับ ผมชอลบ

ออฟไลน์ waii

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 06:34:49 PM »
เจ๋งอะสุดๆ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 06:45:02 PM »
โมได้สุดยอด การทำสีเก็บรายละเอียดก็ดีมากครับ

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:24:11 PM »
เริ่ศมาก  :iconlol:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:35:38 PM »
สุดยอด
Sail To The New World

ออฟไลน์ ryukendo1

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 10:43:10 PM »
โคตรดูดี  ฝีมือเนียบ เอามารวมร่างได้อีก  ชอบมากแนวนี้ที่โมแล้วเอามารวมร่าง  ออฟชั่นเยอะ เเหล่ม เอาไปลงแข่งด้วยนะ อยากไปส่องของจริงๆ นึกถึงโมพวก koto ยังไงไม่รุ้ ไม่ค่อย เหมือนกันพลาเลย อลังจัด

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 01:05:49 AM »
ยำและโมได้มันมากครับ ชิ้นส่วนzoid liger zero panzer นี่ท่าจะมีเยอะเลยนะครับ 55

สวยมากครับ รายละเอียดเก็บเยอะมาก ส่วนตัวผมชอบคู่สีของท่านในหลายๆงานแล้ว อยากโมมันส์ๆแบบนี้บ้าง :iconlove:

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 10:36:04 PM »
คลังแสง เคลื่อนที่ชัด ๆ สุด ๆ

ออฟไลน์ stepboom

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 11:24:37 PM »
โมออกมาได้สุดยอดมากครับ เจ๋งมากเลย ปล.อย่าบอกว่าผลงานตัวเองกากเป็นการถ่อมตัวเลยครับผม เพราะคุณได้รักและตั้งใจทำมันออกมาได้ดีขนาดนี้  :iconvsign:

ออฟไลน์ beyond755

• *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 03:43:40 AM »
โมได้สุดยอดมากครับคอนเซ็ปดีจริงๆ ลายละเอียดสุดยอด ป้อมปราการติดอาวุธหนักเดินได้ ดูลงตัวแบบน่าเกรงขามมากๆครับ

เป็นงานที่ให้แรงบันดาลใจ+กำลังใจจริงๆครับ หวังว่าซักวันผมคงทำได้แบบนี้บ้าง> <b ขอบคุรสำหรับผลงานดีๆครับ

ปล.เห้นแล้วแอบนึกถึงพี่กระทิงเขียวในไรเดอร์ริวคิแฮะ อิอิ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 08:59:09 AM »
 ชอบช่วงล่างครับ  :iconwish: