ผู้เขียน หัวข้อ: Rg rx 78-2 ข้อต่อหัก ซ่อมได้ไม๊คะ  (อ่าน 2971 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zelgrada

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Rg rx 78-2 ข้อต่อหัก ซ่อมได้ไม๊คะ
« เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 11:22:29 AM »
สอบถามค่ะ
พอดีมี Rg rx 78-2 ตัวนึงเพื่อนฝากต่อ
เค้าทำหักตรงข้อต่อส่วนขาค่ะ แถวๆ เข่า ซ่อมยังไงได้บ้าง หรือทำใจคะ

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
Re: Rg rx 78-2 ข้อต่อหัก ซ่อมได้ไม๊คะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 04:21:13 PM »
 :iconvsign: ผมลองหยอดกาวเข้าไปนิดหน่อยครับปรากฎว่ามันก็ติกนะครับเเต่ผมว่าคุณจะไม่ถูกใจวิธีผมเนี่ยสิ :iconfreak:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: Rg rx 78-2 ข้อต่อหัก ซ่อมได้ไม๊คะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 10:50:34 PM »
ถ้าจะซ่อมจริงๆก็พอซ่อมได้ครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าสำหรับมือใหม่อาจจะยากเกินไปสำหรับวิธีเจาะฝังแกนลวด หรือการโมดิฟายชิ้นส่วนใหม่ ยิ่งRG ชิ้นส่วนนี่เล็กมากๆ

ผมว่าจัดท่าเท่ห์ๆ แล้วติดกาวยึดแน่นไปเลยแล้วกันครับ ทุกวันนี้ไม่ว่าโมที่ผมทำสีไว้จะจุดขยับดีแค่ไหน ก็ยืนแข็งทื่ออยู่ในตู้ หรือไม่ก็นอนแอ้งแม้งอยู่ในกล่องไม่ได้กระดิกไปไหนละครับ

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 01:02:04 AM »
ง่ายสุดสำหรับมือใหม่นะครับแกะชิ้นที่หักออกมาหยอดน้ำยาละลายพลาสติกหรือกาวทามิย่าฝาเขียวก็ได้(แต่เท่าที่ลองมาน้ำยาละลายพลาสติกทนกว่า)ทิ้งไว้คืนนึงขัดๆตัดๆส่วนที่เกินออกก็ใช้ได้ละครับ