ผู้เขียน หัวข้อ: พ่นสีกระป๋อง  (อ่าน 2192 ครั้ง)

ออฟไลน์ burathep

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พ่นสีกระป๋อง
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 01:46:16 AM »
รบกวนสอบถามครับ
ผมจะพ่นงาน SD ด้วยสีกระป๋องของทามิย่า (สีทองเมทาลิค) โดยต้องการรองพื้นก่อนด้วยสีกระป๋องเช่นเดียวกันครับ
ไม่ทราบว่าผมควรใช้สีรองพื้นของทามิย่า หรือสามารถใช้ของยี่ห้ออื่นได้ครับ และผลจะแตกต่างกันไหมครับ
ขอบคุณที่ชี้แนะครับ

ออฟไลน์ holyorpond16

• *
Re: พ่นสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 03:30:06 AM »
ถ้าจะทำสีทองก็รองพื้นสีดำก็ได้นะครับสีทองมันจะดูสว่างขึ้นและเด่นขึ้นครับ
แนะนำรองพื้น ของ mr color หรือ ของ tamiyaเป็นรองพื้นสำหรับงานโมเดลโดยเฉพาะ มีทั้งสีขาว ดำ เทา ครับ
สีจะได้เกราะดีดีไปเลย ครับ

ออฟไลน์ burathep

• Verified User
  • *
Re: พ่นสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 01:34:42 AM »
ขอบคุณมากๆ ครับ