ผู้เขียน หัวข้อ: [30th Z Series] ภาค1 EFSF ผู้ร้ายนี่หว่า (รูปเยอะโหลดโหด)  (อ่าน 7718 ครั้ง)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
เอางานอุดขัดทำสีแบบธรรมด๊า ธรรมดามาให้รับชมครับ โปรเจคนี้ตั้งใจทำหุ่นแปลกๆภาคZมาทำสี  ภาคนี้มีหุ่นดีไซน์สวยๆเยอะเลย แถมส่วนมากจะเป็นแบบแปลงร่างได้ด้วย
วิธีทำก็อุดขัดบังพ่นแบบพื้นๆ ส่วนสีผมปริ๊นตารางแปลสีมาใช้สะดวกดี ไปรับชมกันเลยครับ
http://www.mech9.com/p/translated-model-kit-color-guides.html

จี๊ค!! ซีอ้อน  อ้าวเฮ้ย  :icondisapp:ไม่ใช่นี่หว่านี่มันหุ่นสหพันธ์ทั้งนั้น หุ่นสหพันธ์ทำไมต้องตาเดียวด้วย ไปใช้GMII ดิ ภาคนี้ผ่ายสหพันธ์กลายเป้นฝั่งผุ้ร้ายแทน โดยมีกองกำลังพิเศษ Titan เป็นผู้กุมอำนาจ ฝ่ายพระเอก มีท่านชาร์(ดูยังไงก็ไม่รู้ว่าควาโทรคือชาร์-*-) ที่กำลังว่างงานเลยไปเข้าร่วมกองกำลังต่อต้านโลก AEUG ที่มีพระเอกของภาคนี้ คามิว เข้าร่วมด้วย เนื้อเรื่องจำไม่ค่อยได้ละครับดูนานมากแล้ว

RMS-106 Hizack
หุ่นเบ๊มาตรฐานของสหพันธ์ และทีทาน สีนี้เป็นของEFFนะ

RMS-108  Marasai "มารศรี"

หุ่นของเจ๊ริด หนุ่มน้อยหน้ามนแห่งกองกำลังTitan เข้าแก๊งไหนหัวหน้าตายหมด  :iconsweat: ตัวนี้ทำสีค่อนข้างง่ายไม่มีอะไรมาก

RX-110 Gabthley "ยุงอวกาศ"

เป็นMSที่แปลงร่างได้ขับโดย เจริด กับ เจ๊เหมา Mouar Pharaoh ตัวนี้ทำสียากมาก เพราะมีจุดผ่ากลางซ้อนกันหลายชั้นมาก กลไกการแปลงร่างต้อง ถอกๆใส่ๆชิ้นส่วนเอาแปลงร่างทีเหงื่อแตก  มือก็ถือปืนไม่อยู่ ผมเลยไปหามือจากตัวอื่นมาโมเอา

NRX-044 Asshimar  "ฟักทอง"

ขับโดยบูรัน Buran Blutarch เป็นเอสไพลอตของสหพันธ์ ตัวนี้ระบบการแปลงร่างถือว่าดีมากแปลงไม่ยุ่งยากเท่าไร แต่แปลงทีสีถลอกปอกเปิกหมด :iconcry:

รวมๆๆ

TO BE CONTINUE ยังมีอีกเยอะ แต่ขอไปอู้ก่อน ร้อนจะเป็นหมูแดดเดียวอยู่แล้ว :iconsoul:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2015, 07:58:15 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
Re: [30th Z Series] ภาค1 EFSF ผู้ร้ายนี่หว่า (รูปเยอะโหลดโหด)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 08:12:40 PM »
สวยงามมากเลยครับ
ชอบมากๆครับ  :iconlove:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ maku00

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
Re: [30th Z Series] ภาค1 EFSF ผู้ร้ายนี่หว่า (รูปเยอะโหลดโหด)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 08:14:30 PM »
โห้ววว ปล่อยงานที่เป็นกองยานเลยครับ  :iconpanic: ผมกว่าจะผ่านขาแต่ละข้างนี้ กันดั้มบิ้วท์จริงๆ บิ้วท์ตัวเอง  :iconcry: ชอบหุ่นยุค UC มากครับ รอชมชุดต่อไปครับ สีคลาสสิกมากเลย

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 08:33:58 PM »
งานงามมากครับ ใครชอบยุค uc ต้องงานนี้เลยครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 08:48:28 PM »
สวยนวลตา :iconlol:

ภาคนี้สหพันธ์มันเอาเทคโนโลยีของ Zeon (ส่วนใหญ่ก็ของบริษัท Zeonic) มาพัฒนา

ออฟไลน์ amazingnutmegX17

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 11:22:56 PM »
อยากทราบว่าตรงโมโนอายนี้ใช้อะไรทำหรอคับ งามมาก :iconlove:

ออฟไลน์ wee77

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 12:27:01 AM »
สวยทุกตัวเลย

ออฟไลน์ hunso

• *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 07:45:54 AM »
เป็น ผู้ร้าย ที่ งดงาม มาก  :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 09:11:42 AM »
สวยทุกตัวเลยครับ
ขอบคุณครับ ได้เห็นตัวแปลกๆ
atinatv

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 06:17:49 PM »
อยากทราบว่าตรงโมโนอายนี้ใช้อะไรทำหรอคับ งามมาก :iconlove:

ใช้เม็ดฟรุ้งฟริ้งสำหรับแต่งเคสมือถือมาพ่นเคลียร์สีครับ แผงเดียวใช้ได้ทั้งกองพัน  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2015, 06:29:46 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 09:42:04 PM »
สวยมากครับ

ชอบคู่สีมากอ่ะครับ  เลือกได้ถูกต้องเข้ากับตัวโมมากๆ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 03:42:32 PM »
สวยทุกๆตัวเลยครับ ตาแต่ละตัวแวววาวจริงๆ

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

มากันเป็นทีมเลยทีเดียว
ผมก็ชอบหุ่นจากภาค Zeta มากๆครับ ชอบตรงที่มันแปลงร่างได้

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • ThaiGundam
Re: [30th Z Series] ภาค1 EFSF..(รูปเยอะโหลดโหด) ...ผมรับได้
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 12:54:47 PM »
กด LIKE ให้เลยครับ จุใจจัดเต็มจริงๆ

เพิ่งรู้ว่ามันครบ30ปีแล้วเหรอเนี่ย ภาคนี้มาตอนผมวัยรุ่นเลยนะ กำลังอินกับเพื่อนสุดๆ

แล้วภาค2 จะเป็นของทีมไหนครับคุณ unn13

ออฟไลน์ barss

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:13:48 PM »

ใช้เม็ดฟรุ้งฟริ้งสำหรับแต่งเคสมือถือมาพ่นเคลียร์สีครับ แผงเดียวใช้ได้ทั้งกองพัน  :iconnasty:

หาซื้อได้ที่ไหนมั่งอะครับ จะเอามาใช้มั่งอะ :iconwish:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 09:11:27 PM »
หาซื้อได้ที่ไหนมั่งอะครับ จะเอามาใช้มั่งอะ :iconwish:

ผมไปซื้อที่แถวสำเพ็งหรือถนนเสือป่าที่ขายเคสมือถือเยอะๆครับ เดินไปจากสะพานเหล็กก็ได้ หรือลองหาดูตามตู้ที่ขายอุปกรณ์มือถือตามห้างอาจจะมี ผมเคยเห็นอีกที่ก็ร้านที่ขายของทุกอย่าง20บาท ลองหาดูครับ

แล้วภาค2 จะเป็นของทีมไหนครับคุณ unn13

ภาค2 Attack on Titans ครับ งานยาวครับแต่ละตัวบิ๊กๆทั้งนั้น

ใช่แล้วครับMessalaเป็น1ตัวในชุดนี้ แต่ดีว่าเคยทำไซโคกันดั้มไปแล้วไม่งั้นมีบิ๊กว่าMessalaอีก
   |
   |
   V

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2015, 11:20:38 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2015, 11:18:40 PM »
สวยทุกตัวเลยครับ ชอบ gabthley ครับหาดูยาก :iconlol:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 05:19:29 PM »

ภาค2 Attack on Titans ครับ งานยาวครับแต่ละตัวบิ๊กๆทั้งนั้น

MezzaRa ตัวเดียวก็Bigบึ้มแล้วใช่ไหมครับ