ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักผมมั่ง G SAVIOUR  (อ่าน 5450 ครั้ง)

ออฟไลน์ mintny3supan

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
ใครรู้จักผมมั่ง G SAVIOUR
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 01:09:00 AM »
โมตัวนี้ได้มาตอนไปซื้อ wing honoo กับ rg gp 01  พอดีเหลือบไปเห็นก็เลยซื้อมาต่อเล่นเห็นมันแปลกดี  ดีไซด์ของหุ่นถ้าตรงส่วน ต้นแขน กับ น่องมันเหมือนกันดั้มตัวอื่น ๆ ผมว่ามันก็สวยดีนะ   :iconlol:ส่วนการต่อง่ายมากไม่ต้องดูใบต่อเลยมีแค่ 5 แผงรวมแผง pc  ชิ้นส่วนหล่อมาดีไม่มีตะเข็บ กับรอยยุบ เลย  ต่อเสร็จก็ตัดเส้นธรรมดา
หน้ากล่อง

หน้าปกใบต่อ

ปกในส่วน story

ส่วนแผง 3 แผงใหญ่ 1 แผงเล็ก กับอีก 1 pc

ส่วนต้นขาเล็กไปนะ
ส่วนต้นแขน :iconlol:

อันนี้ rg gp 01 ตัวที่ตั้งใจไปซื้อ ต่อดิบ ตัดเส้น ติดดีคอล สวยมากๆ คงต้องไปตามเพื่อนๆ rg มาอีก แอร์บรัชคงว่างงานยาวเจอไลน์ rg เข้าไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2015, 01:39:49 AM โดย mintny3supan »

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
Re: ใครรู้จักผมมั่ง G SAVIOUR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 08:29:42 PM »
โอ้วท่านได้แต่ใดมา ผมตามหาเหลือเกิ๊นตัวนี้ มันมาจากเกมส์น่ะครับ ถ้าในกทม. บอกพิกัดหน่อยครับว่าเจอที่ไหนแล้วยังมีเหลืออีกไหม อยากได้ๆๆๆๆๆมากๆๆๆ

ออฟไลน์ Top....

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 11:57:15 PM »
G Saviour มาจากหนังครับ ไม่ใช่เกม แต่รู้สึกโดนตัดขาดจากจักรวาลของโลกกันดั้มไปแล้วนะ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 12:36:41 AM »
ขานี่มันโปลีโอสินะ  :iconhihi:

เป็นภาคคนแสดงของพวกฝรั่ง เอาไปทำหนัง แต่ดันใช้ยุค UC ในปีที่ต้องมีเทคโนโลยีที่ก้าวหน้ากว่านี้มากๆ  เมิ่อเทียบกับภาคอนิเมะ แต่กลายเป็นเทคโนโลยีในเรื่องต่ำกว่าในภาคอนิเมะ เลยโดนตัดออกจากยุค UC กลายเป็นโลกคู่ขนานไปแทน :iconfreak:

ก็ตามสไตล์ฝรั่งเอาหนังหรืออนิเมะของคนเอเซียไปดัดแปลงทีไร เละทุกที :iconangry:

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 04:24:42 AM »
 :iconsmile: ชอบอะไรต้องหามานั่งชมบ่อย ๆ ครับ 

G-Saviour ตัดเส้นแล้วสวยขึ้นเยอะเลยครับ  เคยหาโหลดมาดูแล้ว  หนังอืดดีแท้ครับ.......... :iconpale:

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 08:18:23 AM »
G Saviour มาจากหนังครับ ไม่ใช่เกม แต่รู้สึกโดนตัดขาดจากจักรวาลของโลกกันดั้มไปแล้วนะ

อ้าวมันมาจากหนังก่อนหรือครับ ผมนี่หน้าแตกเลย  55 เคยเล่นแต่เกมส์ เลยคิดว่ามาจากเกมส์น่ะครับ ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 04:41:38 PM »
ออกมานานมากเเล้ว   :icongift:

ออฟไลน์ whitemeteor

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 03:41:07 PM »

อ้าวมันมาจากหนังก่อนหรือครับ ผมนี่หน้าแตกเลย  55 เคยเล่นแต่เกมส์ เลยคิดว่ามาจากเกมส์น่ะครับ ขอบคุณครับผม

มันมาจากหนังก่อนครับแล้วเกมตามมา ตามการตลาด แต่ห่วยทั้งคู่ครับคอนเฟิร์ม