ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง G.F.T Premium] จุดเริ่มต้นของจุดจบ Gundam G-self Ver.GFT Space metallic color [HG reconguista in G]  (อ่าน 6931 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

Gundam G-self Ver.GFT Space metallic color scale 1/144 ราคาผมจำไม่ได้ทำใบเสร็จหายน่ะครับ

เทียบขนาดกล่อง

ใบต่อให้ของเดิมมาเลย

แผงขาวมาสีมุกเหมือนจอง crossbone full cloth GBF

แผงดำกับแผงใสมาปกติ

แผงเหลืองมาเป็นเหลืองทอง

ต่อเป็นตัวเลยละกัน การประกอบไม่มีอะไรมาก เหมือนตัวธรรมดา

ซูมดีเทล

อาวุธ

บีมเซเบอร์ x 2

โล่ให้มา2แบบ

บีมไรเฟิล ก็2แบบเช่นกัน

Atmosphere Pack

Space Pack

บูสเตอร์จุดขยับเป็นบอลจอย

แพ็คนี้หนักเอาเรื่อง ติดทีหลังเอนเลย

Core fighter

แอคชั่นเล็กน้อย

ข้อดี
1.สีสวยดี

ข้อเสีย
1.ราคา
2.สีพ่นมาแบบเดียวกับชิกิ2.0 มีรอยสีไหลแบบเดียวกัน

เทียบกับ robot tamashii

เอาแพ็คของHGไปเล่นกับRobot tamashiiไม่ได้

กับกริมมัวร์

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับผม

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
สวยดีเหมือนกันฮะ
ตรงสีที่ฉีดมาไหลชัดไปหน่อยจริงๆ ต่อดิบเลยดูเฟลๆไปนิด

Core fighter!!
ทำให้หวนคิดถึง G GUNDAM เลย
จริงๆน่าจะเอาแนวคิดกลับมาทำใหม่นะ เอาหุ่นมาสู้กันลดความขัดแย้ง
แต่แบบให้ดูเรียลๆหน่อย เอาพวกวิทยายุทธออกไปหน่ะ

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

Robot tamashii สวยมากกก..
แต่ปกติมันจะ สเกลประมาณ 1/150 เล็กกว่า HG 1/144 หน่อยนึงหนินะ
เหมือนเลี่ยงๆ ไม่ให้ทับไลน์กัน
ตัวนี้ออกมา size แทบเท่ากันเลยอะ (เหมือนจะใหญ่กว่าด้วย)
ส่วนตัวชอบนะ เพราะ robot ไม่ได้ออกเยอะ ถ้าสเกลเดียวกันเอาไปวางกับ 1/144 ได้เนียนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2015, 02:15:53 AM โดย soranibrahim »

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
 :iconmeow: ดีเทลสวยดีครับ  วิ๊ง ๆ

ออฟไลน์ armbizkit

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
ชิ้นส่วนเงาวิ๊งๆเลย เสียยังเดี่ยวคือเรื่องราคา  ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ

ออฟไลน์ alucard26

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ฝากคนที่ไปญี่ปุ่นซื้อตัวนี้มาเหมือนกันครับ รู้สึกสีสวยดีแต่เหมือนไม่สุด

ออฟไลน์ ds304021

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 6
  • "ยังงงอยู่เลยครับ"
ขอบคุณมากครับ รีวิว ละเอียดชัดเจนครับ  :iconsmile: