ผู้เขียน หัวข้อ: [ย้อมหุ่น] LBX Deqoo Recon Type  (อ่าน 2785 ครั้ง)

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
[ย้อมหุ่น] LBX Deqoo Recon Type
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 11:33:10 PM »

สวัสดีครับ ในช่วงงาน TCC2015 มีโอกาสไปเดินช๊อปปิ้งในงาน ผมเจอ LBX ราคากล่องละ 200 บาท
ด้วยความที่ไม่เคยจับมาก่อน แต่เห็นราคาแล้วก็อดใจซื้อไม่ได้ ไม่เคยดูการ์ตูนเลยด้วยซ้ำ
ที่เลือก Deqoo Recon Type เพราะดูเป็นหุ่นสายทหารสายเบ๊ที่เรียบง่ายดีถูกใจผมเลย

หลังจากประกอบเสร็จมันก็ดูเรียบมากๆ ผมจึงถือโอกาสทดลองเดินลายเป็นครั้งแรก
และแต่งเติมดีเทลอื่นๆด้วยเศษไม้โปรแทคเตอร์ ก่อนจับมาย้อมด้วยสีกระป๋อง Leyland
ตกแต่งด้วยดีคอลเพิ่มเติมเล็กน้อย ทำคราบนิดๆหน่อยๆ แล้วปิดงานด้วยเคลียร์ด้านครับ

action กันยาวๆ

ถ่ายคู่อาวุธชิ้นเดียวที่ให้มา  :iconcryjoy:

รบกวนติชมให้คำแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับผม  :iconjoy:

จบแล้วครับผม  :iconjoy:
ขอบคุณ Thaigundam

ฝากเพจผมด้วยนะครับ https://www.facebook.com/makeatripwithamod

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: [ย้อมหุ่น] LBX Deqoo Recon Type
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 09:15:51 AM »
Weathering กำลังพอดีเลยครับ
อยากทำได้บ้างจัง
ลองทำทีไรทำมากไปทุกที  :iconpale:
atinatv

ออฟไลน์ maku00

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
Re: [ย้อมหุ่น] LBX Deqoo Recon Type
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 09:54:39 AM »
ไม่เคยดูหนังเลย แต่โอเคเลยครับ รูปร่าง พวก BB GUNDAM ไม่ทำทรงนี้มาให้เล่นมั้ง สีสวยครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ OOng8

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 08:31:53 AM »
เป็นรอยสนิมที่สวยงามมากครับ
ใช้ภู่กัน หรือแอร์ครับ?
ช่วยแนะนำเทคนิคด้วยสิครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ FaCharius

• *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 08:03:40 PM »
เป็นรอยสนิมที่สวยงามมากครับ
ใช้ภู่กัน หรือแอร์ครับ?
ช่วยแนะนำเทคนิคด้วยสิครับ  :iconwish:

รอยคราบผมใช้ภู่กันครับ ใช้หัวบานๆค่อยๆปัดเอา ส่วนสีที่ใช้ปัดผมใช้สีอะคริลิคของเลอนาซองค์ครับ
ใช้สีเงินผสมแดงกับดำหน่อยๆอยากได้สีเงินแบบหม่นๆหนะครับ
เสร็จแล้วก็พ่นเคลียร์ด้านทับ สีเงินจะได้ไม่สะท้อนมากนัก(จากที่ผมทดลองทำนะครับ)
ก็ประมาณนี้หละครับขั้นตอนที่ผมทำ  :iconjoy:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ