ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง Origin project] แคสวัลผู้มีนัตย์ตาสีฟ้า RTX-65 Guntank Early type [HG Gundam The Origin]  (อ่าน 9253 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

RTX-65 Guntank Early type 1/144 1700 เยน

เทียบไซส์กล่อง

แผงทั้งหมด

มีรอยหมุนแม่พิมพ์มาเกือบทุกแผง เตรียมออกตัวไรมั้งหว่า MSD รึป่าวหว่า  :iconfreak:

ซูมดีเทล

ดีเทลอัดแน่นเต็มที่ตามแบบฉบับไลน์นี้

กลไกของล้อteenตะขาบ

ดีเทลบางจุดแยกชิ้นมาให้ แบบkoto

กลไกโช๊คของปืนใหญ่

ต่อเป็นตัวบ้าง

ซูมดีเทลรอบๆ

จุดขยับ

เอวเป็นบอลจอยขยับได้อิสระมาก

คอก็เป็นบอลจอย

บูสเตอร์(หรือถังพลังงาน หว่า??) ขยับได้นิดหน่อย

teenตะขาบเป็นบอลจอย2จังหวะ

แขน ดึงบอลตรงต้นแขนออกมาได้เพื่อเพิ่มจุดจยับ แบบเดียวกับguntankเก่า

จุดขยับของปืนใหญ่

ฝาคอกพิทเปิดได้

แม็กชีนกัน 4 ลำกล้อง ถ้าเป็น guntankเก่า จะเป็น  rocket launcher

ปืนใหญ่180mm

ปืนกลเล็ก

แอคชั่นเล็กน้อย

Full Burst!!!!

ข้อดี
1.จุดขยับดีกว่าของเก่ามาก
2.ดีเทลดีมาก อย่ากับRG

ข้อเสีย
1.ลูกเล่นน้อยไปนิด ถ้าเทียบกับzaku II char ที่ราคาเท่ากัน

สีฟ้า เป็นp-bandai แน่นอน หลายครั้งด้วยกัน

เปรียมเทียบกับguntankเก่า

แขนงอได้มากกว่าเยอะมาก

ของใหม่จะเตี้ยกว่า แต่กว้าง-ยาว กว่า

กับzaku II char custom

"จุดเริ่มต้นของดาวหางแดง"

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
ผมว่าโอเคเลยนะ แต่ขาววอกไปหน่อย ไม่ชอบงิ 555
ดูๆแล้วลุงบันตั้งใจทำ hg origin แบบสุดๆเลย รอสามดาวดำไม่ไหวละนี่ :iconlike: :iconlike: :iconlike:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Detail สวยมากเลยครับ
ขอบคุณสำหรับ Review ครับ
รออยู่พอดี
 :icongift:
atinatv

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
น่าจะถูกใจสาย military นะ พอเทียบกับของเก่าแล้ว นี่มันคนละเรื่องไปเลย

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
 :iconwink: สมจริงดีครับ  รายละเอียดโดนใจเลยติดที่ขนาดนี้แหละ.......

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
ผมก็ซื้อมาแล้วไม่พลาด แต่เอาไปหมักเกลือซัก2-3เดือนก่อนค่อยทำสี ไม่งั้นไม่ได้อรรถรส  :iconlol:  ข้างหลังนั่นไอพ่นครับ กันแท๊งนี้บินได้นะแต่นิดเดียวเอาไว้กระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง

เตี้ย แบน ขาดแต่ซึน  :iconlol:

ออฟไลน์ alucard26

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ดีเทลชวนให้นึกถึงไลน์สตาร์วอร์เลยคับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
เห็นรูปโปรโมททีแรกก็สงสัย ทำไมสายพานมันย้วยได้ขาดนั้น
สายพานยางยังไงมันก็แข็ง (เหมือนตัวเก่า) ต่อให้ทำมายาวเกินมันก็ไม่ย้วยแบบนี้
จะให้สายพานเป็นข้อ ๆ มามันก็เกิน HG ไปหน่อย

พอดูใบต่อแล้วพูดไม่ออกเลย  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ generalpkz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
แม่จ้าววววววว ! ต่อดิบยังสวยขนาดนี้  :iconwish: แหล่มมาก ๆ เลย  :iconnosebleed:
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมครับผม

Between Faith and Fear

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
อยากดูอยู่พอดีเลย เห็นรีวิวแล้วดีกว่าที่คิดไว้เยอะเลยนะ รูปร่าง ดีเทล สี ดักแก่จิงๆ  :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ดูแล้วทำสีถึงจะสวยนะ ออกแนวอาร์เมอร์ดคอร์มากๆ ต้องทำสีถึงดึงดีเทลออกมาได้ ไม่งั้นขาวจั๊วโดนแฟรชกลบหมด

ว่าแต่ภาคนี้จนจบกันดั้มมันจะได้โผล่ใหมเนี่ย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ds304021

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 6
  • "ยังงงอยู่เลยครับ"
รีวิวละเอียดมากครับ ถ่ายภาพเยอะ ช่วยในการประกอบการตัดสินใจครับ ^^ :iconwish: