ผู้เขียน หัวข้อ: SD Musha Nomaru มุฉะโนมารุน้องชายของมุฉะกันดั้ม  (อ่าน 4492 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Musha Nomaru โนมารุน้องชายมุฉะกันดั้ม

สวัสดีครับวันนี้ขอนำเอสดีกันดั้มที่พึ่งทำเสร็จมาลงครับ
กับ SD Musha Nomaru

งานนี้นานไปกับการปิดเทปบังพ่นครับ ค่อยๆปิดกันไป
ปิดเทปหลายช.ม. ตอนพ่นไม่กี่นาที  ;A;

ตอนแรกที่ได้เห็นโนมารุครั้งแรกโดนมากๆครับ ชอบมากๆ
เป็นนินจา แถมเป็นน้องของมุฉะกันดั้มอีกต่างหาก

ครั้งนี้ถ่ายรูปเยอะหน่อย ชมภาพเพลินๆครับ

3

2

1

เตรียมวิ่ง

พุ่ง

จัดการเป้าหมาย !!!!

ย้อนกลับไปก่อนทำสีซักเล็กน้อย

เริ่มต้นต่อเอสดีรุ่นเก่าๆประกอบง่าย ขยับได้น้อย จึงทำการตัดแขนให้ขยับหมุนๆได้นิดๆหน่อยๆ
ขยับเพิ่มได้อีกนิดก็เล่นได้มากขึ้นมาอีกหน่อย ;A; ขัดๆแต่งๆเสร็จแล้วก็พ่นรองพื้นครับ

เตรียมพ่นสี สีแรกที่พ่นสีขาวครับผม
ตอนนั้นที่พ่นาสีรองพื้นแล้วก็ดองโนมารุไปหลายเดือนเลยครับ
ช่วงนี้จังหวะเหมาะจึงรีบกลับมาพ่นต่อ 

บังๆพ่นๆกันอยู่นาน หนึ่งชิ้นมีสี่สี บังกันตาลายเลยครับ 5555

มุฉะโนมารุตัวนี้ทำทีความรู้สึกเหมือนทำสองตัวเพราะมีเกราะสองแบบ
แบบคล้ายๆมุฉะกันดั้มกับแบบนินจา ตัดเส้นด้วยพาเนลไลน์
ผมชอบตอนหยอดสีลงไปตรงเส้นบนเกราะหัวนินจามากครับ มันไหลสลับไปสลับมา อิอิ

ทำการเช็ดสีส่วนเกินที่ตัดเส้นออกให้เรียบร้อย งานนี้ผมค่อนข้างรีบมากๆครับเพราะกลัวฝนจะตกตรงกันกับตอนพ่นเคลียร์ด้านปิดงาน (พ่นเคลียร์ด้านปิดงานเสร็จปุ๊บ วันต่อมาฝนตกเลยครับ T^T)
ก่อนพ่นเคลียร์ด้านบังส่วนสีทองไว้สีทองจะได้เงาๆ
แล้วก็ทำตาใหม่ให้โนมารุเป็นอันจบครับผม

ภาพมุมต่างๆ

ถ่ายกับกันดั้มผู้พี่

ในอีกหนึ่งมุม นี่ก็เป็นสาเหตุที่ทำให้พลทหารบอลหายตัวไป

ระหว่างถ่ายรูปอยู่นอกบ้าน เมฆฝนไม่รู้มาจากไหน ฟ้ามืดไปหมด
จึงย้ายมาถ่ายในบ้านครับ ช่วงนี้อากาศไม่แน่ไม่นอน ร้อนๆหนาวๆ รักษาสุขภาพกันนะครับ ^ ^

ร่างแรก ชุดนินจา

ถ่ายคู่กับ Algus Knight Z

ร่างสอง ชุดนักรบ

ยืนคู่กับกับมุฉะ

เกราะหน้าตาคล้ายกันมากๆ แต่ตัวน้องจะมีขอบสีทองตามจุดต่างๆที่เพิ่มมา
ทำให้ต้องใช้เวลาในการบังมากกว่าตัวพี่หลายเท่าครับ ;A;

ของทั้งหมดที่มีมาในกล่องของโนมารุครับ 

แดดมาเปลี่ยนมุมถ่ายอีกรอบ

เทียบขนาดกับกันดั้ม

เทียบขนาดกับหนูซอง และหนูมิคุ

เตรียมเดินสำรวจกับทีมพี่น้องมุฉะ

ก็จบแล้วครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับผม

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2015, 11:32:04 AM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ maku00

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
Re: SD Musha Nomaru มุฉะโนมารุน้องชายของมุฉะกันดั้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 12:25:54 PM »
สีสีนสวยงามเลยครับ เล็กมาก กั่นพ่นออกมาสวยเลย ช่วงนี้ฝนตกๆ เมฆมาก ไม่ค่อยกล้าพ่นสีเหมือนกันเลยครับ ดองเพียบ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: SD Musha Nomaru มุฉะโนมารุน้องชายของมุฉะกันดั้ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 02:45:36 PM »
สวยน่ารักดีครับ

นึกว่าคราวนี้จะก็อบหัวทำทั้ง 2 ร่างซะอีก

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 02:51:53 PM »
งานคุณภาพมากอีกแล้ว
งานสวยมากครับ งานกันพ่นอึดมาก
เห็นแล้วเหนื่อยแทน
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ avichi

• Like: 94
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 10:19:21 AM »
บังพ่นได้เนียนมากเลยครับท่าน
 :iconlike:
atinatv

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 01:52:29 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 04:17:17 PM »
ตัวเล็กๆบังพ่นยุบยับแบบนี้ ไม่ลองใช้พู่กันดูมั่งเหรอครับ

งานสวย ละเอียดเช่นเคยครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 06:11:37 PM »
สวยมากครับ  งานเนี๊ยบเหมือนเดิม  :iconvsign:

สงสัยเหมือนกัน ทำไมโนมารูพอมาเป็นภาคใหม่ ดันเป็นครึ่งขาวครึ่งดำหว่า

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 02:48:43 PM »
ตัวเล็กๆบังพ่นยุบยับแบบนี้ ไม่ลองใช้พู่กันดูมั่งเหรอครับ

งานสวย ละเอียดเช่นเคยครับ

ขอบคุณครับพี่อั้น
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:
ตัวนี้ตั้งใจบังพ่นทุกส่วนเลยครับ ;A; ทำให้รู้เลยครับว่าจุดเล็กๆทาเอาก็ได้ พอพ่นเคลียร์ก็จะดูเสมอๆกัน  :iconcryjoy:

สวยมากครับ  งานเนี๊ยบเหมือนเดิม  :iconvsign:

สงสัยเหมือนกัน ทำไมโนมารูพอมาเป็นภาคใหม่ ดันเป็นครึ่งขาวครึ่งดำหว่า

ขอบคุณครับพี่นาโร  :iconwish: :iconwish: :iconwish:

หลายๆตัวเกราะเปลี่ยนไป เล่นเอาคนที่พึ่งติดตามพวกกันดั้มซามูไรอย่างผม
คิดว่าเป็นคนละตัวกันเลยครับ อิอิ  :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2015, 10:31:19 AM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 09:25:59 AM »
ยืนรวมกันเป็นกลุ่มนี่ ฟินเรย พวก SD นี่
เห็นขึ้นตอนการทำงานละ น่าประทับใจ โมเเนวนี้ ใจไม่รักจิงไม่มีทางเสร็จเป็นตัวเเน่นอนคับ   :iconlol:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2015, 10:29:13 AM »
ยืนรวมกันเป็นกลุ่มนี่ ฟินเรย พวก SD นี่
เห็นขึ้นตอนการทำงานละ น่าประทับใจ โมเเนวนี้ ใจไม่รักจิงไม่มีทางเสร็จเป็นตัวเเน่นอนคับ   :iconlol:

ขอบคุณครับ อิอิแบบว่าตกหลุมรักเอสดีเต็มๆครับผม  :iconshy2:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 11:56:49 AM »
ขยันทำจริงๆ น่ารักทุกตัวครับ