ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้มีใครสั่งของจากญี่ปุ่น แล้วยังไม่ได้ของบ้างครับ?  (อ่าน 2718 ครั้ง)

ออฟไลน์ oattyjaa

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผมสั่งกันพลาจากญี่ปุ่น ตั้งแต่ต้นเดือนแล้วครับ
นี่เกือบ 3 อาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้ของเลย มีใครพอทราบมั้ยครับว่าเพราะอะไร?
ผมสั่งแบบ SAL unregistered ปกติ 10 วัน บวกลบไม่เกิน 2 วันก็ได้ของแล้ว เฮ้ออออ เครียดเลย

ออฟไลน์ BlackMantra

• *
ปกติผมก็สั่งจากญี่ปุ่นครับ  บางทีก็รอเป็นเดือนรอจนลืมแล้วค่อยมา...ส่วนใหญ่รอนานๆจะมาเป็นใบเก็บภาษี แต่ไม่เคยเจอหายนะ (ส่วนใหญ่สั่งAmiกับHLJ)

• *
ปกติผมก็สั่งจากญี่ปุ่นครับ  บางทีก็รอเป็นเดือนรอจนลืมแล้วค่อยมา...ส่วนใหญ่รอนานๆจะมาเป็นใบเก็บภาษี แต่ไม่เคยเจอหายนะ (ส่วนใหญ่สั่งAmiกับHLJ)

อันนี้ส่งแบบ SAL unregistered ป่ะครับ?

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ได้ปกตินะครับ Shiki ผมมาหลังจากวางขายที่โน่นก็ 7-8วัน (หลังคุณนาโรรีวิวแล้วทุกกล่องเลย :iconlol:)
รอบนี้ที่ยังไม่ได้ก็ RE Dijeh อ่ะของเพิ่งแจ้งเข้ามาเมื่อวันที่18ที่ผ่านมา Shipping : 960 JPY SAL
(รอบก่อนๆโดนบวกเลยโวยไป ไม่รู้ส่งราคานี้เป็นปกติรึลดให้ก็ไม่รู้ คาดว่าตอนนี้มีคนกำลังทำรีวิวอยู่ครับ....:iconvsign:)
สงสัยมีโดนรอแกะ/ประเมินภาษีอยู่รึเปล่า พวกกล่องใหญ่ๆล่อตา/ราคาบวกส่งแล้วเกินพันนี่...แล้วแต่ดวงของแต่ละรอบเหมือนกัน
ตย. Sazabi ver.ka, P-B. Banshee Norn, P-B. Gelgoog Cannon, P-B. S-Booster unit รึแม้แต่ 1/100 G-falcon+ฐาน Trident   :icondisapp:ผมก็โดนบวกมาหมดละ บางเวป(นอก) เอาราคาถูกมาล่อแต่ไม่เผยค่าส่งต้องรอจนกว่าจะทำรายการสั่งเข้าไป แถมไปยกเลิกหรือปรับเปลี่ยนก็ยากด้วย ทั้งที่ลองในเวปนึงส่ง Sal ได้ไม่มีปัญหาแต่พอไปสั่งกะอีกเจ้าดันส่งกล่องใหญ่กว่า/ยัดแต่กระดาษมาให้หนักเว่อร์ทำไมก็ไม่รู้ คุ้มแค่ครั้งเดียวตอนสั่ง MG X2 ได้มา 5,480 JPY ส่งอีก 900 JPY มีชิ้นส่วนในถุงหลุดออกจากแผงแค่ชิ้นเดียวนอกนั้นปกติ  :iconwink:
ล่าสุดนี่ MG Epyon เจ้าประจำ instock และส่ง SAL ได้ แต่อีกเจ้านึง...ก่อนหน้าเคยเมลล์ไปถาม ตอบกลับมาว่าส่ง SAL ไม่ได้ (ราคาต่างกันแค่ 2-3ร้อยเยนเอง คิดแล้วไม่ค่อยคุ้มตอนโดนภาษ๊เพิ่ม) :iconshy:

ออฟไลน์ shinoni

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 9
ผมสั่งแบบsal regis พึ่งไปรับของมาอาทิตย์ก่อน

ปกติสั่งsal regis ได้ของภายในสามอาทิตย์นะครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Sal unregis เคยหายไปรอบนึงครับ จากนั้นไม่เคยใช้ต่ออีกเลย ยังดีสั่งแค่้พวกอะใหล่ ไม่ได้แพงอะไรมาก
Sal Register ไม่เคยหายครับ  แต่ภาษีลุ้นกันอีกที

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ BlackMantra

• *

อันนี้ส่งแบบ SAL unregistered ป่ะครับ?

สั่งแบบ SAL unregis ตลอดครับ แต่บางทีไปถึงเดือนแล้วไม่มาก็เริ่มกระวนกระวายเหมือนกันเเต่ก็ได้ของตลอดครับ นานสุดที่เคยเจอประมาณ4-5สัปดาห์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2015, 08:49:06 PM โดย BlackMantra »

• *
ขอบคุณมากๆครับ กลัวอย่างเดียวคือของหายนี่แหละ T_T

ออฟไลน์ cgy

• *
  • Like: 11
สั่งแบบ SAL unregis ตลอด ล่าสุดสั่งซื้อจาก Amiami เมื่อ 11/6/58 ของถึงบ้าน 24/6/58 นะครับ (1/144 HGOrigin 2 กล่องครับ)