ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านออนไลน์สักร้านให้ผมหน่อยครับ  (อ่าน 1524 ครั้ง)

ออฟไลน์ miamibeachboy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
เนื่องด้วยผมอยู่ต่างจังหวัด ของที่ใช้เฉพาะจึงหายากมาก แล้วตอนนี้มาใช้ แอบลัช ปัญหาตอนนี้คือมีแต่ แอร์บลัช ยังหาสีมาใช้ไม่ได้ตามที่ต้องการ

สิ่งที่ผมขาดในตอนนี้คือ สีรองพื้น decal กับอุปกรณ์เดินลาย และพวกทินเนอร์ อยากได้ของทดแทนที่หาซื้อได้ในท้องถิ่นหรือแนะนำการ DIY ก็ได้ครับ สั่ง EMS มาแต่ละที เจอค่า EMS แล้วกระเป๋าเบาเลย

ผม search google จนตาจะลายแล้วครับ หลายๆร้านของหมด ยิ่ง decal เป็นอะไรที่หายากจริงๆ

หรือผมควรจะนั่งรถลงไปหาซื้อที่ กทม แนะนำแหล่งด้วยครับ

ถ้าผิดกฏขอเป็นหลังไมค์มาหน่อย บอกตามตรงครับ เสียเวลากับการหาของในเน็ตมาจนจะไม่ได้ทำโมแล้ว หามาเป็นอาทิตย์ก็ยังไม่ได้ของที่ต้องการจริงๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tra2545

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
  • ฝึกวอชด้วยปากกาเมจิกดำตราม้า
Re: แนะนำร้านออนไลน์สักร้านให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2015, 01:17:42 PM »
ลองสั่งร้าน xmodeltoy หรือ โกอนิเมทก็ได้ครับเเเต่ว่าเคยสั่งเเต่xmodeltoyครับ ร้านโกอนิเมทมีโปรโมชั่นสั่งครบพันemsฟรีครับ

ออฟไลน์ miamibeachboy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
Re: แนะนำร้านออนไลน์สักร้านให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2015, 09:52:05 PM »
เดี๋ยวจะลองดูของในร้านก่อนนะครับ ^^ ขอบคุณครับ