ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP]เงามืดผู้โบยบินด้วยปีกที่ไม่สมบูรณ์แฟนท่อมกันดั้ม  (อ่าน 5442 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
สวัสดีทุกท่าน วันนี้เชิญพบกับโปนเจคใหม่ของผมจากภาคครอสโบนกันดั้มโกส เซตนี้ผมจะทำทั้งหมด 3 ตัวประกอบด้วย แฟนท่อม โกส และ วิคตอรี่ วันนี้พึ่งทำสีตัวแรกเสร็จเลยเอามาให้ชมกันก่อน

EMS-TC02 แฟนท่อมกันดั้ม

โมบิลสูทรุ่นทดสอบมินอฟกี้ไดรฟ์สามารถใช้ปีกแสงได้เหมือนวิคตอรี่2 แต่จำกัดเวลาแค่ 15 นาทีและมีพลังเพียงครึ่งเดียวของวิคตอรี่ 2 ลักษณะของปีกแสงที่ออกมาไม่สมบูรณ์คล้ายลูกไฟวิญญาณจึงเป็นที่มาของชื่อแฟนท่อม อาวุธหลักคือ ดาบบีมขนาดใหญ่ลักษณะคล้ายดาบไฟสามารถตัดทะลุไอฟิลได้

ดีไซน์ของตัวหุ่นในมังงะและของคาโตกิต่างกันพอสมควรผมจึงเลือกเอาทั้ง 2 ดีไซน์มาผสมกันแต่เนื่องด้วยของคาโตกิเห็นแค่อกกะหัว ผมเลยคิดว่าส่วนที่ไม่เห็นจะเอาเบสมาจากตระกูลครอสโบน
เบสโมเดลที่ใช้ - ครอสโบนมาโอ, วิคตอรี่2

ปัญหาของงานนี้คือส่วนอกใช้อีโป้ปั้นติดถาวรแล้วค่อยมาขัดทำดีเทลบวกกับตัวโมเดลเล็กมาก ผลคือตอนกั้นพ่นเลยขอบหลายจุดมากต้องนั่งเอาพู่กันแต้มทำให้สีที่ไฮไลท์ไว้ดูด่างๆไปหลายจุดบางจุดต้องทาเยอะเลยเพราะไฮไลท์ไว้เข้ม ไม่ค่อยเนียนอยู่หลายจุดแต่ก็พอรับได้  แต่เอาจริงๆคือhgตระกูลฟอมูล่าแค่กั้นพ่นปกติก็เสี่ยงจะเละพออยู่แล้ว :iconfreak:

ตอนนี้เหลือเอฟเฟคพาทลูกไฟตามตัวกับปีกแสง ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะทำยังไง อาจจะใช้ pvc ใสมาลนไฟเอา ใครมีวิธีดีๆบอกผมมั่งนะครับ

ติชมตามสะดวกเดี๋ยวทำต่อแล้วจะมาอัพเดท

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
สวยดีครับ  +1

เอฟเฟคไฟ  เอาจริงๆคงต้องปั้นแล้วหล่อเรซิ่นอ่ะครับ

ไม่อีกอัน ก็เอฟเฟคไฟจีน

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=35513.0
ของจีนก็อบมีสีม่วง  แต่ใช้ได้จริงคงมีแค่ที่เกียว 4 อัน  ไม่น่าคุ้มเท่าใหร่

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ wee77

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
เจ๋งมากเลยครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
ชอบสีมากครับ
atinatv

ออฟไลน์ afee

• *
  • Like: -13
รอดูครบเซ็ตครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เจ๋งอะ ดูผ่านยังกะ GFF เลยเเฮะ  :iconsmile:

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
ปูเสื่อรอชมครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ ChickeNMasteR

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ชีวิต...ด้องดอง
รอชมครับ