ผู้เขียน หัวข้อ: [ย้อมหุ่น] LBX General  (อ่าน 2811 ครั้ง)

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
[ย้อมหุ่น] LBX General
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 09:42:01 PM »

สวัสดีครับ สำหรับตัวนี้เป็น LBX ตัวที่สองซึ่งได้มาพร้อมกับตัวก่อนหน้าของผม
ตั้งใจให้เป็นเหมือนตัวหัวหน้าของ deqoo หลังจากปนะกอบเสร็จก็ทำการเดินลาย
แลพใส่ดีเทลเข้าไปเล็กน้อยพองามไม่ให้เกลี้ยงมาก ก่อนจะทำสีด้วยสีกระป๋อง Layland

ด้วยความใจร้อนผมรู้สึกว่าคราวนี้ผมปัดคราบออกมาไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
ออกจะดูเลอะๆไปมาก แอบรู้สึกขัดใจนิดอยู่หน่อยๆ  :iconsweat:

โพสท่ากันยาวๆ

จับอาวุธ เพิ่มความเกรงขาม :iconwish:

รบกวนติชมให้คำแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับผม  :iconjoy:

จบแล้วครับผม  :iconjoy:
ขอบคุณ Thaigundam

ฝากเพจผมด้วยนะครับ https://www.facebook.com/makeatripwithamod

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [ย้อมหุ่น] LBX General
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 10:52:43 PM »
ชอบคุ๋สีกับการทำรอยนะครับ  ดูแล้วนึกถึงวอร์แฮมเมอร์ เข้มดุกำลังดี

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ aketoom

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 03:09:13 AM »
ทำสียังไงมั่งอะครับผม คร่าวๆได้ป่าวครับ ใช้ leyland เหมือนกันครับ
เห็นแล้วสวยดีครับ อยากแนวนี้บ้าง

แกะมาทำสีใหม่ด้วยป่าวครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ FaCharius

• *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 07:39:22 AM »
ทำสียังไงมั่งอะครับผม คร่าวๆได้ป่าวครับ ใช้ leyland เหมือนกันครับ
เห็นแล้วสวยดีครับ อยากแนวนี้บ้าง

แกะมาทำสีใหม่ด้วยป่าวครับ  :iconwish:

ก่อนลงก็ขัดด้วยกรดาษทรายเบอร์ 1000 อ่าครับแล้วรองพื้นด้วย Leyland เบอร์ L40
แล้วค่อยพ่นสีอื่นทับลงไปอีกทีครับ
รอยคราบผมใช้ภู่กันครับ ใช้หัวบานๆค่อยๆปัดเอา ส่วนสีที่ใช้ปัดผมใช้สีอะคริลิคของเลอนาซองค์ครับ
ใช้สีเงินผสมแดงกับดำหน่อยๆอยากได้สีเงินแบบหม่นๆหนะครับ
เสร็จแล้วก็พ่นเคลียร์ด้านทับ(ก็ของ Leyland เหมือนกัน) สีเงินจะได้ไม่สะท้อนมากนัก(จากที่ผมทดลองทำนะครับ)
ก็ประมาณนี้หละครับขั้นตอนที่ผมทำ  :iconjoy:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 09:37:18 AM »
ผมเองก็กำลังฝึกทำคราบอยู่เหมือนกันครับ
atinatv

ออฟไลน์ Bobby21886

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 07:50:55 PM »
ชอบครับ พอเลื่อนลงมาเจอตัวสีแดง ชอบมากกว่าอีกครับ สีเข้มออกแนว fantasy ดีอ่ะ