ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการทำสีและสีกระป๋องคับ  (อ่าน 1701 ครั้ง)

ออฟไลน์ apiwat17

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถามเรื่องการทำสีและสีกระป๋องคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 07:41:35 PM »
มีเรื่องจะถามดังต่อไปนี้คับ
1. ถ้าเราใช้รองพื้นของ tamiya primer surface(พวกสีเทาสีขาว) และพ่นสีกระป๋องยี่ห้อ leyland ลงไปนี้ ใช้ได้มั้ยคับ ???
2. ระหว่างสีกระป๋องยี่ห้อ tamiya กับ ยี่ห้อ leyland นี้ ความละเอียดของละอองพ่นสี ยี่ห้อไหนดีกว่ากันอะคับ หรือใกล้เคียงกัน ???
3. สามารถใช้หัวฉีดสีกระป๋องยี่ห้อ tamiya ใส่บนสีกระป๋องยี่ห้อ Leyland ได้มั้ยคับ ???

ปล. ถ้าผิดหมวดก็ขออภัยด้วยนะคับ แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2015, 03:10:31 PM โดย apiwat17 »

ออฟไลน์ degorus

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ถามเรื่องการทำสีและสีกระป๋องคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 05:57:19 PM »
1. คิดว่าได้ครับ ไม่น่าจะมีปัญหา ไม่แน่ใจนะครับ รอผู้รู้แล้วกัน

2. tamiya ดีกว่าแน่นอนครับ แพงกว่าด้วย 555

3. ได้ครับ เห็นมีคนพูดถึงอยู่ แต่ผมก็ยังไม่เคยลอง เค้าว่าเม็ดสีจะละเอียดขึ้นครับ