ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสีเองหรือสำเร็จดีกว่า  (อ่าน 1771 ครั้ง)

ออฟไลน์ IRONDEAD

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ทำสีเองหรือสำเร็จดีกว่า
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 09:54:34 PM »
พอดีอยากได้MG Sinanju แบบTitanium

เลยอยากรู้ว่าระหว่างทำสีเองกับแบบสำเร็จ อันไหนดีกว่า+ถูกกว่า

แต่ถ้าเป็นแบบสำเร็จ มันจะมีรอยที่ตัดออกมาจากแผงมีวิธีที่แก้ยังไงหรอคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ  :iconshy2:

ออฟไลน์ SecondOrbit

• *
  • Like: 1
Re: ทำสีเองหรือสำเร็จดีกว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 12:21:55 AM »
รอยตัดไม่มีทางแก้ได้ครับ....

ถ้าอยากลองทำสีก็จัดตัวธรรมดาเลย แต่จะทำให้วิ้งแบบไทแทเนียมฟินิชนี่ต้องอดทนและขยันมากจริงๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ IRONDEAD

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 07:15:43 AM »
รอยตัดไม่มีทางแก้ได้ครับ....

ถ้าอยากลองทำสีก็จัดตัวธรรมดาเลย แต่จะทำให้วิ้งแบบไทแทเนียมฟินิชนี่ต้องอดทนและขยันมากจริงๆ  :iconfreak:

คงต้องซื้อแบบสำเร็จ พอดีเป็นคนไม่ขยัน   :iconsoul:

ขอบคุณมากนะคะ

ออฟไลน์ miamibeachboy

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 11:47:31 AM »
หลังจากเรียนรู้เรื่องทำสี สรุปให้ว่า ถ้าทำตัวเดียว ซื้อสำเร็จ หรือ ถ้าอยากสัมผัสงานทำสีจริงๆ ลองหาคนจ้างทำดูครับ แพงกว่า Ti.Fin แน่ๆๆ แต่งานก็คนละเรื่องเช่นกัน