ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการพ่นสีขาวของยูนิคอน  (อ่าน 1693 ครั้ง)

ออฟไลน์ tra2545

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
  • ฝึกวอชด้วยปากกาเมจิกดำตราม้า
เรื่องการพ่นสีขาวของยูนิคอน
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 08:02:56 PM »
สมมุติ ผมอยากพ่นสียูนิคอนเเต่ขี้เกียจเเกะไซโคเฟรมออก ผมทำยูนิคอนให้เป็นยูนิคอนโหมดจากนั้นพ่นขาวสี เเล้วถามหน่อยครับไซโคเฟรมจะด้านไหมครับ

ออฟไลน์ Kreme

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: เรื่องการพ่นสีขาวของยูนิคอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 09:14:27 PM »
เวลาเราแปลงกลับเป็นยูนิคอนโหมดมันก็ยังมีส่วนที่ปิดไม่สนิทนะครับ แนะนำว่าให้แกะเถอะครับพาร์ทใสจะได้ไม่โดนสีไปด้วย
แต่ถ้าขี้เกียจจริงๆก็เอาเทปปิดไว้ป้องกันสีติดไซโคเฟรมได้ครับ
ปล.พ่นสีอะไรก็เป็นสีนั้นนะครับ ไม่ด้าน แต่เปลี่ยนไปตามสีที่พ่นเลย :iconpale: