ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG  (อ่าน 402786 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minato

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:17:55 AM »
เปิด��าพเทียบในเว็บ ผมก็ว่าเหมือนนา หรือ ผมไม่คิดมากเองหว่า   ที่ชัดๆ ผมว่าลายปาก นิดเดียวนะ ผมว่าไม่ถึงกับแย่กับราคานี้

มีดีเทลไหนที่หายชัดๆ ไหมครับ  ผมเปิดไล่��าพดู มีแต่ปาก ใต้ตา นี่แหละที่เด่น   ยังไม่เจอจุดที่คิดว่าน่าเกลียดนะ :icondizzy:

* Noir / Strike E  นอกจากเห็นรีวิวก่อนๆ มีแต่บ่นเรื่องหน้าลิง (หรือแมว) นี่  ยังมีแย่อีกไหมครับ  น่าซื้ออีกตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2010, 12:21:25 AM โดย Minato »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 01:07:07 AM »
ตอบแบบตรงไปตรงมาเลยครับ อย่าง Destiny EBM นอกจากหน้าที่ต่างจากของแท้มั่กๆแล้ว ก็ยังมีส่วนอื่นที่ดีเทลทำมาค่อนข้างหยาบ (ผมว่าล้อตเก่ายังทำดีกว่า) เช่น ดีเทลท่อระบายอากาศที่แพ็คหลังทำได้หยาบมาก เส้นเบี้ยว ไม่ตรง พลาสติกฉีดสีมาจืดกว่าตัวจริง จุดล้อกที่หลังทำมาไม่สนิท ตัวล้อกการกางขาที่อยู่ใต้ก้นก็เช่นกัน (ของแท้จะล้อกอยู่) จุดยึดปีกแสงที่ปีกทำมาไม่พอดีกับตัวยึด เป็นต้น   ทีนี้ ที่โชคดีหน่อยคือเนื่องจาก MG Destiny เดิมๆ ดีเทลน้อยอยู่แล้ว เลยทำให้ของ TT ดูเนียนน่ะครับ:iconhihi:

ส่วน Strike E/Noir ที่ว่าหน้าลิงนั้น เอาเข้าจริงถ้าจะพูดให้ถูกก็ต้องบอกว่าโมจีนมันหน้าลิงทั้งนั้นแหละครับ แต่จะลิงมากลิงน้อยก็แล้วแต่ตัว ในความเห็นของผมที่เก็บ MG TT ���าค Seed ทุกตัว Impulse กับ Strike E หน้าตาถือว่าโอเคแล้ว ส่วนดีเทลตามตัว รอยประกบ และความง่ายในการประกอบถือว่าผ่านเกณฑ์  มีตัวที่เป็นปัญหามาก 2 ตัวนี้เยอะครับ:iconlol:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:58:15 AM »
Destiny EBM ปัญหาของมันเท่าที่อ่านของท่าน pas20 ก็คล้ายๆกับของผมนะครับ ดูเหมือนจะแย่กว่าผมด้วยซ้ำ
ที่ผมเห็นว่ามันต่างมากจริงๆก็ ดีเทลหน้ากับสีซีดนี่แหละ ส่วนอื่นที่ล๊อกไม่อยู่อะไรนี่ ผมชินซะแระกับโมจีน  :iconfreak:

ส่วน Strike Noir จีน ผมก็มีอยู่ในครอบครองเหมือนกัน แต่ไม่มีของ Bandai เลยไม่รู้จะเทียบยังไง เพราะถ้าเทียบแค่

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 10:17:57 AM »
 :iconnasty:ตัวไหนที่มทันมีขีดที่ปากพี่จีนทำออกมาลิงหมดแหละครับเพราะดูเหมือนเทคนิคการฉีดพลาสติกของจีนยังเท่าให้ได้เทียบเท่าบันไดไม่ได้แค่แหม๋จะเอาอะไรนักหนาโมจีนไม่ใช่โมแท้ราคามันก็ต่างกันอยู่จะเอาให้มันเหมือนเปี๊ยบเลยก็คงจะได้โมจีนในราคาบันไดแล้วล่ะครับ :iconlol:

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 01:04:04 PM »
sarafim TTตัวเดียว1กล่องนะอย่าเข้าใจผิด :iconlol:

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       10/10   ครบไม่ขาดไม่แหว่ง
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         10/10  ง่ายมาพอดีๆ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               8/10  ถ้าจะเอาประกบสนิทต้องออกแรงหน่อย
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        8/10  แขนหลุดง่ายไปนิ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า )        9/10   แข็งแรงดี
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  9/10    คมใช้ได้
7.หน้าตา                                                        8/10    แต่งที่เกินมานิดหน่อยก็โอเค
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       6/10    ติดไม่ค่อยอยู่
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)           10/10     ทำสีก็เนียนไปแล้ว
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        10/10   1xxแค่นี้จะเอาอะไรนักหนา
รวม88 เอามาGโมเป็น3Gก็น่าจะคุ้มอยู่
แถมนิดนึง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2011, 01:14:19 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ jubak

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -14
  • รถเน่า ๆ กับอีก 250 แรงโม้ !!!!
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 09:19:44 PM »
RX-93 v GUNDOOM  (v GUNDAM EVOLVE Version) 1/144

ต่อดิบ  ไม่ติดสติกเกอร์

ปล. รูป ถ้าเห็นประกอบไม่สนิทนี่ ไม่ต้องซีเรียสนะครับ พอดีรีบทำมา Review ก่อน เดี๋ยวจะทำสีทีหลัง

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       10/10   ครบไม่ขาดไม่แหว่ง เส้นคม ลายลึก (บัน มีอาย รอยลึกกว่าลุงบันอีก)
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         10/10  ง่ายมาพอดีๆ ไม่มีหลวม ทุกชึ้นประกบเข้าล๊อกหมด นึกว่าต่อลุงบันอยู่แล้วกัน
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               10/10    ดีมาก พอดีเป๊ะ ไม่มีต้องเฉือน นึกว่าต่อลุงบันอยู่แล้วกัน
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        9.5/10  เจอจุดนึง ที่ Backpack จุดติดตั้ง บาซูก้า หลุดง่ายมาก คาดว่าคงต้องติดกาว ที่เหลือแน่นปึ๊ก จับมาเขย่ายังไม่ร่วงเลย
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า )        9/10   แข็งแรงดี กดไม่ฝ้า แต่สีพลาสติกบางสีดูไม่ค่อยดีมากเท่าไร (เทียบกับลุงบันนะ)
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  10/10    คมสุด ๆ
7.หน้าตา                                                        8/10    ดีหมด ยกเว้น หน้า (ลิงมาก) กับ หน้าอก (ตรงช่องด้านหน้าอ่ะ  จะใหญ่ไปใหนกัน) ยังนึกไม่ออกเลย จะโมไงให้สวย -''-
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       7/10    ไม่ได้ติด (มันไม่ค่อยสวย) แต่ดูแล้วถึงติดไปก็ไม่น่าจะทน
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)           9/10     ไม่เหมือนของแท้ (แหงล่ะ อีบัน ยังไม่ทำ Ver. นี้ออกมานิ) แต่แนวดี
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        7/10   6-7แดง ราคาใกล้ ๆ ของแท้เลย

รวม 89.5 แต้ม เหมาะกับทุกเพศทุกวัย เอา A ไปเลยครับ

รวม ๆ จุดที่ต้องทำสี มีเยอะเหมือนกันตามประสา 1/144 เช่น ส่วนน่อง หน้าท้องด้านใน ใต้คอ ฟันเนล โล่ด้านหน้า-หลัง ฯลฯ
ของแถมเยอะมาก บาซูก้าx2 มือหลายแบบ ฟันเนลx12

อ้ายหน้าลิงงงงงงงงง

:EDIT: รูปตอนประกอบเสร็จไม่ค่อยชัดนะครับ พอดีเป็นตอนกลางคืน แล้วไม่ชอบถ่ายรูปโดยใช้ Flash อ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 02:17:13 AM โดย jubak »
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ mobminor

• *
  • Like: -3
  • manchester united fan
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 01:45:09 PM »
gundoom อ้ายหน้าลิงจริงๆด้วย   แต่ดีเทลอื่นๆสวยดีครับ
ก่อนหน้านี้ผมเล่นของลุงบันครับ (ต่อดิบ ตัดเส้นมั่งไม่ตัดมั่ง)  ช่วงนี้ก็กำลังลองโมจีนอยู่  ก็โอเคสมราคาดีครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 02:56:52 PM »
จริงๆเจ้ากันดูมเนี่ยเค้าแกะแบบมาจาก convertion kit เป็นชุดแต่งเรซิ่นที่ประกอบกับ hguc nu gundam ซึ่งถ้าเทียบราคาจริงๆแล้วสูงกว่ามาก(2 - 3เท่าตัวเลยมั้ง   :iconsweat:  ) รายละเอียดต่างๆผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าใกล้เคียงกับต้นฉบับมากน้อยแค่ไหนเพราะไม่มีเปรียบเทียบ(เคยเห็นแต่ที่เค้าทำเสร็จแล้วสวยมาก) ส่วนเรื่องพลาสติกค่ายนี้ผมว่าดีกว่าโมจีนเจ้าอื่นๆนะ ปัญหาน้อย แม้จะหน้าลิง(แต่ยังหล่ออยู่นะ)แต่ผมว่าก็น่าเล่นอยู่ดี ส่วนเรื่องราคานี่โอเคดีครับ เพราะถ้าซื้อของแท้แบงค์เทาสองใบก็ไม่พออ่ะครับ   :iconfreak:

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 04:15:11 PM »
sarafim TT ซื้อกล่งอเดียวได้ 2 ตัว ขาว-ดำ เลยหรอคับ  :iconpanic:

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 07:09:05 PM »
Infinite Justice TT Hongli    ติดดีคอลน้ำแบบตามใจฉัน

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       9/10    ไมมีชิ้นส่วนไหนที่มันดูผิดปรกติครับ อาจจะมีก็แต่โครงใน ที่หล่อเกินเป็นขุยๆ หน่อย มือปัดก็ออกล่ะ
2.การ ต่อ (ต่อยากง่าย)                                         10/10   โอเคนะครับ ไม่มีจุดต้องลงแรงมากจนเกินไปเท่าตัว Destiny จีนที่เคยต่อ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               9/10    มีจุดที่ไม่สำคัญ และมองไม่เห็น   
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        10/10  เทสโดยการจับเอวมาเขย่า  ไม่มีอะไรหลุดออกมา โอเคแล้วกัน 555
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า )        9/10    สีผมว่ามันไม่ปรี๊ดเท่าตัวจริง ผิว อย่าไปว่ามันเลย มาตรฐานจีนครับ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  9/10    มีรอยหายไปบ้างเปิดกับ dalong เทียบ แต่ส่วนรอยใหญ่ๆ ก็เก็บได้หมดนะครับ
7.หน้า ตา                                                        9/10   หน้าไม่มีรอย ซึ่งผมว่ามันก็ไม่ได้น่าเกลียดนะ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       10/10    ดีคอลน้ำแถมมาติดแบบมึนๆ ยังสวยเลยครับ  สติ๊กเกอร์หนึบ  แต่เนื่องจากของเก่ารึเปล่าไม่ทราบเลยลอก  แต่ถ้าลอตทั่วๆ ไป ผมว่าแหล่มครับ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          9/10     อยากให้เต็ม แต่เดี๋ยวโดนบอกว่าเชียร์ 55
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        10+/10    ได้มาในราคาถูกกว่าปรกติ ซึ่งก็ถูกกว่าตัวแท้อยู่แล้ว เอาคุ้มไปไหนล่ะครับ

94/100   อันนี้ตอนแรกว่าจะตัดเส้นอยู่  ปากกาหมึกหมด เลยขี้เกียจ ต่อดิบ ติดดีคอล พ่นเคลียร์ จบเลยครับ

ตัวนี้ไปซนมากไปหน่อย เล่นมือหักเลย (จะทำข้อต่อให้แน่นๆ ลงกาว ดึงออก แขนหัก เลยเอาแขนสำรองของเดสตินี่มาใช้แทน)

ออฟไลน์ mobminor

• *
  • Like: -3
  • manchester united fan
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 03:21:45 AM »
ข้อต่อ ball joint ที่หลวมๆ สามารถอัดกาวได้เลยใช่ไหมครับ  แล้วควรเป็นกาวประเ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2011, 03:23:21 AM โดย mobminor »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:39:43 AM »
Destiny EBM บอกตรงๆ ดีเทลแพ๊คหลังแย่เกินเยียวยาจริง(เอาเหอะถือว่าไม่ได้โชว์ส่วนนั้นตัดไป) 
โช็คตรงปีก 1 ข้าง  มันจะทำรูมาฟิตไป  ทำให้ตะขอที่จับโช๊คดึงโช๊คขึ้นไม่ได้ :iconpale:  ดีเทลส่วนปากหายไปเลย  เดินร่องกันใหม่
แถมพลาสติกในหลายจุดบุ้มเยอะมาก  ถ้าไม่ขัดไม่รู้หรอกครับ   แต่จุดที่เห้นชัดสุดคือ ปากกระบอกปืนรันเชอร์  บุ้มแบบไม่น่าให้อ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 06:57:42 PM »
ตัวนึง Strike E (Strike Noir สีขาว) อีกตัวเป็น Strike ธรรมดา เลือกเอาครับ

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:11:29 PM »
MG strike S/L [ทำสีี] TT ครับ

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       10/10   เเทบไม่มีเลยครับ
2.การ ต่อ (ต่อยากง่าย)                                         10/10   ง่ายครับ ข้อต่อพอดี
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               9/10    มีตรงขาอะครับ
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        8/10   ขาขวาหลุดบ่อยไปนิด
5. เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า )        9/10    okคับ ก็ดีเเต่ผมทำสีครับ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  8/10    ดีครับเพราะตัวนี้ไม่ค่อยมีลาย
7.หน้า ตา                                                        8/10   ลิงนิดๆ
8. ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       8/10    ดีคอลน้ำ ครับ สุโค่ยยย สติกเกอร์กะไช่ได้
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          8/10     ดีหมดครับเหลือเเค่หน้ามันเเปลกๆ
10. ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        10/10    สุดคุ้มคับ

88 คะเเนนrank A ไปเลยคร้าบบบ :iconhappy:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 06:25:29 PM »
วันนี้ Strike E IWSP มาจะขอบอกรายละเอียดคราวๆก่อนหละกันครับ  แล้วเดี่ยวพอต่อเสร็จจะรีวิให้ดูอีกที

ตัวรันเนอร์ - เนื้องาน
ยังมีคราบล่อเกินอยู่เยอะ  แต่ดีเทลของตัวหุ่นเก็บมาได้คม กว่า Destiny เยอะครับ 
ตัวแผง B ค่อนข้างหล่อมาได้แย่ที่สุดในบรรดาทั้งหมดแล้วครับ  โดยเฉพาะส่วนหน้าแจ๊ตพ๊อตแตกอยู่ในแผง B ด้วย
ผลก็คือหน้าไม่ลิงครับ ที่ปากดีเทลเก็บหมดแต่หล่อแหว่งแถมติดไม่ค่อยจะอยู่  หน้าดูกอลิล่าไปทันตา ควรหาหน้าของ G century มาเปลี่ยนด่วน  :iconsweat:
แผงของแพ็คหลังเก็บดีเทลมาได้ดีที่สุดแล้ว

ดีคอล - มาร์คกิ่งซีล

ดีคอลน้ำห่วยแตกที่สุดเกินเยียวยา  ลายบิดเบี้ยวไปหมด ยกเว้นลายตัวอักษรใหญ่ไม่มีปัญหา  แต่ยังดีท่มีมาร์คกิ่งซีลที่เป้นลายเดียวกับดีคอลมาให้
มาร์คกิ่งซีลอีกแผ่นก็ทำมาดี คมและชัด

สติ๊กเกอร์ตาม มาตราฐานใหม่ของTT แต่ผมรู้สึกว่าสติ๊กเกอร์ตรงตาดูดีมาก

เรื่องความยากง่ายในการต่อ  (กำลังอยู่ในการต่อ)

ต่อง่ายมากเกือบใกล้เคียงของลุงบันอาจจะมีรอยเลื่อมและความห่างในบางจุด  แต่ไม่มากเท่าไหร่
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 07:03:28 PM »
เจอตัวหลุด QC รึเปล่าครับ เห็นตัวใน Youtube ออกจะดูดี lol

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 07:50:50 PM »
เจอตัวหลุด QC รึเปล่าครับ เห็นตัวใน Youtube ออกจะดูดี lol

ผมว่าไม่น่าจะหลุด QC หรอกครับ  เพราะถ้าให้เปรียบเทียบกับเดสแล้ว  จุดที่บกพร่องจะคล้ายๆกัน  โดยเฉพาะส่วน ดีเทลที่ปากเนี้ยหละ
ใช่ครับดูห่างๆมันดูดีมาก  แต่ดูใกล้ๆแล้ว มันแหว่งไปจริงๆแต่โดยรวมแล้วดูดีกว่า Des เป็นกอง

เรื่องโมจีนเป็นอะไรที่ต้องยอมรับครับ 
เพราะผมเองก็ต่อมาหลายตัวตั้งแต่สมัยประถมยันปัจจุบันเจอความเลวรา้ยของโมจีนมาเยอะแล้วฮะ  :iconsoul:

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:07:58 PM »
คนล่ะตัว เอามาเทียบไม่ได้มั้งครับ เดสตินี่ กับ สไตร์ค E -0- 

อันนี้รีวิวของฝรั่ง ค่อนข้างละเอียด  ลองฟังดูนะครับ http://www.youtube.com/watch?v=61qfHpVywlQ 

ให้ลองเทียบกันดู  เพราะแค่ตัวจีนเดียวกัน บางคนยังเจอไม่เหมือนกันเลยครับ (อย่างช่องแขน Exia Iginition ที่หล่อครบไม่ครบบ้าง / ส่วนปีกเดสตินี่ไม่แ็ข็งแรง ของผมปกติดี อะไรแบบนี้)

ป.ล เดสตินี / สไตร์คธรรมดา TT ไม่มีปาก ไม่มีลาย ผมก็ไปทำลายมาให้ เดินเส้น ก็สบายใจแล้วครับ  จุดไหนแก้เองได้ก็แก้ครับ จะได้ไม่ซีเีรียสครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:14:46 PM »
จากที่สังเกตปัญหาจะเป็นมากกับล้อตใหม่นะ อย่าง Strike E. ของผมที่ได้มานานแล้วก็หน้าตาเหมือนในยูทูป :iconshy:

เอาว่ารอดู���าพของจริงจากคุณ RAYARZERO ละกันครับ :iconmeow:

ปล. MG Hi Nu โมจีนล้อตใหม่หน้าตาสยองมาก :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 08:16:18 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:39:06 PM »
อันนี้ผมไม่รู้ว่าล๊อตใหม่หรือเก่านะ  พอดีวันนี้ซื้อเอาร้านCrazy แถวมหาลัยเอาขี้เกียจไปพานเหล็ก (นั่งหง่าวอยู่ในห้องสมุดอยู่ดีๆก็เกิดบ้าขึ้นมา)
แต่เท่าที่ดูในยูทูป  ก็แถบไม่ต่างอะไรเหมือนของผมแต่ เหมือนของผมจะแหว่งมากกว่านิดหน่อย  ลองดูใต้ตาซ้ายของโมกับขวาดูสิครบมันแหว่ง  :iconpale: 
แต่ตอนนี้ตัดสินใจว่าจะไปว์้หน้าใหม่หละขี้เกียจแก้เพราะเดสก็ยังไม่เสร็จข้ามงานมาสไตรค์ชัวร์คราว
รูปก็ตามนี้ครับ  Noise เยอะไปหน่อยนะครับต้องขอโทษด้วยกล้องมันรุ่นเก่าแล้วแฟลชก็เสีย  :iconsweat:
สติ๊กเกอร์ตาอย่าไปสนครับผมติดเบี้ยวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 08:39:58 PM โดย RAYARZERO »