ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG  (อ่าน 402804 ครั้ง)

ออฟไลน์ leileknoi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 06:42:22 PM »
เจ้าขาวแอบสวยนะเนี่ย

ออฟไลน์ RedComet

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:11:37 PM »
วันนี้ผมไปเห็น Blue Detiny 02 มาด้วยครับ ถ้ารู้กันแล้วก็ขอโทษนะครับ (แปะไว้)เดี๋ยวจะเอา Flag Union Graham's Custom มารีวิวครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:14:04 AM »
ว่างงานจัด ขอทำตัวเป็นประโยชน์กับวงการโมจีน ณ TG บ้าง จัดไปเลยครับ Tripple Throne  :iconvsign:

HG 1/144 Throne Eins TT

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)         9/10 : ดีเกินคาด
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           8/10 : ต่อง่าย มีแค่บางจุดต้องออกแรงกด
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  7/10 : ชิ้นส่วนแผงอกและแพ็คหลังประกบไม่สนิท หลุดง่ายมาก ต้นขาซ้ายก็เหมือนกัน
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           7/10 : จ๊อยท์ต้นขาซ้ายหลวมง่ายมาก
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           9/10 : พลาสติกผิวมันน้ำตาล สวยทีเดียว
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      9/10 : ดีเกินคาด
7.หน้าตา                                                            9/10 : ดีกว่าพวกพวกทีม 1 เป็นไหนๆ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          7/10 : ถ้าเีทียบกับตัวอื่นที่ผ่านมา ตัวนี้ไม่เลวมากนัก
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               8/10 : เทียบกับของจริงแล้ว ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          10/10 : ซื้อเหอะตัวนี้ รับรองไม่เสียดายตังค์

รวม 83/100 > เกรด A > ซื้อติดไว้บ้านไว้ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2009, 07:23:07 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:28:04 AM »
็HG 1/144 Throne Zwei TT

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)         8/10 : มีรอยบุ๋มบ้างที่แขน ขา และแฮนด์กัน แต่ไม่ถือว่าแย่
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           8/10 : ต่อง่าย มีแค่บางจุดต้องออกแรงกด
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  8/10 : โดยรวมดีกว่าตัวพี แต่มีปัญหาที่ชิ้นส่วนหลังมือที่หลุดง่าย ทำให้ถือดาบไม่อยู่ ส่วนรอยประกบไม่สนิทที่ GN บัสเตอร์ซอร์ดนี่ไม่น่าให้อ��ัย
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           8/10 : แน่นใช้ได้ แต่ตรงส่วนไบนเดอร์ยักษ์กลับหลวมซะนี่
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           8/10 : ฉีดสีมาไม่แดงไม่ส้ม ออกไปทางชาเย็น บางจุดกดแล้วขึ้นฝ้าได้เช่นที่หัวไหล่
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      8/10 : ดีเทลร่องระบายอากาศที่ไบน์เดอร์ตรงสะโพกหยาบมาก
7.หน้าตา                                                            7/10 : จัดว่าแย่เมื่อเทียบกับอีก 2 ตัว และเป็นส่วนที่แย่ที่สุดของโมตัวนี้
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          7/10 : มาตรฐาน TT น่ะ เข้าใจไหม
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               8/10 : ต่อเสร็จแล้วดูห่างๆ ก็ใช้ได้นะ (หรือว่าผมคิดไปเองหว่า)
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          9/10 : สาวกโมจีนต้องซื้อ ส่วนคนเ่ล่นโมแท้ซื้อเ็ก็บไว้ก็ดี

รวม 79/100 > B > เชื่อหัวอ้ายเรือง ถึงคะแนนไม่ดีแต่ซื้อไว้เหอะ :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:41:00 AM โดย pas20 »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:38:52 AM »
สุดท้ายแระ

็็HG 1/144 Throne Drei TT

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)         8/10 : มีรอยบุ๋มบ้างที่แขน ขา และแฮนด์กัน แต่ไม่ถือว่าแย่
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  7/10 : แพ็คหลังขนาดใหญ่แต่ดันประกบไม่สนิทซะนี่ ต้นขาซ้ายก็เป็นอีกจุด
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           9/10 : ดีที่สุดเมื่อเทียบกับตัวพี
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           8/10 : ฉีดสีได้สวย ผิวไม่มันมาก
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      8/10 : มาตรฐาน TT ร่องกว้างจัง
7.หน้าตา                                                            9/10 : เหมือนทีเดียว
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          7/10 : สติ๊กเกอร์ของตัวนี้เป็นชิ้นใหญ่และมีแต่สีขาวเลยไม่ค่อยมีปัญหา  แต่นานไปไม่รู้อ่ะ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               9/10 : คลับคล้ายคลับคลา (หรือว่าผมคิดไปเองหว่า)
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          9/10 : คุ้มแท้แน่นอน

รวม 82/100  > เกรด A > ซื้อพี่มาสองตัวแล้ว เอาน้องอีกตัวจะเป็นไร
..............................................

ยืมกล้อง ผบ. มาน่ะครับท่าน kai  (ตัวเองไม่มีปัญญาซื้ออ่ะ)
OO ss1 มีทีมบีแล้วเด๋วจะจัดทีมเอไปอีกเด้อ :iconnasty:
  V
  V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2009, 01:17:13 AM โดย pas20 »

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 01:02:12 AM »
ในที่สุดก็ได้กล้อง มาถ่ายรูปโมดองเเล้วน่ะครับ ท่าน pas  :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 06:49:56 PM »
 3 ตัวสวยแหล่มเลย  :iconvsign:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 04:55:48 PM »
HG GN-X 1/144  TT 

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=9671.msg78373#msg78373

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)        9.5 /10  / ยังมีส่วนน้อยที่ยังหล่อไม่ค่อยดี แต่น้อยชิ้นมาก  ชิ้นส่วนบีมเซเบอร์ยังมีฟองอากาศอยู่ข้างใน
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                          10/10   /ให้เต็มเลย เพราะส่วนที่ติมันน้อยจนไม่ค่อยน่าติ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                10/10   /  ประกบได้เท่าที่โมจีนทำได้มีรอยห่างแค่นิ๊ดเดียว(อีกนิดก็จะสนิดหละ)
4 ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                         10/10   /  แน่นทุกส่วนฟิตทุกข้อต่อ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)         10/10   / พลาสติกดูดีตามมาตราฐานโมจีน เสียแค่ว่ายังดูด้านๆแค่นั้น (ถ้าดีกว่าดีก็แยกไม่ออกแล้วว่าแท้หรือปลอม)
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)   9.5/10   / ยังมีชิ้นส่วนตรงบีมไรเฟิ่ลที่ยังหล่อร่องยังไม่ชัด  นอกนั้นคมหมดเมื่อเทียบกะของลุงบัน
7.หน้าตา                                                          10/10   /  ดูน่าเกรงขามดูดีตามสไตล์ GN-X
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          9/10  /  สีแย่ไปนิด  แต่ไม่ร่อนเหมือนแต่ก่อนแล้ว ( เฮ)
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)              10/10  / เทียบแล้วแยกกันแทบจะไม่ออกหละ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                         10/10  /  คุ้มมากราคาแค่ 1xx เอง เหมาะแก่การมาทำกองทัพ GN-X 

ให้คะแนนแบบรวมๆ   ฉันรักนายมากเอาไปเลย  100/100    S (ความคิดส่วนตัว)ไปเลย (ถ้าตามมาตราฐานกระทู้ต้อง A สินะ ) 
*Comment ส่วนตัว
หลังจากที่ TT เปลี่ยนโลโก้ของตัวเองเป็น���าษา จีนแล้วผมรู้สึกว่างานดีขึ้นเยอะมาก  สติ๊กเกอร์นิหลักๆถ้าเป็นแต่ก่อนร่อนง่ายมากแต่ยังเสียอยู่ที่สีของสติ๊กเกอร์ยังไม่ค่อยดี
 แต่ตอนนี้เหนียวกว่าของแท้ซะอีก   
ผมว่าถ้า TT พยายามอีกนิดนิ  โมจีนคงน่ากลัวขึ้นเยอะกว่าแต่ก่อนแถมราคาก็ถูกขึ้นอีก  แถมมี มอก ? (สรุปว่ามีการนำเข้าแบบถูกกฏหมายแล้วรึ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2009, 06:05:32 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 05:56:11 PM »
เพิ่งต่อเสร็จครับ หน้าตาใช้ได้เลยนะ มีคนให้คะแนนแล้วสำหรับค่าย GHD ส่วนตัวนี้เป็นของ TT ครับ

1/100 GNY-001F Gundam Astraea Type-F (TT)

คะแนน
1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)   8/10 ตัวนี้ผ่านครับ มีคราบขรุขระเล็กน้อยที่จุดเล็กๆ เท่านั้น
2.การ ต่อ (ต่อยากง่าย)                                        9/10 ต่อง่ายครับ แทบไม่ต้องขัด ขูด หรือเหลาเลย
3.รอย ประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               9/10 ทำมาได้ดีครับตัวนี้ หักคะแนนที่หัวกับหัวไหล่จะห่างเล็กน้อย
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       8/10 หัว มือ และข้อเท้าหลุดง่ายไปหน่อย อาจเป็นที่แผง PC ของผมเองก็ได้มั้งนะ แต่ส่วนที่เหลือแน่นครับ
5.เนื้อ และสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า        9/10 แดงแรง 3 เท่า พลาสติกแข็งกดไม่ขึ้นฝ้าใดๆ ครับ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  8/10 คมเข้าขั้นครับ ผ่านเกณฑ์ ยกเว้นร่องที่เล็กๆ จะจางเล็กน้อย
7.หน้า ตา                                                           9/10 ไม่ลิงครับ แต่ผมจับใส่หน้ากาก เหอๆ
8.ดี คอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                      2/10 ตามมาตรฐาน TT ครับ ยังไม่เวิร์ค ให้มายังไงก็เก็บไว้ยังงั้นครับไม่ได้เอามาใช้
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            9/10 ไปลองเทียบดูก็คละกันได้นะครับ
10.ความคุ้มค่า(ราคาเทียบกับโมแท้)                       10/10 อะแน่นอน

คะแนนที่ได้ 81/100 ครับ เป็นคะแนนสำหรับโมดิบครับ แต่ถ้าหลังตัดเส้นแล้ว ให้เต็ม 100  :iconlol:
รูปที่เห็นผมต่อดิบและตัดเส้นตามปกติครับ แค่ตัดด้วยเส้นเขียวและเอาชิ้นส่วนที่แถมมาให้เพิ่มเติมนิดหน่อยเองนะ
สนใจดูรูปที่เหลือด้านล่างครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=9756.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 07:37:34 PM โดย leileknoi »

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:05:43 AM »
^
^
^
ทำสีได้สวยถูกใจผมจริงๆแลยครับ

ออฟไลน์ NoN

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 10:34:08 AM »
^
^
^
สติกเกอร์ 2/10  :icondisapp:

ขนาดนี้ยัง 80+ เลย

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:46:05 AM »
sd oogundam GHD

คะแนน
1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)   5/10 ปาหหล่อขาดกน้าหล่อเกิน
2.การ ต่อ (ต่อยากง่าย)                                        7/10 ต่อง่ายครับแต่ต้องเหลาบางจุดเนื่องจากปั้มไม่เนียน
3.รอย ประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               9/10 ทำมาได้ดีครับตัวนี้
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       8/10 หัวไหล่หลุดง่ายไปหน่อย สงสัยหนักgnไดรฟ์
5.เนื้อ และสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า        9/10 พลาสติกแข็งกดไม่ขึ้นฝ้าใดๆ ครับ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  7/10 ลายหายเหือบหมด
7.หน้า ตา                                                           6/10สุด.ลิงถ้าไม่เหลาหน้า
8.ดี คอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                      5/10 ตามมาตรฐานGDครับติดแนนดีแต่สีไม่สวย
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            7/10 ถ้าทำสีแต่งดีๆก็ดูไม่ออกครับ
10.ความคุ้มค่า(ราคาเทียบกับโมแท้)                       10/10 อะแน่นอน

73คะแนนพอ
ตัวนี้ใครที่คิดว่าซื้อมาต่ออย่างเดียวผมต้องขอบอกว่าคิดผิดครับไม่โมสพาพดูไม่จืดเลย
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=9966.msg80608#msg80608
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:52:15 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:31:41 PM »
^
^

นึกว่ามีแต่ผมที่หิ้วมันมา ตอนนี้ เจอผมเสียบไม้พ่นสีอยุ่ ฮุฮุ  :iconvsign:

ออฟไลน์ thebeer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 11:58:59 AM »
PG Sky  Kasper  (GHD)

คะแนน
1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)   5/10 สุดยอดเลยครับ ต้องขัดอย่างเมามัน
2.การ ต่อ (ต่อยากง่าย)                                        7/10 ผมว่ามันง่ายนะครับ เหมือนกับว่าไม่ได้ต่อPG แต้รู้สึกสึกเหมิอนกับMG(รึว่า)
3.รอย ประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               7/10 มีห่างหลายจุด +กับผมยังไม่ความชำนาญในด้านการอุดอัด ผลงานที่ออกมาเลยไม่ได้อุดอัดนะครับ
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       8/10 ไม่หลวมเท่าไรนะครับ เพราะก่อนทำสีก็ลองเอาประกอบเล่นดูแล้วครับ มีแต่ตัวยเครื่องที่แน่น ตามมาตราฐานGD แต่แพคหลังนี้สิต้องปีกหลวมเอามากๆ แต่หลังทำสีมามันดันแน่นเฉยเลย disappointed
5.เนื้อ และสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า        7/10 ผมได้มาเหมือนจะเป็นงานเก่ามากครับ ตัวโมบางจุดก็เริ่ม มีสีเหลืองไปแล้ว
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  7/10 มีลายที่ชัดเจนในหลายๆจุดครับ แต่บางจุดก็ต้องทำใจ
7.หน้า ตา                                                           8/10 เหมือนเครื่องบินครับ nasty
8.ดี คอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                      6/10 ไม่มีสติกเกอร์กับดีคอลไม่มีนี้เอาไงดีอะ งันเอาจากที่เคบยได้ต่อโมจี**่ห้อนี้ในอดีตมาเป็นตัววัดละกันนะครับ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            7/10เหมือน มากครับครับ เพราะมันไม่ได้ทำตัวหุ่นมั้งถึงเหมือน
10.ความ คุ้มค่า(ราคาเทียบกับโมแท้)                       10/10 ไม่ได้ซื้อมือ1มานี้สิจะให้ยังไงดีอะ เอาเป็นราคาที่ประมูลได้(เท่าที่ไปลองสืบมาก็ใกล้เคลียงกันเลย) กับประหยัดกว่าราคาของแท้ละกันนะครับ

รวม 72คะแนน

โดยร่วมนะครับ ผมถือว่าโมนี้คุ้มที่จะหามาลองเล่นดูครับ ถ้าคุณเบื่อหุ่นแล้วนะ
 ต่อง่าย+กับขนาดที่ใหญ่ดีเหมือนคุณได้ซื้อเครื่องบินจำลองมา1ลำเลยครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=9978.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2009, 12:00:56 PM โดย thebeer »

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:25:39 AM »
MGครอสโบนฟลูครอสGD

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       3/10 (เกินมั่ง ขาดมั่ง )
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                             5/10 (ปานกลางไม่ยากมากยังพอต่อเป็นตัวได้)
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                       3/10 (ต้องเฉือนออกเพียบกว่าจะประกบเข้าไปได้)
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                           7/10 (แน่นข้างหลัวมข้างเอาไงฟระ)
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)          2/10 (สีไปกันคนละเรื่องเลย เนื้อพลาสติกเปราะมาก)
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      3/10 (ลวยลายหายเกือบหมด )
7.หน้าตา                                                                  7/10 (พอดูได้ไม่น่าเกลียด)
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                 8/10 (ใช้ได้มีดีคอลน้ำมาให้)
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)           3/10 (ต่อเสร็จต้องศัลยกรรมหน้าอีกกรรม)
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                 8/10 (ราคาถูกขายไม่ออกมั้ง)
rank F49 อย่าลองของดีกว่า  ตัวนี้บอกได้เลยว่าออกแนวเดียวกับF91ใครเพิ่งเริ่มเล่นถ้าเจอก็ผ่านๆไปซะ ต่อทีเลเวลพุ่งพรวดๆ
ป.ลตัวนี้ต่อไว้นานแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:29:24 AM โดย kira_freedom »

• *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:39:11 AM »
เบ็งเฮ็ก bandi

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       9/10   มีส่วนเกินเล็กน้อยตรงช้าง
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         7/10  แน่นมากต้องคว้านรูในหลายๆจุดโดยเฉพาะตรงตัวช้างประกอบยากกดไม่ลง
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               9/10   พอดีไม่มีเหลื่อม
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        9/10   แน่นสุดๆๆยิ่งทำสีด้วย อย่าคิดจะแงะออกมามีและ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า         7/10   มีไหล่ซ้ายกดแรงไปหน่อยฝ้าขึ้นเลย
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  8/10    ใช้ได้เลย
7.หน้าตา                                                        9/10    เยี่ยมเลย เพราะรอมานานแล้ว
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       9/10    เงาแว่บเหมือนของบันได
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            8/10    เกือบเหมือนของลุงบันถ้ามะติดที่พลาสติกเงาไปนิด
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        10/10   ซื้อ1แต่ได้3ก็โอเค

คะแนนรวม 85/100 rank A

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 01:20:25 PM »
^
^
หน้าผากช้าเป็นรูป T ซะด้วย  :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 01:24:00 PM »
^
^
หน้าผากช้าเป็นรูป T ซะด้วย  :iconlol:
ตอยถ่ายลืมติดอ่ะครับ-*- :iconfreak:นึกว่าไม่เห็นนะนั่น

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 03:27:45 AM »
รอดูคนให้คะแนน 1/144 ��าค Seed ของ TT อยู่นาน แต่ไม่มีใครลงสักที วันนี้ขออนุญาตเอาโมที่ต่อไว้ตั้งแต่ดึกดำบรรพ์มาขายกินดีกว่า  :iconfreak:
จัดไป 4 ตัวรวด !!!

็HG 1/144 Strike Freedom TT
(หลังจากร้างราการต่อโมไปตั้งแต่มัธยม SF TT เป็นโมเล็กตัวที่สองที่ผมต่อถัดจาก Strike Noir อายุก็สองปีกว่าแล้ว  ตัวโมทำสีแดงและทองบางจุดเช่นที่ปีก ปืน หัวเข่า ทรัสเตอร์ ฯลฯ)

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)         8/10 : ทำมาเนี้ยบทีเดียว
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           9/10 : ต่อง่าย เพลิน ฆ่าเวลาได้ดี
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  8/10 : ต้นขา หน้าแข้ง แขนด้านซ้ายทั้งหมดมีรอยประกบไม่สนิท (ไม่รู้ทำไม) แต่ไม่มากนัก ที่แย่คือส่วนปืน  นอกนั้นดี
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           9/10 : แน่นทุกจุด จับดัดท่าหลายครั้งก็ยังดีอยู่ มีส่วนข้อต่อไหล่เท่านั้นที่หลวมนิดหน่อย
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           8/10 : สีสวย ผิวขาวมันวาบทีเีดียว สีแดงก็สด แต่ส่วนข้อต่อที่เป็นสีทองออกจะหม่นไปหน่อย
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      8/10 : ตัวนี้หน้าตาหล่อนะ ถ้าเทียบกับอีกสามหน่อ��าค Seed Destiny ที่จะให้คะแนนถัดไปข้างล่าง
7.หน้าตา                                                            8/10 : เหมือนทีเดียว รอยบากตรงปากคมใช้ได้
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          7/10 : สั้นๆ ครับ กาก ...
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               9/10 : ละม้ายคล้ายคลึง
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          10/10 : ราคาโมแท้ 1600y ซื้อตามหน้าร้านก็ราว 600   แต่โม TT แค่เกือบสองร้อย คุ้มกว่านี้จะมีอีกไหม

รวม 84/100  > เกรด A > ยามเครียดหยิบ 1/144 SF TT มาต่อสิ ช่วยได้... :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 04:44:36 AM โดย pas20 »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 03:46:20 AM »
HG 1/144 Infinite Justice TT
(โมตัวนี้มีความหลังเพราะต่อกับ ผบ. ก็เลยต้องเลือกที่เขาถูกใจน่ะ ตัวโมลงมาร์กเกอร์ชมพูที่ส่วนโล่ห์และปืน)

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)         8/10 : ชิ้นส่วนครบถ้วนสมบูรณ์ แต่จุดที่เป็นจ๊อยท์และร่องออกจะหล่อมาเล็กและสั้นไปนิด ทำให้การขยับมีปัญหา โดยเฉพาะที่คอ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           9/10 : เด็กและสตรีมีครรถ์ก็ต่อได้ แต่อย่าเผลอเอาเข้าปากล่ะ :iconfreak:
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  7/10 : รอยประกบที่ต้นขาซ้ายไม่สนิทเช่นเีดียวกับโมเล็ก TT ตัวอื่นๆ ปัญหาใหญ่อยู่ที่จุดเชื่อมฟาทูมที่ำหล่อมาเล็กไปทำให้แบ็คแพ็คหล่นออกจากตัวง่ายมากและจัดท่าลำบาก อีกจุดหนึ่งก็คือร่องด้านบนของเกราะสะโพก ซึ่งทำให้เวลาวางด้ามบีมเซเบอร์ไม่กระชับ
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           6/10 : นี่คือส่วนที่แย่ที่สุดของโมตัวนี้ หัวเข่าทั้งสองข้าง ข้อศอก และข้อเท้าเหมือนเป็นโรคไขข้ออักเสบ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           8/10 : สีชมพูไม่ค่อยสวยนะ ผมว่า..  :iconsweat:
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      8/10 : ใช้ได้เลย ดีเทลที่ปืน หัว และฟาทูมทำมาได้ดี
7.หน้าตา                                                            7/10 : อันที่จริง 1/144 IJ TT หน้าตาพอดูได้นะ แต่ไหงติดสติ๊กเกอร์แล้วน่าเกลียดซะงั้น
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          8/10 : สีสดใช้ได้ ไม่ค่อยลอก แต่มีัปัญหาที่รอยตัดสติ๊กเกอร์ไม่ค่อยตรง
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               7/10 : คิดว่ายังไม่เหมือนของจริงอ่ะ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          9/10 : 1/144 Seed ของ TT คุ้มทุกตัวแหละ

รวม 78/100  > B > นอกจากบรรดา SD แล้วลองซื้อ IJ ให้แฟนต่อสิ เวิร์คอยู่ :iconlol: :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2009, 02:05:08 AM โดย pas20 »