ผู้เขียน หัวข้อ: [Review]ตัวใสๆหัวใจสี่ดวง rx-93 nu ver ka mechanical clear  (อ่าน 7525 ครั้ง)

ออฟไลน์ toppaa01

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
[Review]ตัวใสๆหัวใจสี่ดวง rx-93 nu ver ka mechanical clear
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 10:24:10 AM »
สวัสดีครับ ลองรีวิวห้องนี้เป็นครั้งแรก เห็นตัวนี้ยังไม่ค่อยพบเห็นคนรีวิวบนอินเตอร์เน็ตเท่าไหร่เลยลองมารีวิวกับเค้าดูบ้างครับเพื่อเป็นแนวทางสำหรับคนที่กำลังจะตัดสินใจซื้อตัวประเภทแนวนี้เพื่อสะสมครับ
และเพิ่งต่อ MG เป็นครั้งแรกครับรู้สึกแตกต่างกับ HGกับRG แบบบอกไม่ถูกครับต่อผิดก็หลายรอบต้องแกะมาใส่ชิ้นนู้นนี้นั้นเพิ่มหลายรอบเลย แต่รู้สึกขยับได้สะใจกว่า RG เยอะเลยครับ :iconnasty:
ถ่ายจากกล้องมือถือนะครับ หากไม่ชัดหรือผิดพลาดประการณ์ใดขออภัยด้วยนะครับ
ติชมกันได้ครับ  :iconlol:

เริ่มแรกจากกล่อง

ดีไซน์กล่องแทบไม่ต่างจากตัวปกติ แค่เติมคำว่า expo เข้าไป :icondisapp: ทีพวก rx-78-2 กับ zaku clear mechanical ยังดีไซน์ลายกล่องใหม่ซะสวยงามเลย  :iconcry:
ขนาดกล่องก็เท่าตัวปกติครับพอดีไม่ได้ถ่ายเทียบขนาดมาด้วย

ใบต่อ decalน้ำ สติ๊กเกอร์ ให้มาเหมือนตัวปกติหมดครับ พอดีไม่ได้ถ่ายพวกดีคอลมาครับ

ต่อมาในตัวนี้พวกโครงในจะเป็นชิ้นไม่ใสนะครับ ซึ่งสีจะแตกต่างจากเวอร์ชั่นปกติด้วย ในเวอร์ชั่นปกติจะเป็นสีพลาสติกเลย แต่เวอร์ชั่น clear mechanical
เหมือนจะพ่นสีมาให้เป็นเหมือนสี steel ประมาณนั้นครับ (พอดีไม่เชี่ยวชาญด้านสีเท่าไหร่ครับ)
ดูสีโครงในกันครับ ขออนุญาติเทียบกับของเว็บ dalong นะครับ
ของตัวปกติก่อนครับ

อันนี้ของ mechanical clear ต้องขออภัยครับในภาพอาจดูไม่ค่อยต่าง ไม่มีกล้องดีดีถ่ายครับ แต่ของจริง clear ver โครงในสวยกว่ามากเลยครับ

พอประกอบเกราะนอกที่เป็นชิ้นใสเข้าไปจะเป็นลักษณะนี้ครับ

ต่อมาชิ้นส่วนอาวุธ ตัวปืนกับบาซูก้าจะเป็นชิ้นใสล้วนๆครับ
พอดีปืนใส่มือไปแล้วกับบาซูก้าติดกับแพ็คหลังไปแล้วขี้เกียจแกะออกมาขอโทดด้วยครับ :iconshy2:

ส่วนโล่ และ fin funnel ในตัวข้อต่อจะมีโครงทำให้เห็นเป็นโครงข้างในแบบนี้ครับ

เมื่อนำฟินมาเรียงจะเป็นลักษณะนี้

ประกอบเป็นตัวครับ

ซูมดีเทล

แอ็คชั่นเล็กน้อยก่อนจบครับ

จบแล้วครับ
ขอบคุณที่สละเวลารับชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2015, 12:23:30 PM โดย toppaa01 »

ออฟไลน์ ds304021

• **
  • Like: 6
  • "ยังงงอยู่เลยครับ"
Re: [Review]ตัวใสๆหัวใจสี่ดวง rx-93 nu ver ka mechanical clear
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 10:54:38 AM »
โอ้ววว โห้ยยย ฆ่าฉันเถอะ โรบิน ฟรุ้งฟริ้ง จริงๆ :iconwish:

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
Re: [Review]ตัวใสๆหัวใจสี่ดวง rx-93 nu ver ka mechanical clear
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 01:26:16 PM »
ดูฟรุ้งฟริ้งมากเลยครับ แต่ผมไม่ถูกกะพวกช้ินใสๆแบบนี้ แค่ต่อฐานผมก็จะตายแหล่ว 5555 :icondizzy: :icondizzy:

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 02:28:38 PM »
ผมสงสัยครับ ว่ามี Decal แถมมาไหม แล้วจะแปะยังไงนิ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 04:37:27 PM »
ผมสงสัยครับ ว่ามี Decal แถมมาไหม แล้วจะแปะยังไงนิ
มีครับ เหมือนตัวปกติเลย ส่วนแปะยังไงก้อออ... ไม่รู้เหมือนกันแฮะ 5555
ผมว่าใสๆมันสวยแล้วเลยไม่ได้ติดอ่ะครับ

ออฟไลน์ nattaponbank

• **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 05:57:26 PM »
เท่ห์มากเลย  :iconwish: :iconvsign: คงต่อลำบาคพอสมควร นึกว่าเฟรมในจะเป็นสีเขียวมาซะอีก :iconpale:

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 07:15:40 PM »
เหมือนพวกคริสตัน เวอร์ชั่น เลยครับ สวยงาม เลอค่ามากกกก

ออฟไลน์ tocodomo

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 08:54:01 PM »
ตัดไม่มีมีฝ้าขาว ขัดไม่ออกอีก :iconcry: โดยส่วนตัว ผมชอบ clear color มากกว่า
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 09:19:33 PM »
สวยดีครับ ให้อารมณ์ประมาณ น้ำแข็ง หรือคริสตอล หุ้มแกนโลหะเหล็กไว้เลย :iconlove:

ออฟไลน์ Mr.White

• Verified User
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 08:02:48 AM »
สวยงามโดนใจมากครับ :iconwish:
ตรงส่วนไซโคเฟรมไม่เป็นสีเขียวเหรอครับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 02:53:46 PM »
สวยงามโดนใจมากครับ :iconwish:
ตรงส่วนไซโคเฟรมไม่เป็นสีเขียวเหรอครับ
นอกจากโครงใน ข้อต่อ มือ เป็นพลาสติกใสหมดเลยครับ แต่ไม่รุ้เค้าจกใจหรือหล่อมาไม่ดีนะครับ บางชิ้นพลาสติกใสมันออกขุ่นนิดๆบ้างอะครับ

ออฟไลน์ monkeymong

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 03:51:40 PM »
 :iconlike: :iconlike: :iconlike: สวยงามมากเลยครับ ทำรีวิวออกมาเรื่อยๆนะครับ ติดตามๆ