ผู้เขียน หัวข้อ: *[ แกะกล่องต่อมั่ว]* [ MG ] DABAN MSN-04 Sazabi Ver.Ka แดงแรงนิดหน่อย โหลดโหด Update (100%)  (อ่าน 45834 ครั้ง)

ออฟไลน์ kukuclock

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอถามเป็นแนวทางเรื่องจุดขยับว่ามีจุดไหนที่แน่นมาก หรือขยับยากมั้ยครับ เพราะชอบเจอปัญหานี้กับโมดาบันบ่อยๆ จะได้รู้ว่าควรแก้ตรงไหนเสียแต่เนิ่นๆ
ผมต่อโครงก่อน เจอ2จุดใหญ่ๆ
1 กระโปรงหลัง ตามใบต่อ 6-9 ,6-10 ชิ้น R1-10,R2-10 เอาสว่านคว่านรูซะหน่อย ก่อนประกอบกะชิ้น N1,N2 ไม่งันจะแน่นมาก ขยับไม่ได้ ฝืนมีหัก
2 upper body ตามใบต่อ 5-1 , 5-2 ค่อนข้างแน่น ควรทำให้หลวมซะหน่อย ไม่งันเปิดแฟรมลำบาก

เดีย้วรอ เสร็จ 100 % นะครับ จะทำสรุปให้  คือ ถ้า อ่านดูดีๆ ผมจะบอกอยุ่ว่าให้ระวังตรงไหน *****   :iconsweat:

ขอบคุณนะครับที่มาตอบให้ ขอโทษด้วยที่คำถามอาจไม่เคลียร์ ผมหมายถึงพวกข้อต่อข้อพับต่างๆ อะครับ เช่นตรงศอกตรงเข่าตรงต้นขาไรเงี้ยครับ เพราะเท่าที่เจอมาโมดาบันมันจะแน่นๆบางตัวแทบขยับไม่ได้เลย

ออฟไลน์ romeochan

• Verified User
  • *
    • Chiangmai Hobby
ขอสอบถามหน่อยครับว่าดีคอลที่แถมมาเป็นดีคอลน้ำหรือดีคอลขูดอ่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tocodomo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
จุดขยับใช้ PE ไม่มีแน่นเกินครับ จะมีแน่นก็ตรงหน้าแข้ง โดยรวมถือว่าOK ส่วนตัวผมชอบแบบแน่นๆแต่มันก็ขยัยอาไรไม่ได้มากอยู่แล้วติดกระโปรง ติดไหล่ หนักด้วย
ปํญหาของผมคือแกะไม่ออก ลืมทา วาสลีน งานเข้าเลย 55+
ดีคอลน้ำ ตามต้นฉบับ (ดีคอลน้ำซือแยกก็ 150 แล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2015, 11:17:04 PM โดย tocodomo »
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

ออฟไลน์ ds304021

• **
  • Like: 6
  • "ยังงงอยู่เลยครับ"
100 % แล้วนะครับ รีวิวไม่ละเอียดมากนะครับ  :iconcry:

สงสัยตรงไหนจะพยายามตอบนะครับบ

1. คุณ romeochan

พวกข้อต่อข้อพับต่างๆ อะครับ เช่นตรงศอกตรงเข่าตรงต้นขาไรเงี้ยครับ เพราะเท่าที่เจอมาโมดาบันมันจะแน่นๆบางตัวแทบขยับไม่ได้เลย

** มีแค่ช่วงหัวเข่าแหละครับที่ต้องระวังครั้งแรก แต่ที่เหลือในจุดขยับถือว่าโอเคเลยยยยย  :iconlove:

2 คุณ alucard26

เนื้อพลาสติกมันบางป่ะคับ

** เปราะบางช่วงเฟรมที่เป็นสีแดงอ่อนๆ กับแผงหลังที่เก็บฟันเนล+ฟันเนลเอง ตอนต่อต้องระวังด้วยนะครับ  :iconlove:

3. คุณ Hinata

ดีคอลที่ให้มา ดีไหมครับ

**เป็นดีคอลน้ำครับ ยังไม่ได้ลองติดดูเลย  :iconcry:

ขอบคุณ ท่าน tocodomo + kukuclock  ที่ช่วยตอบนะครับ ขอบคุณมากครับ  :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ vanishman

• *
สุดยอดไปเลยครับ ผมก็สั่งไปตัวนึง ของยังไม่มาเลย  :iconfreak:

สอบถามนิดนึงครับ แกนส่วนใหญ่ต้องเหลามั้ยครับ ฟีลลิ่งการประกบเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ ds304021

• **
  • Like: 6
  • "ยังงงอยู่เลยครับ"
สุดยอดไปเลยครับ ผมก็สั่งไปตัวนึง ของยังไม่มาเลย  :iconfreak:

สอบถามนิดนึงครับ แกนส่วนใหญ่ต้องเหลามั้ยครับ ฟีลลิ่งการประกบเป็นอย่างไรบ้างครับ

แทบไม่ได้เหลาเลยครับ มีแค่ไอพ่นตรงส่วนท้ายอย่างเดียว การประกบก็ออกแรงนิดหน่อยยยยย :iconnasty: ต้องดูดีๆก่อนบีบนะครับ เดีย้วซิปหาย ยังกะต่อ PG เลยครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ toppaa01

• **
  • Like: 3
มือตัวนี้กับ nu ver ka เหมือนกัน/ขนาดเท่ากันไหมอ่ะครับ

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
มือตัวนี้กับ nu ver ka เหมือนกัน/ขนาดเท่ากันไหมอ่ะครับ

เท่ากัน

ออฟไลน์ heatless

• *
ขอถามหน่อยครับพอดีสนใจจะซื้อตัวนี้เหมือนกัน แค่เคยเห็นรูปที่เขาเอามาเปรียบเทียบกับงานของBandai เห็นว่าเวลาเปิดเฟรมโชว์ข้างในตรงไหลกับขาจะเปิดได้ไม่สุดเท่ากับงานของBandai ใช่หรือเปล่าครับหรือเปิดได้สุดเท่ากัน :iconsmile:

ออฟไลน์ someotime

• *
ผมก็กำลังต่อและทำสี...ตัวนี้อยู่เลยครับ  ไฟไม่ติดติดยากเหมือนกันไม่รู้จะแก้ยังไง...เลยไม่ได้ ยัด ไฟเลย 55 . . .ผ่านมา 2 อาทิตย์กว่าแล้วคับต้องทำงานด้วยเวลาไม่มีเลย 555 ตอนนี้ พึ่งทำสีเสร็จ...กำลังต่อได้ ครึ่งตัวแล้วครับ . . . :iconlove:

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
ปสวยมากครับ