ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] สายฟ้าอสนีบาตผู้เบิกทางสู่อนาคต MSZ-006LGT Lightning Zeta Gundam [HG Build Fighters Try]  (อ่าน 19556 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=CIPswOV51Eg[/youtube]
-นี่เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้น เป็นความเห็นแค่คนเดียว อย่าเชื่ออะไรมาก ควรหารีวิวอื่นๆประกอบการตัดสินใจ

MSZ-006LGT Lightning Zeta Gundam
HG 1/144
2200 Yen

ไซส์กล่อง 1/144 ทั่วๆไป

แผงทั้งหมด

แผงต่างๆ  มีรอยหมุนเกทเพื่อเบิ้ลแผงเท่านั้น
เท่าที่ดู  ไม่น่าเอาแผงมาย้อมทำแมวอะไรได้

ดีเทลตามตัว ถือว่าน่าพอใจ มีดีเทลเยอะกว่าภาพไลนน์อาร์ต

แผงเทา เป็นแผงพลาสติกนิ่ม ซึ่งเหมือนเดิม คือขรูดขีดถลอกง่าย

สติกเกอร์ แผงบะเริ่ม

ชิ้นส่วนทั้งหมด

โครงสร้างลำตัว ใหล่จะเป็นแบบบอลจอยย์ แล้วตรงแขนจะเป้นจอยย์กลม

โครงสร้างข้อเอวเป็นบอลจอยย์จังหวะเดียว ไม่ได้ขยับสองจังหวะแบบออลกันดั้มคนอื่นๆ

หัว ผ่ากลาง

แขน

ขา

สตาปิไลเซอร์ด้านหลัง ขยับได้จังหวะเดียว ไม่ได้พับ2 จังหวะแบบเซต้ากันดั้ม  ดังนั้นลืมเรื่องพับสตาปิไรเซอร์ด้านหลังเพื่อแปลงร่างไปได้เลย

ปีก

ต่อเป็นตัวบ้าง
การต่อไม่มีอะไรมากตามฉบับออลกันดั้มโปรเจค
แต่ก่อนจะต่อเจ้านี่ ตัวเก่าที่ต่อคือโดม R35 ซึ่งพอมาต่อตัวนี้ค่อนข้างโอเคดีเลย
คือข้อต่ออลกันดั้มมันไม่เหมาะกับพวกชิ้นหนาๆจริงๆน่ะแหล่ะ  พอเอามาใส่ให้กันดั้มแล้วโอเคกว่ามาก ของโดมนี่ใส่ไปแล้วหลวมไปหน่อย แต่พอเป็นกันดั้มค่อนข้างรับได้นะ
การต่อ ดีเทลค่อนข้างดี คือดีเทลอัพกว่าลายเส้นออริจินอล แต่ก็มีหลายจุดนะที่โล่งแปลกๆ คือหลายส่วนมีดีเทลก็จริง แต่บางจุดโล่งจนดูแปลกไปหน่อย แต่รวมๆโอเคดี ดีเทลถือว่าประทับใจ
จุดขยับ คืออันที่จริงดีกว่าที่คิดใว้ ถึงจะติดๆขัดๆตรงเอวไปบ้าง แต่ข้อศอกแบบใหม่ที่หมุนได้อิสระ ทำให้โพสท่าได้หลากหลายดี
รวมๆค่อนข้างโอเคนะ แต่สุดท้ายผมก็อัดกาวอยู่ดี (ฮา) คือพออัดกาวตรงข้อจอยย์ตรงขาเกือบทั้งหมดแหล่ะ ไม่งั้นหลวมเละไปหน่อย
อีกจุดก็เดือยที่ล็อคบอลอจจ์แบบเบ้ากลม เช่น แขน และปีกหลัง คือเจ้าชิ้นนี้มันเป็นบอลอจยย์กลมขนาดใหญ่ ซึ่งหมายความว่ามันสึก และเสียรูปง่าย ถ้าแขนตรงศอกที่ยัดบอลจอยย์กลมนี่หลุดไปหลายๆครั้ง มันจะหลุดบ่อยขึ้นเรื่อยๆ ต้องเอากาวทาแกนมันนิดนึงให้มันล็อคดีขึ้น
อีกอันคือครีบปีกที่เท้า ทากาวไปเถอะ คือการใส่เป็นแบบสวมยัดธรรมดา ซึ่งถ้าข้อล็อคมันเสื่อมจนหลุดไปแล้วครั้งนึง ใส่ไปทีหลังๆมันจะหลุดง่ายขึ้น สุดท้ายทากาวไปเลยเถอะ
รวมๆ ค่อนข้างประทับใจนะ  แต่ต่อแล้วรู้สึกสงสาร Tryon 3 ยังไงไม่รู้ เพราะไรนิ่งเซจต้าออกแบบใหม่หมด เอวบางขายาว แขนใหญ่ หัวเล็ก ทรงมันซุปเปอโรบอทมาก แต่ไทรออนทรีมันซุปเปอโรบอทกว่า น่าจะได้ทรงนี้ไปบ้างคงเท่กว่านี้เยอะ

มุมต่างๆ

ซูมดีเทล
เอวโช็ค ตอนนี้กำลังฮิต แต่อย่าโดนยิงไม่งั้นจุก

ปากนี่ต้องเหลาซักหน่อยนะ

ตา แน่นอน สติกเกอร์

ดีเทลที่ขา

ครีบที่ขา ถ้าหลุดไปแล้วครั้งนึง จะหลุดบ่อยเรื่อยๆ ติดกาวไปเถอะ

สตาปิไรเซอร์ ขยับได้จังหวะเดียวนี่แหล่ะ

ปีกหลัง

ของทั้งหมดในกล่อง.....   นี่ถอดปืนกับโล่ช่วยแล้วนะเนี่ย

จุดขยับของปีก แยกแหกได้นิดหน่อย

จุดขยับของใหล่
มุมน้อยกว่าออลกันดั้ม แต่พอรับได้
ใหล่ข้างติดโล่ เนื่องจากโล่มันเกะกะ ถ้าแหกใหล่ขยับมากๆ ส่วนที่เป้นจอยย์กลมมันจะหลุดบ่อย อาจรำคาญนิดหน่อย แต่น่าจะพอรับได้

ขา แหกได้เยอะมาก ผิดกับโดม และบากะคาริ

ส่วนเชื่อมศอกกับปลายแขน เป้นรูกลม ทำให้หมุนแขนปลายแขนไปมาได้
ทีไทรออนทรีนะทำอย่างงี้ไม่ได้

เอวเป็นโช็ค

มุมหมุนเอว...... แค่นี้แหล่ะ ซัก 30 องศาได้มั๊ง

จุดหมุนคอ ก็ติดคอเสื้ออีก

มุมขยับเข่า

โครงสร้างเข่าข้างใน ปลายเข่ากับเข่าไม่ได้เชื่อมกันเป้นชิ้นแยกจากกันเลย ทำให้หักเข่ากลับทิศษแบบเซต้ากันดั้มเก่าไม่ได้  เรื่องแปลงร่างนี่เลิกคิดไปได้เลยถ้าไม่โมดิฟายอย่างหนัก

มุมก้าวขา

ท่านั่ง

จุดขยับโอเคดีเลย  แต่ส่วนขยับด้วยจอยย์อาจจะหลวมไปหน่อย ซึ่งผมอัดกาวไปแล้วดีขึ้นพอสมควร

โล่หมุนได้

จับเป็นปืนได้

โล่เล็กมาก ก็เคยสงสัยนะว่ากันอะไรได้ใหม

จับเป้นปืนได้

ซึ่งอันที่จริงมันคือปืนอ่ะแหล่ะ  สามารถยิงไฮเมก้ารันเชอร์ได้
อย่าถามนะว่าเป็นไปได้ยังไง ดูภาคนี้อย่าไปคิดถึงเหตุและผล

บีมไรเฟิล

แน่นอน อยากได้ชิ้นรใส ไปซื้อบิลเดอร์พาร์ทสิ

ก้านจับพับเอามาเก็บที่หลังได้

ฮีทวิง เอ๊ย บีมเบลดโหมด

เอามาติดแขน แต่รับน้ำหนัีกได้ดี

ปืนที่หลัง พับเลื่อนมาทำแคนน่อนโหมดได้

ฮีทวิง เอ๊ย บีมเบลด ให้เอฟเฟคพาร์ทมา

แคนนอ่นโหมด

ฟินิกส์เบอร์ทโหมด
รวมพลังแล้วยิงนกฟินิกส์ออกมาจากโล่
อย่าถามนะว่าทำไมเป็นนกฟินิกส์  อย่างน้อยมันก็ยังดีกว่ายิงออกมาเป็นปิกาจูหรือจิบาเนียนอ่ะนะ

ติดฐาน แอคชั่นยาว

ตัวโมแปลงร่างไม่ได้
จะเอามาใส่ ดัมมี่ของเซต้าก็ไม่ได้  เพราะข้อจ็อยมันคนละแบบกันเลย
ในรูปนี่ผมแถเอา  หน้าอกกับโล่ติดหลอกๆเอาด้วยยูฮุแทค

แปลงไม่ได้นะ อันนี้หลอกเอา

Review
รวมๆ ก็โอเคดีกว่าที่คิดใว้นะ เพราะดูเอวบางแถมแขนขาเก้งก้างยังไไม่รู้ แต่ออกมาแล้วดูดีเลยแหล่ะ
ข้อต่อ ค่อนข้างโอเคดี แต่สุดท้ายผมอัดกาวตรงชิ้นจอยย์ที่ขาอ่ะ เนื่องด้วยความชอบส่วนตัว เพราะเวลาแอคชั่นท่า ถ้าข้อต่อมันแน่นๆ มันแอคชั่นได้ดั่งใจมากกว่า
ซึ่งหลายๆคนที่ผ่านมือพวกทามาชี่ หรือ MG /RE ยังไงก็คงมีบ่นเรื่องวข้อต่อบ้างอ่ะแหล่ะ รวมๆผมว่าพอโอเคนะ แต่พวกนี้มันจุดอ่อนระบบโครงสร้าง คือตรงข้อขาที่ใช้จอยย์ออลกันดั้มเนี่ย ถ้าเจอตัวหนักมากๆยังไงมันก็หลวม เพราะจอยย์มันเล็กมาก
ข้อจอยย์ออลกันดั้มหลักๆ จุดอ่อนที่เจอบ่อยๆเลยคือเอวที่ใช้บอลจอยย์ ใหล่ที่ใช้บอลจอยย์ แล้วก็ขาที่ใช้จุดขยับข้อมุน ซึ่งมันเล็กทุกจุด  ปัญหาต่างๆของไลนน์ออลกันดั้ม มันก็วนลูปเดิมๆหนีไม่พ้น ทีนี้ขึ้นกับตัวโมว่าหนักมากน้อย โครงสร้างเป็นยังไง แค่นั้นแหล่ะ ซึ่งสำหรับตัวนี้รวมๆผมพอรับได้นะ แต่มันอัพเกรดให้ดีกว่านีั้ได้อ่ะแหล่ะ
ข้อเสียหลักๆ น่าจะอยู่ที่ครีบหลังขา ถ้าหลุดไปรอบนึงแล้วจะหลุดต่อเนื่องง่ายมาก  ทากาวตายไปเลยเถอะ
อีกอันนึงคือเรื่องอาวุธกับแปลงร่างไม่ได้ แต่ในเรื่องมันก็มีแค่นี้แหล่ะ แต่ไม่แน่ถ้าออกภาค OVA อาจจะมีอาวุธงอกมาได้ เพราะภาคนี้จู่ๆอยากจะเสกท่าอะไรก็ทำได้ เดี๊ยวจู่ๆโผล่มาใน OVA อาจจะควักบีมเซเบอร์ออกมาใช้หน้าตาเฉยก็ได้
รวมๆ  ผมชอบนะ  ปัญหาน้อย ดีเทลสวย สัดส่วนสวยมาก ถ้าชอบดีเทลสัดส่วนมันก็ซื้อเลยครับ ผมว่าโอเคนะ แค่ตั้งเฉยๆก็สวยแล้ว
แต่คนอยากเอามาโมให้แปลงร่างได้คงจะลำบากหน่อยล่ะ  โครงสร้างมันไม่ได้เอื้ออะไรเลย........
อีกอันคือ ข้อต่อต่างๆ มันมีหลายส่วนมากที่ขัดกัน เช่น เอวชนเป้า ข้อศอกชนครีบแขน และอื่นๆอีกมากมาย สายทำสีระวังกันด้วย ดูแล้วถ้าทำสีเสียวสีถลอกหลายจุดเหมือนกัน

Q&A SEC
Lightning Zeta Gundam
จริงๆมันก็คือเซต้ากันดั้ม Naoki Ver อ่ะแหล่ะ แล้วเอามาปรับเปลี่ยรอาวุธซะใหม่
เห็นเคยอ่านบทสัมภาษย์ของโอคาวาร่า เจ้าเบอร์นิ่งอะไรนั่นที่ออกมาตอนจบ มีเวลาแค่ 1 อาทิตย์ในการออกแบบ Naoki ก็คงไม่มีเวลาเหมือนกัน เหลือบไปเห็นโมเก่าตัวเองในตู้เลยเอามาใช้ซะเลย ตรูทำไม่ทันแล้ว(มั๊ง)
ไรนิ่งเซต้า แปลงร่างไม่ได้  มีอาวุธคือบีมไรเฟิล และโล่ที่ยิงเมก้าพาติเคิลได้ ปีกหลังติดที่แขนเป็นบีมเบลดได้ ในโหมดเอาปีกติดมือ ประกบโล่ คือโหมดฟินิกส์เบอร์ท สามารถยิงบีมออกมาเป็นรูปนกฟินิกส์ได้ ซึ่งเป็นท่าเลียนแบบท่าไม้ตายของบักเซไคแล้วมาประยุกค์ใช้เป็นของตนเอง

-ข้อดี
1. เท่
2. ดีเทลสวยดี
3. จุดขยับโอเคดี
4. อุดขัดน้อย หัว ปืน ปีก
5. ความคงทน โอเคดี ข้อต่อไม่หลวมมากนัก

ข้อเสีย
1. ออฟชั่นน้อยมาก  บีมทเซเบอร์ยังไม่มีเลย
2. อยากได้มือแบ ไปซื้อบิลด์เดอร์พาร์ทสิ  อยากได้เลนส์ใสรึ ก็ซื้อบิลเดอร์พาร์ทสิ
3. ครีบที่ขาหลุดง่าย ใหล่ข้างติดโล่หลุดง่ายเพราะโล่เวลาขยับชอบติดปีกหลังตัวเอง

เทียบไซส์

กับอื่นๆ

รวมๆ ก็โอเคดีนะ  คือเซต้ากันดั้มธรรมดามักโดนคำสาปหุ่นแปลงร่าง ทำให้ขยับอะไรมากไม่ค่อยได้ ไม่ก็มัสัดส่วนแปลกๆ ไม่ค่อยสวย  มาตัวนี้จัดสัดส่วนซะสวยเลย ข้อขยับก็ดีกว่าเดิมค่อนข้างเยอะ
ส่วนตัวผมชอบมากกว่า RG นะ  เพราะมันมั่นคงแน่นหนากว่า แต่ก็อย่างว่าแหล่ะ  เพราะมันแปลงร่างไม่ได้นี่แหล่ะเลยดูลงตัวกว่า
ถ้าอยากแปลงร่าง Zeta เก่าดีกว่าแหล่ะ แต่คิดว่าคงหายากนะที่จะแปลงร่างไปมา เหมือนครอทมิธส่วนมากก็หาคนตั้งเป็นออฟเจคไม่ค่อยมีใครทำอ่ะนะ
ว่าแต่อาจจะได้เวลา Revive ให้ Zeta กันดั้มซะละมั๊ง?

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=fuJjpTceaUs[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2015, 11:17:48 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Boat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
กำลังรอรีวิวนี้อยู่เลยครับ มาดึกหน่อย แต่คุ้ม

ออฟไลน์ NoelRokkor

• *
ผมนี่รออ่านรีวิวนี้เลยครับ ...
แต่ของยังไม่ถึงบ้านอ่ะครับ รอส่งมากะ RX 78-2 revive  ทีเดียว
อ่านจบแล้ว ของขึ้นจริงๆ ฮึ่ยยยยยย

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
ปกติผมไม่ชอบเซต้านะ เจอรีวิวนี้อาจจะซื้อเลย :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
ตอนแรกก็ว่าไม่ชอบนะ เจอท่าฟินิกส์บีมนี่หลงรักเลย

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Like: 5
ชอบตรงรูปร่างมันอ่ะครับ ดูหุ่นพระเอกมากเลย :iconwish:
ถ้าอยากได้ร่างเวปไรเดอร์นี่คงต้องซื้ออีกกล่อง
โมแบบตายตัวไปเลยไม่ต้องเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา
(จะแพงไปไหมเนี่ยะ)

ออฟไลน์ ds304021

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 6
  • "ยังงงอยู่เลยครับ"
โอ้ววว สวยงามมากเลยครับ ตอนนี้จัดทำสี นิ คงหล่อน่าดู รีวิวสุดยอดเช่นเคยครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
HGUC Zeta ถึงจะเก่าโบราณแต่ก็มี hyper mega launcher  น้อ
แต่ตัวใหม่ๆนี่ ทั้งสัดส่วนดีเทลนี่สวยกว่าตัวเก่าลิบลับ  :iconcry:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เป็นโมอีกหนึ่งตัวที่สวยออกมาจากกล่องเลย ทำสีอย่างเดียวจบ เหอๆ

ดูนานๆพาลเสียตังนะเนี่ย ตัวนี้  :iconcry:...

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
REVIVEมาแน่ๆแต่ จะแปลงร่างได้ไหมนี่อีกเรื่อง ลุงคงไม่ขยันทำให้แปลงร่างได้เฉพาะ REVIVE หรอกมั้ง ฮะๆๆๆ  :iconpale:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ dutch6544

• *
  • Like: 2
บอดี้สวยมากเลยครับ เห็นล่ะอยากจัดเลย ตอนแรกผมนึกว่าลุงบันจะกั๊กลูกเล่นแปลงร่างไว้รอตอนออกซะอีก :iconlol:
ไม่ทราบว่าถ้าเอามายำกับแพ็คเก่าของ Lighting Gundam จะพอถูไถไปได้ไหมครับ :iconpale:
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :iconsmile:
DUTCH6544

ออฟไลน์ MarvellRusz

• *
  • N/A
นี่ไง เอวบางเหมือน Gundam Barbatos เลย..  :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ tra2545

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • ฝึกวอชด้วยปากกาเมจิกดำตราม้า
ไม่น่าซื้อzeta เมื่อเดือนเมษายนเลย ตอนเเรกนึกว่าไม่ใช้ดัมมี่ :iconcryout:

ออฟไลน์ tumx

• *

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
ทำสีอย่างเดียวก็หล่อแล้ว อุดขัดน้อยแค่ปืนด้วยสิเท่าที่เห็นนะ
แต่ตัวเล็กยังไม่ค่อยอยากเล่น เล่นเฉพาะพวกแซคเท่านั้น ไม่อยากเพิ่มรายจ่าย แต่ตัวนี้สวยจริงไม่รู้จะอดใจไหวรึเปล่า 555

ออฟไลน์ Kuuga_Freedom

• *
ตัวนี้ดีไซน์โดนใจตั้งแต่แรกเห็นเลย ไม่พลาดแน่นอน

ปล. คุณนาโรจะได้รีวิว Jigen Build Knuckles มั้ยครับ อยากเห็นๆ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
REVIVEมาแน่ๆแต่ จะแปลงร่างได้ไหมนี่อีกเรื่อง ลุงคงไม่ขยันทำให้แปลงร่างได้เฉพาะ REVIVE หรอกมั้ง ฮะๆๆๆ  :iconpale:

เดี๊ยวปรากฏ z gundam Revive ไม่แถมเมก้ารันเชอร์และแปลงร่างไม่ได้ อยากแปลงร่างได้ให้ไปซื้อตัวเก่าเอาดัมมี่มาใช้ 

ไม่ทราบว่าถ้าเอามายำกับแพ็คเก่าของ Lighting Gundam จะพอถูไถไปได้ไหมครับ :iconpale:
หลังคนละแบบกับออลกันดั้มเลยครับ แบคแพคใช้ของใครไม่ได้เลย  ลองดูตอนแปลงร่างแถเอาได้ มีจอยย์กลมๆค้างเติ่งอยู่สองอัน

แปลงร่างได้  :iconcry: :iconcry:

แปลงไม่ได้ครับ  ในรูปผมเอา Utag แปะประคองเอา

เป็นโมอีกหนึ่งตัวที่สวยออกมาจากกล่องเลย ทำสีอย่างเดียวจบ เหอๆ

ดูนานๆพาลเสียตังนะเนี่ย ตัวนี้  :iconcry:...
จะรอดเหรอพี่

ปล. คุณนาโรจะได้รีวิว Jigen Build Knuckles มั้ยครับ อยากเห็นๆ
ตอนแรกว่าจะไม่อ่ะครับ แต่ซื้อมาดองอยู่ ถ้าว่างคงถ่ายอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2015, 10:59:43 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ jobzaaclub

• *
  • Like: 1
อ่าว แปลงร่างไม่ได้ เซ็งเลย อุตซ่าเล็งไว้

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
Backpack เอาไปเล่นกับตัวอื่นไม่ได้ด้วยสิ แต่เอามาหมุนสลับซ้าย-ขวา กลับบน-ล่าง ติดเอาเกรียนเล่นๆได้อยู่ :iconfreak:
ส่วนZ revive นี่ผมกลัวไม่มีเมก้ารันเชอร์มากเลยนะ เพราะมันขาย HD weapons แล้วด้วยนี่สิ จะตัดออกจากกล่องไปทีนี้ก็คงไม่แปลกล่ะ
ผมนี่นั่งรอ MG ต่อเลยครับ เท่ดีนะ ถ้าเป็นMGนี่คงงามไม่น้อย

ส่วน build knucle ผมลองต่อแล้วเหมือนball จะใหญ่กว่ามือที่ให้มาอีก ยัดไม่เข้า ฝืนยัดแล้วแน่นปั้กขยับไม่ได้เลย

ปล.ว่าแต่ ของท่านนาโรปีกที่ขาข้างไหนหลุดง่ายอ่ะครับ ของผมขาซ้าย ปีกหลุดง่ายมาก แต่ขาขวาไม่เป็นแฮะ

ออฟไลน์ chalermchai

• Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
ตัวนี้ สวยมากครับเล็งไว้อยู่ :iconlike:
แทบจะถือว่า รีดีไซน์ หรือ พาวเว่ออัพ(แต่...แปลงร่างไม่ได้) ที่ดูดีมากเลยทีเดียว
ดีไซน์ ฟิลลิ่งตามต้นฉบับก็ยังอยู่  แต่เพิ่มดีเทล และสัดส่วนตามสมัยนิยมเข้าไป
ดูเท่ขึ้นอีกเป็นกอง   ถูกใจทั้งวัยดึกและวัยรุ่น
แต่ที่ขัดใจผมคือ เอวโช้ค นั่นมันแปร่งๆ ว่าจะโมปิดมันให้เป้นเอวเหลี่ยมๆแบบเดิมน่าจะดีกว่า :iconpale:
เป็นอีกตัวที่ลุงลงทุน(รึเปล่า..)ขึ้นพิมพ์ใหม่ทั้งตัว
แต่สุดท้าย  ลุงก็ยังเป็นลุงอยู่ดี  ชอบ งกอะไรที่มันไม่ควรจะงก  :iconfreak: