ผู้เขียน หัวข้อ: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 8 - COMPLETED!!!  (อ่าน 42829 ครั้ง)

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 6 - มาแล้วววววววว!!!
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 04:59:00 PM »
ส........สวยเว่อร์.............เป็นกําลังใจให้ทําสีออกมาสําเร็จลุล่วงครับ :iconlike:
ขอบคุณครับ
เสียวๆลายตรงกระโปรงอยู่ครับ
ที่เหลือผม happy แล้ว
 :iconvsign:
atinatv

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
Re: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 6 - มาแล้วววววววว!!!
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 08:34:37 PM »
งานโหดมากครับ แค่บังพ่นก็ลากเลือดแล้ว
เป็นผม จับใส่โหลมักดองไปแล้ว สู้ๆครับท่าน
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 08:45:06 PM »
งานโหดมากครับ แค่บังพ่นก็ลากเลือดแล้ว
เป็นผม จับใส่โหลมักดองไปแล้ว สู้ๆครับท่าน
ขอบคุณครับ
สัญญาไม่ทิ้งงานแน่นอนครับ
 :iconvsign:
atinatv

Re: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 7 ครับ
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 04:28:43 PM »
สวัสดีครับ
กลับมาแล้วครับสำหรับ WIP 7
ได้เวลาทำลายที่กระโปรงสะที

ตามแบบถ้าสังเกตดีๆจะมี 2 สีครับ

ผมเลยจัดให้ตามนั้น
โดยการบังขาวแล้วพ่นแดงช้ำไปก่อน

อันนี้พ่น clear red ทับ super silver ที่ลงไว้แล้วครับ

อันนี้บังส่วนนิ้วไปแล้วก็พ่น ดำเงาครับ
ต้องการให้เหมือนชุดหนัง

พอสีแดงช้ำแห้งดีแล้วก็มาบังพ่นชั้นที่ 2 ต่อ

รองพื้นขาวสะทีเพราะจะพ่นแดงต่อ

พ่นแดง

เล็บทาด้วย White pearl  ครับ
(มองไม่เห็นเลย)

กระโปรงออกมาแล้ว
อยากจะร้องไห้
ลายบังพ่น 1mm เหมือนจะใหญ่ไป (เล็กไปกว่านี้คงยากมาก)

ลองประกอบดูก็ไม่เลวนะ

แต่สุดท้าย................
ไม่ถูกใจเลยล้างทิ้งไปเลย
(อุส่าทำ)

สงสัยจะต้องทำตามคำแนะนำคุณ unn13 แล้วละมั้ง (ใช้ decal เปล่า)

ขอบคุณที่ติดตามครับ
ใกล้แล้วครับ
atinatv

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 7 ครับ
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 04:53:30 PM »
ขยันทำต่อเนื่องมากๆครับ สวยจริงๆ  :iconwish:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 05:31:24 PM »
บอกแล้วไม่เชื่อ ถอดออกซะก็สิ้นเรื่อง  :iconfreak:

เส้นดำ,ทองที่เสื้อ คราวหน้าลองใช้สีอีนาเมลทาดูครับ เวลาทาเกินก็เอาคอตตอนบัตหัวแหลมแตะๆกับX20ค่อยๆปาดออกรับรองเส้นคมกริ๊บครับ

ป.ล. 1มิล.เส้นยังใหญ่ขนาดนี้ ลายกระโปรงของจริงมันกี่ นาโน นี่ -*-
       หรือเล่นแบบง่ายๆ เปลี่ยนไปใส่กระโปรงลายจุดแทนซิ :iconlol:

ออฟไลน์ KanekiKen

• Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 05:58:06 PM »
มันสวยดีนะครับลายกระโปรงไม่น่าล้างทิ้งเลยครับเเต่ก็จะติดตาม project พี่ไปเรื่อยๆทุกงานครับ :iconwish: :iconwish:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 06:12:53 PM »
ใส่ใจทุกรายละเอียดเลยนะครับเนี่ย ขนาดลายกระโปรง ผมนึกว่าขาวเส้นเล็กคาดแดงเฉยๆ นี่มีสีแดงคล้ำคาดด้วย งานยากสุดๆ

พยายามเข้าครับ เป็นกำลังใจให้ :iconvsign:

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 08:13:47 PM »
ขยันทำต่อเนื่องมากๆครับ สวยจริงๆ  :iconwish:
ขอบคุณคุณกรครับ

บอกแล้วไม่เชื่อ ถอดออกซะก็สิ้นเรื่อง  :iconfreak:

เส้นดำ,ทองที่เสื้อ คราวหน้าลองใช้สีอีนาเมลทาดูครับ เวลาทาเกินก็เอาคอตตอนบัตหัวแหลมแตะๆกับX20ค่อยๆปาดออกรับรองเส้นคมกริ๊บครับ

ป.ล. 1มิล.เส้นยังใหญ่ขนาดนี้ ลายกระโปรงของจริงมันกี่ นาโน นี่ -*-
       หรือเล่นแบบง่ายๆ เปลี่ยนไปใส่กระโปรงลายจุดแทนซิ :iconlol:
ถอดแน่นอนครับใจเย็นๆคุณ unn13
มันสวยดีนะครับลายกระโปรงไม่น่าล้างทิ้งเลยครับเเต่ก็จะติดตาม project พี่ไปเรื่อยๆทุกงานครับ :iconwish: :iconwish:

ขอบคุณที่ติดตามมาตลอดครับ
เป็นกำลังใจมาก
ใส่ใจทุกรายละเอียดเลยนะครับเนี่ย ขนาดลายกระโปรง ผมนึกว่าขาวเส้นเล็กคาดแดงเฉยๆ นี่มีสีแดงคล้ำคาดด้วย งานยากสุดๆ

พยายามเข้าครับ เป็นกำลังใจให้ :iconvsign:
ขอบคุณคุณมากครับ
atinatv

ออฟไลน์ ganarel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 08:54:08 PM »
เจอพวกตัวที่ชุดรายละเอียดเยอะแบบนี้ผมดองไว้ยาวๆเลย เอาพวกชุดว่ายน้ำมาทำก่อน ง่ายสุดๆ :iconlol:

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 09:47:19 PM »
เจอพวกตัวที่ชุดรายละเอียดเยอะแบบนี้ผมดองไว้ยาวๆเลย เอาพวกชุดว่ายน้ำมาทำก่อน ง่ายสุดๆ :iconlol:
ผมมีหลายตัวเหมือนกันแต่ post thaigundam ไม่ได้
เด็กมันเยอะ
ว่างๆจะส่วลิ้งให้ดูนะครับ
 :iconfreak:
atinatv

ออฟไลน์ ganarel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 10:57:09 PM »
ผมมีหลายตัวเหมือนกันแต่ post thaigundam ไม่ได้
เด็กมันเยอะ
ว่างๆจะส่วลิ้งให้ดูนะครับ
เห็นในE2046มีตัวเด็กดีอยู่ด้วยนะครับ  :iconlol:

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 05:39:36 AM »

[/quote]
เห็นในE2046มีตัวเด็กดีอยู่ด้วยนะครับ  :iconlol:
[/quote]

ผมมัน 30   กว่าแล้วครับ
atinatv

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 09:44:54 AM »
ลายกระโปรงนี่เล็กมาก 1mm ยังเอาไม่อยู่เลย แล้วเล็กกว่านี่ เทปบังพ่นจะติดอยู่เหรอเนี่ย

อย่างที่คุณ unn13 บอก ถอดทิ้งไปเลย 555  :iconnasty:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 09:49:10 AM »
ลายกระโปรงนี่เล็กมาก 1mm ยังเอาไม่อยู่เลย แล้วเล็กกว่านี่ เทปบังพ่นจะติดอยู่เหรอเนี่ย

อย่างที่คุณ unn13 บอก ถอดทิ้งไปเลย 555  :iconnasty:
ใจเย็นๆครับใจเย็นๆ
ติดแม่เหล็กไว้ถอดอยู่แล้ว
 :iconlol:
atinatv

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 10:01:56 AM »
หน้าสวยตาคม ดีแล้ว :iconvsign:

เสื้อทาสีขาวเก็บรายให้คมอีกนิด น่าจะได้ :iconwink:

กระโปรง(ยากจริงๆ) เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ (ถอด ถอด ถอด :iconnasty:)
...
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

Re: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 8 - COMPLETED!!!
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 01:46:58 PM »
หน้าสวยตาคม ดีแล้ว :iconvsign:

เสื้อทาสีขาวเก็บรายให้คมอีกนิด น่าจะได้ :iconwink:

กระโปรง(ยากจริงๆ) เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ (ถอด ถอด ถอด :iconnasty:)
...
ขอบคุณมากครับ

------------------------------------------------------------

สวัสดีครับ
มาต่อกันให้จบดีกว่าครับ
เหลืออยู่ไม่กี่ชิ้นเองต้องขอโทษด้วยที่ลายตรงกระโปรงเลิกล้มความตั้งใจไปแล้วครับ
เชิญชมกันเลย

พ่นสี Midnight blue ลงไปกอนครับ

บังเอาไว้

รองพื้นแล้วพ่นขาวเป็น highlight ครับ (แบบไม่แรงมาก)

พ่นแดงไปเลย
ถ้าจำไม่ผิดใช้ Gunze 3

เอาเทบบังพ่นออกครับ

กระดุมสีทองทาเอาครับ

เป็นอันเสร็จครับ
(แอบมีแถมนิดนึง 555)

ขอบคุณกำลังใจจากทุกท่านครับ
เจอกันที่ห้อง Show off เร็วๆนี้
atinatv

ออฟไลน์ KanekiKen

• Like: 1
  • Believe in yourself
Re: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 8 - COMPLETED!!!
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 03:49:54 PM »
โหขนาดไม่มีลายยังสวยขนาดนี้งามหยดครับลงๆลายไม่ต้องละฝีมือเขามาเอง :iconlike: :iconlol: :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 03:57:09 PM »
ขอบคุณครับ
รบกวนรอเป๊ปนะครับ
เดี๋ยวโพสใน show off
 :iconjoy:
atinatv

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 11:34:39 AM »
atinatv