ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามวามแตกต่างของ MG RX-78 Ver.3 กับ MG RX-78 Ver.Ka ซื้อตัวไหนดีครับ  (อ่าน 3268 ครั้ง)

ออฟไลน์ Patipon13

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
MG RX-78 Ver.3 กับ MG RX-78 Ver.Ka ซื้อตัวไหนดีครับ

ออฟไลน์ mediump

• *
ver 3.0 ดีไซน์และดีเทลคล้ายๆกับ RG หรือก็คือเหมือนไอตัวใหญ่ที่อยู่ที่โอไดบะน่ะครับ ส่วน ver ka ดีไซน์แบบคาโตกิ จะเป็นสันๆเหลี่ยมๆ อ้วนๆหน่อย พร้อมดีคอลมากมายตามสไตล์เค้าล่ะ ลองหาดูตามเน็ตครับว่าชอบดีไซน์แบบไหนมากกว่า ว่าแต่ ver ka นี่ยังหาซื้อได้อีกเรอะ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2015, 11:14:57 AM โดย mediump »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
เวอร์คา จุดขยับเเย่มากนะครับ เเค่เท่ อย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
MG RX-78-2 Ver.Ka ถูกกว่า หายาก ดีเทลไม่เยอะ จุดขยับน้อย
MG RX-78-2 Gundam ver. O.Y.W ถูกกว่า พอหาได้ ดีเทลเยอะ จุดขยับพอได้
MG RX-78-2 Ver.3 แพงกว่านิด หาง่าย ดีเทลจัดเต็ม จุดขยับดี

ออฟไลน์ Patipon13

• *
ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
ผมเชียร์ให้ซื้อ3.0นะ จุดขยับกับสัดส่วนมันสวยกว่าver ka อันที่จริง ver kaก็สวยนะแต่โมทำมาไม่เหมือนลายเส้นเท่าไหร่เลย

แต่ถ้าไม่เอาที่มีในตัวเลือก OYW ครับ ผมชอบตัวนี้สุดแล้ว

ปล.ver ka หายากมากครับ ที่ไทยนี่แทบหาไม่ได้เลย เคยเจออยู่ครั้งเดียวในห้างนี่ล่ะ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
...ผมชอบทรวดทรงของVer.KA
แต่ผมชอบจุดขยับของ2.0
.
.
.
ผมเคยเป็นแบบ จขกท.
.
.
.
พอ 3.0 ออกมา ปัญหาของผมจึงหมดไป
และนี่ เป็นโมแท้ตัวแรกของผม... :iconpale: