ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม(นอกไลน์)เกี่ยวกับ saint cloth myth ex(จีน)ครับ  (อ่าน 2938 ครั้ง)

ออฟไลน์ reita

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
พอดีผมเพิ่งได้saint cloth myth เพกาซัสเซย่า ตัว early bronze cloth ของLC
แล้วลองหาข้อมูลจากเว็บเซย่าไทย ถึงรู้ว่าต้องมีตัวobjectที่แยกขายอีกชุด ถึงจะประกอบเป็นตัวobjectได้
เลยอยากทราบว่าตัวobjectของเพกาซัสเซย่า ที่สะพานเหล็กนี่พอจะมีขายรึเปล่าวครับ?
(ตัวเพกาซัสผมได้จากร้านที่อยู่ตรงทางเดินเข้าสะพานเหล็กสแควร์น่ะครับ)

สอบถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ คืออยากทราบว่า คลอทมิธ ex(จีน)ของmetal clubหรือของLCนี่มีกำหนดออกช่วงไหนบ้างเหรอครับ?
ผมเข้าไปลองดูตามเว็บไทยที่ขาย บางเว็บขึ้นว่าของหมดแล้ว บางเว็บของก็ยังไม่เข้า
แล้วพอผมเข้าไปลองดูในเว็บเซย่าไทยก็มีรีวิวแล้ว ก็เลยสงสัยว่าตกลงของเข้าไทยแล้วรึยังหรือถ้าเข้านี่จะเข้าช่วงไหนน่ะครับ
รบกวนขอคำแนะนำจากสมาชิกที่แตกไลน์มาเล่นคลอทมิธด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
Re: สอบถาม(นอกไลน์)เกี่ยวกับ saint cloth myth ex(จีน)ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2015, 02:37:26 AM »
Myth จีน ตอนนี้ไม่มีใครทำ ออปเจ็ค มาให้นะ
เคยมีแต่ GEMINI ของ LC ตัวเดียว ทำขายแยก ตัวแรกแล้วก็ไม่ทำอีกเลย

อีกอย่างตัว seiya นี่ LC แกะเองทำเองไม่ได้ก๊อปมาจากลุง
ลุงยังไม่เคยออก เป็น myth ex เลย
เพราะงั้นไม่มีแน่ๆ

เรื่องตารางออก ไม่มีกำหนดตายตัวเป๊ะๆ เหมือนของลุง
บางตัวออกข่าวมาแล้ว เงียบหายไปไม่ออกก็มี
บางค่ายเช่น MC ตอนนี้ขยันออกกำหนดการตัวใหม่มามากๆ
แต่เอาจริงๆ ก็ ออกห่างกันประมาณเดือนครึ่งสองเดือนประมาณนี้
ไม่ได้ติดกันมาก แต่พอมีกำหนดออกแล้วก็จะมีเปิดพรีออเดอร์ตามมา
จากพ่อค้าหลายเจ้า ซึ่งราคาถูกกว่ารอตอนออกวางตลาดพอสมควร

กำหนดการก็ดูตามที่แอดมินเว็บ STF คุณก้อง เคียวโกและเพื่อนๆสมาชิก
คอยอัพเดตอยู่ตลอดนั้นแหละครับ หน้า Questions/Comments
ค่อนข้าง update เร็วมากๆอยู่แล้ว

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: สอบถาม(นอกไลน์)เกี่ยวกับ saint cloth myth ex(จีน)ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2015, 09:40:06 AM »
ข่าวสารส่วนใหญ่ก็ดูตามเวบ STF แบบที่เพื่อนข้างบนว่าไว้นะครับ

เรื่องรีวิว ภาพที่ลงแรกๆจะเป็นภาพรีวิวตามเวบไซด์จีนนะครับ เเอดมินนำมาลงไว้

ส่วนใหญ่ถ้าวางขายที่จีนต้องใช้เวลา 10-30 วันนะ กว่าของจะมาถึงไทย ช่วงนี้ด่านเคี่ยวมาก ก็รอของกันนานหน่อยนะ

ส่วนตัวเก่ารึตัวใหม่ๆก็หาได้ตามร้านขายออนไลน์ครับ ขายในเฟสบุ๊คก็มี  บางร้านของมี บางร้านของหมด ก็ดูๆกันไปนะ มีเลือกหลายร้าน

เเละก็ร้านค้าที่สะพานเหล็ก รึ ตึกเมกาพลาซ่าตรงข้ามก็มีนะ

ราคาก็เเตกต่างกันไป ลองเทียบๆดูเเล้วตัดสินใจเองนะครับ

ออฟไลน์ reita

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2015, 11:02:41 AM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทั้ง2ท่านเลยนะครับ  :iconsmile:
เพิ่งแตกไลน์มาเล่นคลอทมิธจีน ชักเริ่มติดใจแล้วครับ
อยากเก็บเฉพาะตัวที่ชอบ แต่กลัวจะได้เสียตังกันยาวแน่ๆ
ตอนแรกคิดว่าจะเก็บแค่เฉพาะบรอนเซ็นต์5ตัว แต่โกลด์เซ็น12ตัวก็เท่ดี
จะเก็บโกลด์เซ็นต์บางตัวเดี๋ยวก็จะกลายเป็นไม่ครบ12ราศี
กันพลาที่บ้านใส่ตู้โชว์ไว้ตัวเดียว ที่เหลือใส่กล่องไว้ในห้องเก็บของ
ถ้าซื้อโกลด์เซ็นต์กับบรอนเซ็นต์เพิ่มเรื่อยๆนี่ คงไม่มีที่จะวางแล้วครับ(ป๊ากับม๊าผมบ่นอีก :iconsoul:)
Myth จีน ตอนนี้ไม่มีใครทำ ออปเจ็ค มาให้นะ
:icondisapp: