ผู้เขียน หัวข้อ: SD Musaha Zeta มุฉะซีต้าตัวน้อยๆ และม้าคู่ใจของเขา >W<  (อ่าน 3545 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Musaha Zeta มุฉะซีต้าตัวน้อยๆ และม้าคู่ใจของเขา >W<

สวัสดีชาวไทยกันดั้มทุกๆท่านครับวันนี้ขอนำงานที่ทำสีเสร็จล่าสุดมาลงครับผม
ทำสีเสร็จอีกหนึ่ง กับพรรคพวกมุฉะ ''SD Musha Zeta''
ตัวนี้บังพ่นไม่มากเท่ากับเพือนๆเหล่ามุฉะตัวอื่นๆครับ ช่วงๆที่ทำสีอากาศไม่ค่อยดีเท่าไหร่
โชคดีที่พอพ่นเคลียร์ด้านปิดงานเสร็จปุ๊บ ฝนตกปั๊บ
ถ้าตกก่อนพ่นเคลียร์ปิดคงจะต้องรอจังหวะเวลาว่างอีกนานกว่าจะมาทำต่อได้

มุฉะซีต้าตัวนี้มีม้ามาด้วย จุดขยับ ขยับได้น้อยตามปกติของเอสดีรุ่นเก่า
อุดๆขัดๆตามปกติ ตัดข้อมือให้หมุนได้นิดๆ และที่นานที่สุดคือการบังพ่นครับ

ภาพต่างๆของมุฉะซีต้า

พี่ม้า

ขี่ม้า กรุ๊ปกรัปๆๆ

จับมาเล่นซักนิด

เจ้าซีต้ากันดั้มได้ขี่ม้าไปขี่ม้ามา จนกระทั้งเจอกับ !!!!

เจ้าพวกซาคุที่เตรียมการล้อมดักไว้พอดี

พวกซาคุค่อยๆล้อมมุฉะซีต้าเข้าไปเรื่อยๆ

และทันใดนั้นเอง ได้มีกันดั้มที่ขี่ม้าเหมือนกันเข้ามาช่วย

โอ๊ะ อัศวินออกัสไนท์ Z นั้นเอง

อัศวินกันดั้มออกัสไนท์ Z ได้ช่วยจัดการจนวงล้อมของพวกซาคุจนแตกออก

ซีต้าทั้งสองจึงได้ขี่ม้าหนีออกมาได้ในที่สุด....

อัศวิน Algus Knight Z และ ซามูไร Musha Zeta

ม้าทั้งสองเจอกัน

ยืนคู่เทียบกัน

ซีต้าทั้งสอง

ถ่ายรูปคู่กับน้องสาวออเรจน์

ถ่ายคู่กับมุฉะกันดั้ม

พวกพ้องมุฉะ

พี่น้องซีต้าต่างๆ

ก็จบแล้วครับผม ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาดู เข้ามชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยครับผม >0<

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: SD Musaha Zeta มุฉะซีต้าตัวน้อยๆ และม้าคู่ใจของเขา >W<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 07:20:19 PM »
น่ารักสวยงามแท้

ฉากขี่ม้านี่น่าจะเรียกว่ายืนบนหลังม้ามากกว่าขี่นะ :iconlol:

ปล.มุชะเซต้าขี่ม้าแคระสินะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: SD Musaha Zeta มุฉะซีต้าตัวน้อยๆ และม้าคู่ใจของเขา >W<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 09:42:14 PM »
งานเนี๊ยบเหมือนเดิมครับ เล็กๆแต่กั้นพ่นกันโหดมากมาย  :icondizzy:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 05:24:23 PM »
ขยันมากมาย ม้าน่ารักมากๆครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 06:58:39 PM »
ขยันมากมาย ม้าน่ารักมากๆครับ  :iconvsign:

งานเนี๊ยบเหมือนเดิมครับ เล็กๆแต่กั้นพ่นกันโหดมากมาย  :icondizzy:

ขอบคุณครับ >W<
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

น่ารักสวยงามแท้

ฉากขี่ม้านี่น่าจะเรียกว่ายืนบนหลังม้ามากกว่าขี่นะ :iconlol:

ปล.มุชะเซต้าขี่ม้าแคระสินะ  :iconnasty:

ขอบคุณครับผม >0<
ได้ยินคำว่าม้าแคระนึกถึงเพลงของ Little Pony เลยครับ อิอิ เจ้าม้าตัวน้อย เจ้ามาตัวจ้อย อิอิ
 :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

---------------------------------------------

น่ารักดีอะ แต่มันทำเซนทอร์ได้ปะ ที่เอาหัวม้าออก กะถอดขาแล้วเอาตัวไปต่ออะ

ขอบคุณครับพี่แบงค์ >W< ตอนแรกก็ทำเป็นเซนทอร์ได้ครับผม แต่ตอนทำสีผมไปตัดเอาส่วนที่ยึดระหว่างตัวม้า กับตัวซีต้าออก
ตอนนี้เลยแปลงร่างเป็นเซนทอร์ไม่ได้แล้วครับ ;A;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2015, 01:37:10 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 09:58:55 AM »
น่ารักดีอะ แต่มันทำเซนทอร์ได้ปะ ที่เอาหัวม้าออก กะถอดขาแล้วเอาตัวไปต่ออะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 01:50:35 PM »
คราวนี้มีเนิ้อเรื่องพรีเซนต์ด้วย ใช่เลย เเบบนี้เหอๆ

ชอบภาพหมู่สุดท้ายมาก พออยู่รวมกันเยอะๆเป็นเเก๊งเบบนี้ มันมีพลังจิงๆ  :iconlol: