ผู้เขียน หัวข้อ: โมต่อดิบ ตัดเส้น ควรจะลงเคลียร์มั้ยคะ?  (อ่าน 2036 ครั้ง)

ออฟไลน์ TARUMA

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มือใหม่สอบถามหน่อยค่ะ
:iconshy:
โมต่อดิบ ตัดเส้น ควรจะลงเคลียร์มั้ยคะ?
แล้วถ้าลงเคลียร์แล้วอยากแก้งาน เอามาอุดขัดทำสีจะยากมั้ยคะ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: โมต่อดิบ ตัดเส้น ควรจะลงเคลียร์มั้ยคะ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 08:16:31 PM »
โดยส่วนตัวผมแนะนำให้ลงเคลียร์ครับจะทำให้งานดูดีขึ้น

ส่วนเรื่องการแก้งานหรือทำสีใหม่ในภายหลังสบายเลยครับใช้กระดาษทรายขัดออกหรือหาน้ำยาเช็ดสีตามร่องออกได้ครับ

ออฟไลน์ GreatDui

• Verified User
  • *
Re: โมต่อดิบ ตัดเส้น ควรจะลงเคลียร์มั้ยคะ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 09:23:50 PM »
gm301 pour type ลงเคลียร์ด้านเส้นจะแตกมั้ยครับ   :iconpanic:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: gm301 pour type ลงเคลียร์ด้านเส้นจะแตกไหมครับ?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 09:38:31 AM »
[youtube]http://youtu.be/8M5VcDGT6fo[/youtube]

เอาคลิปมาให้ดูสนุกๆ ผมว่าไม่น่าแตกนะครับ ผลิตภัณฑ์เขาคงค้นคว้าและวิจัยมาแล้ว(มั๊ง)ครับ

ถ้าไม่มั่นใจจริงลองดูกับชิ้นงานอื่นที่ไม่ใช่หรือแผงพลาสติกเหลือๆก่อนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ TARUMA

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 10:35:03 AM »
โดยส่วนตัวผมแนะนำให้ลงเคลียร์ครับจะทำให้งานดูดีขึ้น

ส่วนเรื่องการแก้งานหรือทำสีใหม่ในภายหลังสบายเลยครับใช้กระดาษทรายขัดออกหรือหาน้ำยาเช็ดสีตามร่องออกได้ครับ

ขอบคุณค่า