ผู้เขียน หัวข้อ: HGBF Denial Gundam 1:144 งานrพู่กัน  (อ่าน 3050 ครั้ง)

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
HGBF Denial Gundam 1:144 งานrพู่กัน
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 03:57:05 PM »
 HGBF Denial Gundam   1:144 งานrพู่กัน สีไกอาเช่นเคย

ตัวนี้ซื้อเพราะมีพาทใส่สีม่วงนี้ล่ะ สวยกว่า Try Burning Gundam ที่เคยทำไว้อีก  :iconcryjoy:

พรีวิวโม นิดๆ เหมือน  Try Burning Gundam แต่มีส่วนที่ต่างกันพอสมควร โดยเฉพาะส่วนเท้า จะสั้นกว่า ทำให้ยืนเองลำบากเหมือนกัน
และตรงส่วนหัวไหล่ ไม่ทำจุดยึดระหว่างด้วนหน้าหลังมาให้ ถ้าจะเอาเนียนๆก็ติดกาวเอาเองเหอๆ  :iconpale:
แยกสีมาให้เกือบทั้งหมด พร้อมพาทใสสีม่วงสวยงาม  :iconwish:

ตัวงาน ขัดๆ ถูๆ ไม่มีอะไรมาก

งานสี ทำงานง่าย จะมีจุดยากก็ที่ส่วนขานิหน่อย

สีขาว = สีขาวไกอา
สีแดง = สีแดงไกอา
สีน้ำเงินดำ = สีน้ำเงิน+สีดำนิหน่อย ไกอา
สีฟ้าอ่อน = สีขาว+สีน้ำเงินนิหน่อย ไกอา
สีเทา = สีขาว+สีดำ ไกอา จนได้สีที่ต้องการ
สีเทาดำ = สีขาว+สีดำ  ไกอา จนได้สีที่ต้องการ 

จบด้วยปากกา GUNDAM GM-01

เช่นเคย กล้อมมือถือ ไฟโต๊ะทำงาน ภาพเบลอๆ รับชมให้แซบตากันได้เลยครับ

พอตัวนี้แล้ว คงสักพักถึงได้อัพเดทงานใหม่ๆให้ดูกันอีก มีเหยื่อต่อไปแน่นอนครับ :iconmeow: กำลังอยู่ในช่วงเตรียมทำสี ประมาณ 3 ตัว

เด๋วคงเอาตัวเก่าๆ ก่ะเหยื่องานพู่กันช่วงทดสอบแรกๆ มาลงให้แซบตากันครับ

ขอบคุณทุกท่าน ที่ทนติดตามรับชมครับ  :iconvsign:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ GreenEyes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
Re: HGBF Denial Gundam 1:144 งานrพู่กัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 08:34:21 PM »
ขยันจริงๆ
ติดตามดูทุกกระทู้เลยครับ

อยากแนะนำให้ ลองทำอะไรกับตัวโมเดลเพิ่มขึ้นครับ เรียกว่า ทำให้งานละเอียดขึ้นอีก
เราจะเสียเงินน้อยลง (รึเปล่า) แต่เสียเวลาต่อตัวมากขึ้น และได้งานที่สวยขึ้นอีกครับ

เคยลองเคลือบด้านไหม ผมชอบเคลือบด้าน แหะๆ (ผมใช้เคลือบด้าน layland)
ลองตัดเส้นด้วยการวอช ดูครับ ผมว่าเส้นจะสวยกว่า
ลองซื้อดีคอลน้ำมาติด เพิ่มรายละเอียด
ลองซื้อมีดเดินรอย มาย้ำเส้น มุม ให้ชัดๆ
ลองเดินเส้นเพิ่ม (ยากนิดนุง)

ผมเล่นแต่ SD นี่ เตรียมชิ้น แค่อุดขัดรอย ย้ำเส้น เดินเส้นเพิ่ม 5 วันละ ยังไม่เสร็จ ทำไปวันละหน่อย ไม่ได้ทาสีซะที

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: HGBF Denial Gundam 1:144 งานrพู่กัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 08:04:00 AM »
ขยันมากๆ รองานต่อไปครับ  :icongift:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 02:08:06 PM »
สวยครับผม งานทาสีมาต่อเนื้องเลยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ zerokillcid

• Like: 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 12:19:11 PM »
 :iconwish: ขอบคุณทุกคำแนะนำและคำติชมครับ นอนรับทุกข้อกล่าวหา

พอดีไม่ค่อยจะมีเวลาเท่าไร เลยไม่ได้เก็บหรือเพิ่มลายระเอียดของตัวงานให้เรียบร้อยน่ะครับ แค่เวลาจะทำสียังแทบจะไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ
อยากลองทำอะไรเพิ่มอยู่เหมือนกัน ไอเดียมีแต่เวลาไม่ค่อยจะมี บางที่คิดได้ก็ทำสีไปส่ะครึ่งงานแล้วครับ  :iconpale:

:iconshy2: ขอบคุณทุกท่านที่ทนติดตามผลงานครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ