ผู้เขียน หัวข้อ: +กันพลาเดือน 12/2015 HG Qubeley REVIVE, MG Gundam V2 Ver.Ka, 1/100 Graze,HG Gundam Gusion,HG Man Rodi,HG Hyakuren[Amida Custom],SDEX SF  (อ่าน 57892 ครั้ง)

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
Re: +กันพลาเดือน 12/2015 HG Qubeley REVIVE, MG Gundam V2 Ver.Ka, P-bandai MG Altron Gundam EW
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 09:05:31 PM »

คือแค่อยากรุ้ว่าพวกตัวที่ข้างล่างรอบๆ น่ะ .. ลุงแกเอา ไลน์ HG มาตั้งโชว์เฉยๆ ใช่ไหมมมมม ลุ๊งงงงงง  :iconfreak: :iconpale:

ลุงแกจะรีโปดัค? หรือลุงจะออก MG ให้ครบๆ ครับ ผมนี้กำเงินไว้แน่นแล้ววว
คงจะมีพี่น้องตามมา..........กับเงินทุนของภาค g tekketsu ครับช่วยๆลุงเขาสอยละกัน :iconlol: :iconlol: :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
RG Blue Frame - สั่งกับพี่บรรลัย   (ลาก่อน แพงเกินงบที่จะสั่ง) อยากได้คงต้องพ่นสี Red Frame เอา แต่ไม่มีบาซูก้า (ต้องไปซื้ออาวุธเสริมเอา)

ส่วนศัตรูภาคใหม่ ขอคอมเมนดีไซท์หน่อยนะ

HG 1/144 Gundam Kimaris 1200 เยน  - เหมือนเอาหุ่นพระเอกมาเปลี่ยนหัว เปลี่ยนเกราะ เปลี่ยนอาวุธเอง สรุปว่าเปลี่ยนเกือบหมดยกเว้นช่วงลำตัวหุ่น จะมีแพ็คหลังมาหลอกขายไหมหว่า (เอวนี่ชวนหักสองท่อนจังเลย)
HG 1/144 Gundam Gusion 1200 เยน - ใช้ชื่อว่า Gundam ด้วยวุ้ย แต่หน้าตานี่หาเค้าไม่เจอเลย หน้าเหมือนกบเลย สงสัยเดี่ยวมีคนเอามาโมเป็นขบวนการกบ Keroro แหงงๆ
HG 1/144 Man Rodi  1000 เยน  - อันนี้ก็อีกตัว กบชัดๆ ไปร่วมขบวนการกับตัวข้างบนได้เลย :iconlol:
HG 1/144 Hyakuren [Amida Custom] 1200 เยน  - ตัวนี้หน้าตาแปลกดี แต่ทำไมผมถึงนึกถึงหุ่นของ Mr.Bushido เลยแฮะ

แต่เรื่องราคานี่โอเคเลย ถูกดี (คาดว่าได้หลังหักกันแน่นอน แต่ผมยอมนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2015, 10:14:44 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ Austerlitz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตัวร้ายภาคใหม่แต่ละตัวเท้านี่ยังกะใส่ส้นสูง ไม่ชอบเลยจริงๆ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
P-bandai HG Mobile Worker (Ramba Ral Use) 1800 เยน ยังไม่ระบุเดือนขาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2015, 08:24:57 AM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
หุ่นอะไรที่สีฟ้าก็เหมาว่าลุงรัลขับหมดเลยรึ ยังงี้ลุงรัลหนักกว่าท่านชาร์แล้วเพราะอย่างน้อยชาร์ยังขับหุ่นได้2สี(ทอง,แดง)  :iconlol:

-*-เปลี่ยนสีเอาดื้อๆเองก็พีบรรลัย

ออฟไลน์ KanekiKen

• Believe in yourself
P-bandai HG Mobile Worker (Ramba Ral Use) 1800 เยน ยังไม่ระบุเดือนขาย

ลุงราลทําร้าย.......ถ้าขายเเบบไม่พรีก็ว่าจะเอานะเเต่ไม่ทันละ :iconcry: :iconcry: :iconcry:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ Stargazer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5

:iconcryout:

มาแล้วครับ เหมือนที่คาดเดากันไว้ปีกแสงจ้า ตัว V-2 ย้อมอีกสองกล่องแยก ขายแบบปกติก็ได้นะ ยอมไม่เอา P-Bandai

Part A
Part B

ถ้า P-bandai หมดนี่ใกล้ๆ หมื่นแน่เลยถ้าจะเอาให้ครบ ต่อ core-fighter กันมันส์เลยล่ะ

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
หุ่นอะไรที่สีฟ้าก็เหมาว่าลุงรัลขับหมดเลยรึ ยังงี้ลุงรัลหนักกว่าท่านชาร์แล้วเพราะอย่างน้อยชาร์ยังขับหุ่นได้2สี(ทอง,แดง)  :iconlol:

มีสีเทาม่วงด้วยนะครับ จีออง

เซอร์ไพรส์เดือน 12 ของลุงคือ V2 ตัวเปล่าๆไรซึ่ง A,B กับปีกแสงเหรอเนี่ย  :iconcry:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
p bandai WTF!!!...เอาที่ลุงสบายใจไปเลยละกัน

เอาzaku worker ธรรมดาทำสีเองก็ได้โด่
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ MarvellRusz

• *
  • N/A
Re: +กันพลาเดือน 12/2015 HG Qubeley REVIVE, MG Gundam V2 Ver.Ka, P-bandai MG Altron Gundam EW
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 08:32:50 AM »

คือแค่อยากรุ้ว่าพวกตัวที่ข้างล่างรอบๆ น่ะ .. ลุงแกเอา ไลน์ HG มาตั้งโชว์เฉยๆ ใช่ไหมมมมม ลุ๊งงงงงง  :iconfreak: :iconpale:

ลุงแกจะรีโปดัค? หรือลุงจะออก MG ให้ครบๆ ครับ ผมนี้กำเงินไว้แน่นแล้ววว
คงจะมีพี่น้องตามมา..........กับเงินทุนของภาค g tekketsu ครับช่วยๆลุงเขาสอยละกัน :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ขอให้ตามกันมาติดๆ ตังค์ในเป๋าสั่นระริกๆ แล้วตอนนี้  :iconnasty: :iconfreak:
PRAY FOR BANDAI!!  :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ reita

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
ฮ่วย!mg v2 ตกลงว่า part assault กับ buster,ปีกแสง นี่ p-bandai ใช่ไม๊ครับ!?ถ้าจะซื้อผมนี่ต้องคิดเลยว่าจะซื้อดีรึปล่าว ถ้าราคาแรงเกินผมคงขอผ่านละ อยากเก็บตัวนี้กับ part assault,buster +ปีกแสงด้วยนะ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบp-bandai เท่าไหร่เลยครับ คือผมก็ไม่รู้ว่าลุงกลัวจะขายไม่ออกหรืออย่างไร?รอตามข่าว+เก็บตังรอต่อครับ  :iconpale:

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
ฮ่วย!mg v2 ตกลงว่า part assault กับ buster,ปีกแสง นี่ p-bandai ใช่ไม๊ครับ!?ถ้าจะซื้อผมนี่ต้องคิดเลยว่าจะซื้อดีรึปล่าว ถ้าราคาแรงเกินผมคงขอผ่านละ อยากเก็บตัวนี้กับ part assault,buster +ปีกแสงด้วยนะ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบp-bandai เท่าไหร่เลยครับ คือผมก็ไม่รู้ว่าลุงกลัวจะขายไม่ออกหรืออย่างไร?รอตามข่าว+เก็บตังรอต่อครับ  :iconpale:
Part A/B นั้น ยังไม่มีประกาศอะไรออกมานะครับ ตอนนี้มีแต่ ปีกแสง ที่เป็น P-bandai แน่นอนแล้ว

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic

เท่าที่อ่านสแกนมา
V2 ให้คอร์ไฟเตอร์มา 2 อันนะ ราคาเลยแพง
ปืนติดเกรเนดเหมือน HG
แถมที่ปิดตา
มีดิสเพลย์สแตนโหมดยาก (น่าจะตัวเชื่อมฐานเฉยๆ)

ปีกแสงพรีบันไดชัว เขียนชัดเจนมาก

A/B พาร์ทนี่รอลุ้นกันต่อไป  แต่คิดว่าขายปรกติ แต่แยกแพคแบบ V-Dash แล้วขายพ่วงคอร์ไฟเตอร์อีก 1 ลำ
เพราะถ้าเป็นพรีบันได พวกพาร์ทคู่ มักประกาศโต้งๆแต่เนิ่นๆตลอด

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ reita

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
Part A/B นั้น ยังไม่มีประกาศอะไรออกมานะครับ ตอนนี้มีแต่ ปีกแสง ที่เป็น P-bandai แน่นอนแล้ว

เท่าที่อ่านสแกนมา
V2 ให้คอร์ไฟเตอร์มา 2 อันนะ ราคาเลยแพง
ปืนติดเกรเนดเหมือน HG
แถมที่ปิดตา
มีดิสเพลย์สแตนโหมดยาก (น่าจะตัวเชื่อมฐานเฉยๆ)

ปีกแสงพรีบันไดชัว เขียนชัดเจนมาก

A/B พาร์ทนี่รอลุ้นกันต่อไป  แต่คิดว่าขายปรกติ แต่แยกแพคแบบ V-Dash แล้วขายพ่วงคอร์ไฟเตอร์อีก 1 ลำ
เพราะถ้าเป็นพรีบันได พวกพาร์ทคู่ มักประกาศโต้งๆแต่เนิ่นๆตลอด

ขอบคุณสำหรับข้อมูลของทั้งสองท่านด้วยนะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
MG 1/100 Gundam V2 Ver.Ka  4500 เยน

HG 1/144 Qubeley REVIVE 1800 เยน

1800 เยนถ้าให้ของมาแค่นี้มีเคืองนะเออ

1/100 Graze 3000 เยน

HG 1/144 Gundam Gusion 1200 เยน

HG 1/144 Man Rodi  1000 เยน

HG 1/144 Hyakuren [Amida Custom] 1200 เยน

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ GUNTAM

• *
Gundam V2 ผมจัดไว้เลยว่าดีไซน์ดูโมเดิร์นสุดๆ ส่วนโค้งโฉบเฉี่ยวราวกับรถสปอร์ตชั้นเลศ แต่ มันดันตัวเล็กจนทำใจลำบาก

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
กันดั้มเลือดเหล็กนี่ โมภาคนี้สงสัยต้องรอซื้ออาวุธเพิ่มตลอด ไม่งั้นดูมันโล่งๆไงไม่รู้ :iconpale:

Gusion นี่เท่าที่ดูใช้โครงในคนละแบบกับบาบาตอสนะ  แล้วยังงี้ยังกล้าเรียกตัวเองว่ากันดั้มได้ไงฟระ  :iconfreak:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
กบเขียว Gusion ตกใจที่มันเป็นกันดั้มนะเออ
 :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:
.....
แต่รู้สึกดีแปลกๆ ที่มีกันดั้มแบบนี้ :iconnasty:
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ chuysang

• *
Gusion :iconpale: เป็นกันดั้ม ที่ไม่มีเขา ด้วยเเหะ    :icondisapp:รู้สึกเเปลกพิกล

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
หรือว่า Gusion มันจะ Cast off แล้วเป็นกันดั้มได้แบบ Virtue