ผู้เขียน หัวข้อ: TAV Adams (Cosmos) เพื่อนรักจากต่างดาว  (อ่าน 2110 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
TAV Adams (Cosmos) เพื่อนรักจากต่างดาว
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 02:41:04 PM »

สวัสดีครับ

พอดีกล้องผมหาย เลยไปขอยืมน้องสาวมาครับ รีวิวนี้เลยจะมีภาพที่ดูดีกว่าปกติสักช่วงหนึ่ง พอผมได้กล้องใหม่ (ซึ่งก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเมื่อไร) ก็ต้องมารอดูกันละครับว่าคุณภาพของภาพจะดีขึ้นกว่าเดิมหรือจะยังไง

มาว่ากันที่รีวิวคราวนี้ เป็นตัวที่ผมอยากได้มานานแต่หาไม่ได้สักที เขามีชื่อว่า Cosmos ครับ เป็น TF ที่แปลงร่างเป็นจานบิน ดูแปลกดี ชอบการออกแบบตั้งแต่แรกเห็น แต่หายากเหมือนกันเพราะไม่ลงห้างและผมก็ไม่ได้พรีออเดอร์ไว้ พออยากได้ก็เลยหาลำบาก

แต่ต่อมาทาคาระก็ทำเจ้าตัวนี้ออกมาในชื่อ Adams และอยู่ในไลน์ TAV หรือก็คือไลน์ "มั่ว" ของทาคาระในตอนนี้ ที่มีจุดเริ่มต้นจากงานภาค RID 2015 แต่ไปๆ มาๆ พี่แกอยากทำอะไรก็ยัดใส่หมดเลยครับ

Robot Mode

สวยมาก ไม่มีส่วนเกินอะไรเลย

ที่ตาฮาสโบรจะระบายมาเต็ม แต่ทาคาระจะทำเป็นตาสองข้าง

ตราออโต้บอทที่ขาคือสติกเกอร์ เอาไว้สแกนเล่นเกมได้มั้ง

จุดขยับดีมาก

มีติที่มือนี่แหละที่ผมว่าไม่ค่อยสวย แต่ทำไงได้

ของฮาสโบรจะให้หุ่นอีกตัวที่แปลงเป็นกระสวยอวกาศมาเป็นอาวุธด้วย แต่ทาคาระจะไม่ให้อะไรมาเลย แต่ก็ชดเชยด้วยการทำสีที่สวยกว่าเยอะครับ

มีแต่ปืนที่ขา กับที่ปั๊มมานูนๆ ที่แขน ไม่อยากจะนับเลย

Vihicle Mode

เทียบขนาด

พบกันใหม่คราวหน้าครับ